Tư vấn nơi sửa chữa đồ audio uy tín

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by tranman, 18/2/19.

1. tranman

tranman Moderator

Chào mọi người,

Hôm nay đọc trên VNAV thấy có thành viên nhờ tư vấn nơi sửa chữa đồ điện tử, do vậy mình gởi bài viết này với mục đích giới thiệu địa chỉ sửa chữa đồ audio uy tín nhằm giúp mọi người yên tâm hơn khi cần sửa chữa các thiết bị audio của mình. Trên VNAV cũng có vài topic như thế này nhưng thông tin đã lâu và có thể không còn đúng nữa.

Cũng như các thiết bị điện tử khác, các thiết bị audio cũng đôi lúc cũng "lâm bệnh". Dù là lỗi hư nhẹ hay nặng, mọi người không nên chủ quan vì các thiết bị audio không thể tự "hết bệnh", nếu để lâu thì tình trạng hư của máy có thể nặng hơn, ảnh hưởng đến các linh kiện khác trong máy và khó sửa chữa hơn, chi phí sửa chữa cũng sẽ đắt hơn.

Có nhiều nơi sửa chữa đồ điện tử uy tín, riêng mình thì yên tâm giao hàng cho tiệm sửa chữa dưới đây, bác chủ tiệm là người chơi audio và là kỹ sư điện tử nhiều kinh nghiệm (tốt nghiệp đại học Bách Khoa), thợ làm chung cũng là kỹ sư điện tử (tốt nghiệp đại học Sư phạm kỹ thuật). Điều quan trọng là ngoài trình độ chuyên môn cao, tiệm sửa chữa này rất có tâm, sửa chuẩn và không vẽ vời các lỗi linh tinh, quan tâm và chăm sóc tốt các thiết bị audio của khách, giá sửa chữa hợp lý. Mình đã giới thiệu nhiều bạn bè đến đây sửa chữa và đều nhận được phản hồi tốt.

Địa chỉ tiệm sửa chữa thiết bị audio:

62/1/47 Trương Công Định, p14, Tân Bình, TPHCM (địa chỉ mới từ tháng 10/2022)
    **184A đường Bàu Cát 3, quận Tân Bình, TPHCM (địa chỉ cũ)
    Điện thoại: 093.401.7067 (anh Bình)
    Tiệm sửa chữa các loại thiết bị audio (trừ amply xem phim).

Có thời gian mình sẽ tìm hiểu và giới thiệu đến mọi người nơi sửa chữa amply xem phim (receiver).

Mọi người nếu có thông tin nơi sửa chữa thiết bị audio uy tín khác, vui lòng chia sẻ.

Thân chào.

p/s: khi sửa, có thể nói là được thành viên VNAV giới thiệu :)

2. long2005

long2005 Advanced Member

Like cho Bác chủ top!
    Tôi cũng hay mang amp đèn lên đây để chăm sóc sức khỏe! Đúng như thông tin của chủ top đã nêu.

3. aneee

aneee Advanced Member

Các bác tư vấn cho em thêm địa chỉ ở HN với ạ.

Vũ Thái Dương likes this.
  4. audiobalangnhang

audiobalangnhang Advanced Member

Xin bác địa chỉ sửa đầu băng cối uy tín cho anh em nhờ ạ!

Lợn Vàng likes this.
  5. tghcmc

tghcmc Approved Member

ghim để dành...........

6. nemesistan

nemesistan Advanced Member

Hà Nội có thể qua Dũng Trương định, nhưng có 1 lưu ý - phải biết đích xác đồ bị bệnh nếu ko sẽ bị rơi vào trường hợp nói bệnh nhưng thực tế là ko bị bệnh nhưng vẫn coi như đã sửa khỏi bệnh. Hơi bị thiếu cái tâm. Cần các bác thêm các địa chỉ uy tín khác. Đồ âu đồ mĩ nữa

7. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Gửi ban quản trị!
    Topic này hay, vì đã chơi đồ audio rồi thì sẽ có lúc hỏng và phải sửa và ai cũng muốn có người thạo việc, giỏi và có tâm. Trong vnav hệ thống shop bán đồ, linh kiện và thiết bị nói chung là khá đông và ổn định. Việc ì xèo chủ yếu do giao dịch cá nhân và hầu hết cũng được mod và các cá nhân hoặc shop giải quyết.
    Riêng việc dich vụ chữa đồ thì khá ít và không có tư vấn, mở shop hoặc topic ổn định, do đó người chơi audio rất băn khoăn và lo lắng khi mang đồ đi chữa và đôi khi rước sự bực tức không hài lòng về kiểu dịch vụ này.
    - Ngoài Hà Nội, tôi thấy mảng này rất "văn hóa Hà Nội" là ngoài mấy bác già đã nổi mấy chục năm nay thì chữa giỏi, đầy cá tính (khó tính, thích thì chữa, không thích thì nghỉ...) và hầu hết là không thích sửa đồ công nghệ mới (dac, đa kênh, ic...)
    - Loại thứ hai là nhiều anh em thợ trẻ hơn, khá đa di năng, nhạc gì cũng nhảy, về tay nghề thì không hơn mấy bác già kia về kinh nghiệm đồ vintage. Nhiều người trong họ cũng mở shop, nhưng không đăng ký trong vnav. Một số người trong nhóm này có xu hướng nhận tất (hứa sửa ngon) nhưng om máy và nhiều khi thấy khoai thì trả lại... Rất nhiều thợ trong nhóm này hay nhận làm cho thợ bán audio và shop.
    - Loại thứ ba là người chơi kiêm nhiệm sửa (amateur) mấy bác này có thể thạo vài loại máy (vì đã từng chơi và sửa) nhưng không sẵn đồ và linh kiện. Đôi khi nhờ vả nếu đúng bệnh thì ngon mà khám sai thì lợn lành hóa thành lợn què.
    - Thành phần thứ tư mới xuất hiện là nhóm "chịch dạo" sở dĩ tôi nói thế vì kiểu thợ này khó xếp vào mấy nhóm kia. Sự phát triển của diễn đàn với các công nghệ tương tác kiểu face, pm, zalo... giúp nhóm chịch dạo này rất nhiều. Họ chủ động đi tìm kiếm người có nhu cầu, săn đón, dịch vụ chăm sóc v.v... Do đó cũng rất nhiều người chơi đồ audio khi hỏng hóc bí tứ sẽ tìm đến nhóm này. Quy luật tất yếu của nhóm thợ này là khi đạt đến một "đăng cấp" nào đấy thì lại rơi vào mấy bác thợ "chảnh" hoặc nhiều hàng như nhóm thợ chuyên (nhóm thứ hai) thôi.
    * Thiết nghĩ nhu cầu sửa chữa là một một nhu cầu có thực, rất nhiều và là tất yếu. Ban quản trị vnav nên xem xét mở một Chuyên mục riêng và động viên anh em thợ đăng ký mở dịch vụ này, bao gồm các topic nhỏ như Tư vấn mua bán, sửa chữa và hệ thống dịch vụ sửa chữa, chăm sóc khách hàng v.v... Tôi thiết nghĩ việc chi trả thêm tiền (từ người hỏng hóc) muốn tìm nơi trao thân gửi phận là sẽ Ok. Mà mọi sự phản hồi sự gian dối cũng được mọi người biết và đánh giá./.

8. junjie1011

junjie1011 Advanced Member

ghim lại ........................

9. Jbl speaker

Jbl speaker New Member

Mình có cai đầu cối teac 2000 ko biết chỗ nào sửa tốt ở Tp Hcm . Xin Bqt chỉ giúp ạ.

10. Pilkingtons

Pilkingtons Advanced Member

HN củng có dũng trương định luôn hả bác ?

