Trao đổi về nguồn phát nhạc số công nghệ MQA

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by dungvinh, 2/4/19.

1. dungvinh

dungvinh Advanced Member

Chào các bác. Nếu như các bác là tín đồ nhạc số thì có lẽ các bác cũng không lạ gì về nhạc MQA. Em lập topic này để anh em cùng trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm chơi nhạc số công nghệ mới này. Các bác đã chơi rồi có thể chia sẻ với anh em về thiết bị, khả năng của thiết bị, hiệu quả của công nghệ nhạc MQA trên thiết bị của các bác so với chuẩn nhạc số cũ để anh em cùng tham khảo, đỡ bớt một khoảng lòng vòng trên con đường chinh phục nhạc số :D
    Đây là trang thông báo các thiết bị tương thích MQA: https://www.mqa.co.uk/customer/our-partners
    Em thấy những thiết bị công bố trên này cơ bản đều khá mới và hiện đại. Tuy nhiên cũng có một số sản phẩm ra đời cũng được vài năm. Hi vọng sẽ được sự quan tâm, chia sẻ trải nghiệm, review về thiết bị MQA của các bác! Thân!

Tags:
  2. timkiem8x

timkiem8x Advanced Member

E thì mới tìm hiểu tới 24/192, còn chưa lên DSD nữa cơ. Hay nhảy cóc luôn lên MQA luôn nhỉ :) E cũng hóng

dungvinh likes this.
  3. Au-dior

Au-dior Approved Member

em vẫn đang 16bit của CD :))

dungvinh likes this.
  4. dungvinh

dungvinh Advanced Member

Giờ mình thấy nguồn MQA cũng khá phổ biến rồi. Giống như khi nình xem fullhd rồi thì nình ko muốn xem HD nữa. Mà xem 4k thì chả buồn xem fullHD nữa :D Mình sắp lấy con Pioneer N50ae có stream tidal master. Sau khi trải nghiệm mình sẽ chia sẻ với mọi người nhé. Các bác đã xài thiết bị nào rồi chia sẻ review cho anh em để đỡ học phí nhé.

huukhang likes this.
  5. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Đã nghe MQA, hires PCM, DSD. Túm lại DAC có hỗ trợ đa dạng thì cũng hay
    Nhưng nên ưu tiên em DAC nào mình nghe thấy ngon nhất với nguồn nhạc mình thích.
    Ví dụ thích nhạc VN thì chưa cần quan tâm nhiêu MQA.
    Còn nếu đẩy lên maximum thì MQA ko hơn đc hires PCM và DSD. Đó là do bản chất MQA là tiết kiệm băng thông khi streaming. Nên bác nào thích lưu kho offline dung lượng KHỦNG thì vẫn chả cần MQA.

anhtd and dungvinh like this.
  6. huukhang

huukhang Approved Member

Theo e thấy thì k hỗ trợ MQA vì k thấy ghi ở đây (theo ảnh e đính kèm)
    K biết có bị nhầm k

Attached Files:

dungvinh likes this.
Tags:

Share This Page

Loading...