Tư vấn giúp e đầu CD bị vấp

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Music-Wifi, 29/6/12.

1. nguyenkhanh

nguyenkhanh Advanced Member

thay mắt đọc

2. nguyenkhanh

nguyenkhanh Advanced Member

tại đầu cd rồi

3. nhungha

nhungha Advanced Member

100% là tại mặt cụ già quá rồi, phải thay mắt cụ với đọc được bác ạ

4. khuehn

khuehn Advanced Member

Ngày trước mình chơi quen với một chú thợ sửa TV do hay mang TV qua đó sửa, một hôm ghé qua thấy có chú CD trông rất gấu nặng cỡ hơn 10Kg chạy mắt từ hỏi mua chú ấy bán ngay với giá rất dễ chịu, khi cho đĩa vào máy chạy thử mắt nhận bài nhanh chuyển bài nhanh tiếng khá hay nhưng cứ chạy đến bài số 10 là dừng lại không chuyển được nữa, đắn đo mãi rồi cũng mua, khi mang về nghe mấy ngày vẫn bị vậy mới tháo dàn cơ ra xem thì nguyên nhân là 1 chú vít máy bị hút chặt vào khe trượt từ khiến mắt di chuyển đến đó là bị kẹt lại !!!

biennguyen75 likes this.
  5. vinhloc68

vinhloc68 Advanced Member

em có con marantz CD 95 đôi lúa bỏ đĩa vào thì đĩa không quay nên nó không đọc em mở ra khều nhe mắt đọc chạy lên xuống vài lần là nó đọc tốt, nhờ các bác tư vấn giúp ạ

6. khuehn

khuehn Advanced Member

Bạn kiểm tra thử mấy cái dây cu roa ở phần cơ có cái bị rão thay thế cái mới sẽ chạy tốt, đôi khi do sai vị trí bánh cam cần thợ chuyên nghiệp chỉnh lại, khều vào mắt đọc nhiều là nó tèo đấy nó có chế treo rất mỏng manh, còn cái cần giữ đĩa thì khều vô tư :lol:

7. SonyNguyen

SonyNguyen Approved Member

E có cái đầu CDP bị bệnh y như Bác chủ khi cho đĩa vào chạy được khoảng 2 phút 15 thì tự nhiên vấp nhảy qua khoảng 4-7 giây(Nhìn trên đồng hồ hiển thị) sau đó lại chạy tiếp và chỉ bị bài số 1 thôi ,đĩa xịn hay đĩa dởm đều bị, thử 10 cái CD thì bị khoảng 7 cái,nhờ các bác chỉ giùm bệnh này là bệnh gì và sửa ở đâu tại TPHCM uy tín. Cám ơn

Attached Files:

8. UTC_Western

UTC_Western Advanced Member

Bị cơ đó bạn ạ.
    Mình có con cd marantz 94 bị như bạn, em liều (vì đằng nào nó cũng bị tật rồi) l vật ngửa nó lên tháo tung cụm cơ ra ( cho nó ít dầu máy khâu vào mấy vòng bi) xong lắp lại, cho đĩa nào vào nhận ngay đĩa đó từ lòng vàng 5k -> phono copy --> xin, nhưng bây giờ lại bị hiện tượng nếu đĩa nào có từ 13 bài trờ đi thì bài 13 bị tiếng lẹt xẹt, nhưng bài 14, hoặc 15, 16, 17..18 không bị làm sao từ bài 19 lại bị lẹt xẹt :(

9. nguyentangthinh

nguyentangthinh Advanced Member

Thưa các Bác!
    Em có con CD 338esd bị bệnh như sau:
    bỏ đĩa vào nhận rất anh, nhưng cứ lấp vấp, (đặt biệt là không lùi, chỉ chạy tới nhưng cứa lắp vấp thôi), có đĩa thì vấp cả bài 1, đĩa thì vấp 1/2 bài. sau đó khi sang bài 2 trờ đi thì lại bình thường đến bài cuối cùng chẳng sao cả! (có khi bài 2 cũng vấp nhưng chỉ vài giây là hết, không nặng như bài đầu tiên).
    Xin các bác cho em tí ý kiến ạ! mắt con này có dễ thay không? giá có đắt lắm không? theo em nghỉ chắc nó bị gì ấy! chứ mắt ko phài yếu đâu các bác nhà!
    Cin cảm ơn các bác nhiều!!!!

10. yeuaudio

yeuaudio Approved Member

em có thể chắc chắn với bác là tại mắt đọc rồi . mắt em này là mắt đọc sony kss 151a giá khoảng 800 đến 1t bác ở hà nội gọi tuấn 0904030216 là có ngay

11. nguyentangthinh

nguyentangthinh Advanced Member

Dạ! cảm ơn bác, em ở trong Nam. chắc phải tìm ớ Nhật Tảo thôi!