11. nemesistan

Đúng rồi bác, thế nào mà lại khá trùng hợp. Chỉ tiếc là chưa có tâm lắm, vẫn cứ là đồng tiền chi phối

Lợn Vàng, skqthtb and Pilkingtons like this.
  12. Kable911

Kable911 New Member

Chỗ A Bình có nhận sửa amply Microlab ko vậy bác thớt ?
    Mình có bộ loa Microlab FC550, mấy hôm nay tự nhiên mở lên bị ù ù cả 2 loa vệ tinh lẫn cục sub. Mà mình ko biết ở đâu nhận sửa cả.

13. tepriu

tepriu Advanced Member

Ban quản trị nghiên cứu từ từ . mở thêm mảng này hay cho anh em chơi audio .
    Bác 4x nói nhóm tư ( Chịch Dạo ) làm em lại nhớ đến khi gặp vấn đề cần tư vấn thì gặp ngay ông này có mặt tức thời . nói bâng quơ vài câu . câu cuối cùng là nói thầm mang đến nhà mình chỉ cho .hoho

Last edited: 22/5/19
  14. tepriu

tepriu Advanced Member

Mục này mình xin đề cử anh đức chuyên sửa mắt đầu CDP rất tốt và có tâm.đ/c nhà trong hẻm gần UBND quận TB hay đi hẻm đường Ba Vân cũng được. Trên vnav nhiều anh em cũng biết nhưng mình đề cử để anh em nào chưa biết khi cần vác đến.

15. nemesistan

Em giờ mới biết, cảnh báo chung cho anh em chơi đồ

16. aneee

aneee Advanced Member

Em có cái điều khiển, núm volume up down bị liệt, chưa biết nên đưa ra đâu đây, các bác có chỗ nào hợp lý tin cậy ở HN chỉ em với ạ. Hàng điện tử thợ lành nghề chắc là được đúng không ạ [emoji28][emoji28][emoji28]

17. anhduy0410

anhduy0410 New Member

tks bác có dịp sẽ ghé

18. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Sửa cái điều khiển thì cần gì đến thợ điện tử lành nghề...
    Mang ra Thịnh yên họ sử lý cho có máy test tại chỗ...

vunguyen2008 and aneee like this.
  19. thekid_1980

thekid_1980 Approved Member

Bạn cho hỏi chổ này có sửa cassette deck ko bạn?

20. CXX

CXX Advanced Member

Chủ thớt đã cho đầy đủ thông tin địa chỉ số phone... Bác ko alo hỏi thẳng mà lại lên đây hỏi cho mất thời gian. Sợ ông chủ ăn thịt bác à?

21. Digitalpln86

Digitalpln86 Advanced Member

Cho e hỏi ở Thủ Đức hoaqjc Q9 có bác nào sửa không ạ?

22. CXX

CXX Advanced Member

Thấy topic của bác nên mình cũng muốn chia sẻ thông tin.
    Mình vừa đem sửa con Receiver Pioneer LX83 bị chết 2 kênh, hoàn tất trong vòng 24h.
    Nơi sửa:
    - Mr Phát (khoảng 35 tuổi): thợ giỏi của Đông Thành Hòa Phúc, chuyên sửa ampli/ receiver cho lái.
    - ĐT: 0913.969.755
    - Địa chỉ: Đường Hưng Phú (Cầu chữ Y), P8, Q8

23. Lil' Knight

Lil' Knight Advanced Member

E cũng muốn hỏi ở SG có bác thợ nào nhận gia công amply bán dẫn ko các bác? E có nhiều dự án mà không có thời gian theo hết, muốn tìm 1 người giỏi để hoàn thiện giúp mình.

24. Ha Manh

Ha Manh Approved Member

Ngoài HN có ai sửa loa uy tin ko các bác?

25. vunguyen2008

vunguyen2008 Approved Member

Bác cho luôn số phone và địa chỉ thì hay biết mấy dỡ phải tìm, mình cũng có mấy con CD co hư mắt thay mắt ở Nhật Tảo hát 1 tháng chết vừa hết bảo hành qua thay ở gần trường đua Phú Thọ hẻm Lê Đại Hành 4 tuần chết đen lại bảo hư bo thay bo về hót đôi tháng chết. Bỏ luôn cho lành. Chơi là khổ không chơi thì không được khổ, hì.

Share This Page

Loading...