Tư vấn về soundbar

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Antam, 21/4/20.

1. Antam

Antam New Member

Xin chào mọi người, em là người mới, đang tìm hiểu về soundbar, mà có một số thắc mắc khi lựa mua nó. Em có đọc được một bài viết trên diễn đàn nói về các hãng hơn thua là ở số củ loa trong loa thanh, không biết có chính xác hông, với các anh giải đáp giúp em là khi mình mua soundbar thì mình nhìn vô yếu tố nào để đánh giá? Em thì em thích hàng nào bền, tiện lợi, đơn giản, mà âm thanh nghe nhạc xem phim đều ổn đấy ạ. Các anh giúp đỡ, em cảm ơn.

Tags:
  2. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Nên chọn theo công nghệ thông minh và danh tiếng của hãng sx. Theo em, soundbar đáng quan tâm nhất hiện nay có 2 con Dynauodio Music 7 và Naim Muso, 2 con này tiếng rất người lớn mấy bộ tầm 30-40tr setup k hợp lý là mệt mỏi với nó.

3. Antam

Antam New Member

mà giá nó cao thế anh, có con nào tầm 15 triệu đổ lại hông anh nhở. Tại em mới, mà con lớn tiền v cũng hơi nhát tay.

thanhnos2112 likes this.
  4. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Tích lũy thêm chút nữa để mua đi bác, dòng thấp hơn thì có loại k đủ công nghệ hoặc tiếng nghe k đạt rồi lăn tăn nữa.

5. Dung nongdan

Dung nongdan Advanced Member

Chơi đồ này vô bờ bến lắm, nên khởi đầu từ đồ phổ thông rồi nâng dần cho nó thỏa cái chí khám phá và tích lũy kinh nghiệm. Nhảy phát vào hố vôi luôn sau này vùng vẫy nâng level tốn kém lắm bác ơi.

6. Antam

Antam New Member

Em có coi qua con HT-X9000F của Sony, HW-Q70R của Samsung với YAS-408 của Yamaha thấy đang phân vân lắm, mấy con này thì tầm trung, cũng có công nghệ gì DTS hay Dolby này nọ. Bác thấy như nào, cho em lời khuyên với

7. Antam

Antam New Member

Haha :) hạng phổ thông là tầm 10 triệu đỗ lại nhở? Bác có mẫu nào ok giới thiệu em với

Tags:

Share This Page

Loading...