12. Phuong_duy

Phuong_duy Approved Member

Em có đầu CD Denon 755ae đưa đĩa vào lúc nhận, lúc không. Khi nhận bài hát khoảng 1phút thì có lẹt xẹt ra loa rồi không hát nữa. Các bác giúp em bắt bệnh em nó dùm. Cám ơn

13. totorauxom

totorauxom Advanced Member

Marantz 46 của ông bạn cũng vấp vài giây xong lại chạy
    Lỗi gì à các bác và nó dùng bộ cơ gì và thay mắt ở hn thì đến đâu

arcminhha183 likes this.
  14. luxman-jbl

luxman-jbl Advanced Member

Em cũng có mấy CD cỏ cũng thi thoảng bị vấp, em đem đi rửa để khô lại bình thương à.

15. totorauxom

Bác rửa như thế nào ạ? Tư vấn cho bsnj em với, mar 46 bị nhảy bài hoài

16. mairchoiw

mairchoiw Advanced Member

Chắc chỉ thay mắt đọc thôi! trước e cũng có e như thế này, thay là hết!

17. totorauxom

Cảm ơn bác, thay mắt hn ở đâu các bác nhỉ

18. khuehn

khuehn Advanced Member

Bác gặp bác Tuấn - số 3 hẻm 53/70 ngõ Văn hương - Tôn đức thắng > CD gì cũng thay :D

19. AriaZeo

AriaZeo Advanced Member

Sang 54A Nguyễn văn Cừ Quận Long Biên gặp Thanh chuyên CD làm tốt nhanh . Số 0946377772.

20. banglv99

banglv99 Advanced Member

Kiểm tra kỹ thêm, vì vấp có thể nhiều nguyên nhắc. Chưa chắc đã nên thay mắt ngay. Nhiều khi mang ra thợ canh chỉnh một chút là nghe tốt thôi bác ạ, trước e cũng bị, nhờ canh chỉnh tí đỡ được 1triệu tiền mua mắt.

21. tanpham

tanpham Advanced Member

thi thoản các bác nên vệ sinh cái cd, nhiều khi bị bụi bám cũng bị như thế, thân

22. tqkphong

tqkphong Advanced Member

Sẵn đây các bác cho hỏi ké luôn.
    Mình có 2 con CDP.
    1. Con NEC 600, mắt KSS-123A: Con này đĩa nào cũng đọc (trừ đĩa Minh Long). Tuy nhiên khi đọc thì luôn luôn có tiếng rít, rít nhỏ phát ra từ đầu đọc. Khi bắt đầu đĩa và kết thúc đĩa thì tiếng rít lớn hơn trong thời gian đang hát. Mặc dù chẳng bị ảnh hưởng gì khi nghe nhạc nhưng mình thắc mắc không biết là do đâu.
    2. Con NEC 620, mắt KSS-210: Con này hơi kén đĩa nhưng đọc rất êm. Tuy nhiên gần đây khi đọc thì có một vài đĩa (đĩa gốc lẫn đĩa chép) xảy ra hiện tượng sau:
    Khi đang phát 1 bài nào đó được 1 đoạn thì bị vấp và phát trả lại bài đó. Ví dụ phát đến bài số 5 được 2phút 30 giây thì vấp, quay trở lại bài số 5 và phát đến 2phút 30 giây thì vấp, cứ thế lặp lại. Nếu bấm next qua bài 6 thì hát tiếp bài 6 bình thường và có thể hát hết đĩa hoặc cũng có khi bị hiện tượng tương tự ở những bài khác nhưng hầu như rất ít. Lỗi bị xảy ra khác nhau trên mỗi đĩa và luôn cố định, ví dụ CD1 bị lỗi ở bài số 2 và luôn luôn bị ở bài số 2, CD 2 bị ở bài số 8 và luôn luôn bị ở bài số 8,....
    Nhờ các bác chẩn bệnh và cho thuốc giúp mình nhé !
    Thanks.

23. audioman10

audioman10 Advanced Member

Em cũng con CDP cứ đọc đến khoảng giữa list các bài của đĩa là vấp, chẳng biết làm sao, bị kể cả địa xin lẫn đĩa chép. Ví dụ CD có 12 bài thì khoảng bài 5,6,7 là bị vấp, các bài đầu và cuối không bị. Các bác kinh nghệm tư vấn giúp.

24. special one

special one Advanced Member

E mới có CDP audio dynamics c3 còn rất mới. Hôm đầu đĩa nào cũng đọc một lèo. Vậy mà sang hôm sau là nhận đĩa rất nhanh nhưng không phát bài nào của phôi phono. Các loại khác vô tư. Lỗi j các Bác nhỉ???

25. nguyendatphuong

nguyendatphuong Advanced Member

Em cũng có con CDP bị vấp ngay khi mới cho đĩa vào, bị vấp chừng 2 phút thì lại chạy ngon, đĩa nào cũng vậy, hiện tượng trên bị nhiều khi trời lạnh. Không biết có phải do mắt yếu hay do cơ các bác nhỉ!

Share This Page

Loading...