Tuần Lễ Mua Sắm Tại Nguyễn Kim

Discussion in 'Công nghệ nghe nhìn' started by nhuthungfoto, 7/12/06.

1. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Hàng năm cứ đến mùa cuối năm Trung tâm Điện máy Nguyễn Kim ( số 63 Tần Hưng Đạo, Quận 1) lại tổ chức tuần lễ bán hàng hạ giá THẬT SỰ ( giá rất tốt, không như những nơi khác thông báo khuyến mãi nhưng giá vẩn cao hơn ở chợ HTK, hoặc khuyến mãi mua 1 tặng 1 trả tiền cả hai ... :D :) )
    Một số mặt hàng điện máy giá rất tốt như :
    - Đầu DVD Sony 51P Hình ảnh và âm thanh tuyệt vời giá chì 850.000 đ
    - Đầu DVD Philips 3020 Hình mịn, không kén đĩa giá 650.000 đ
    - LCD LG 32 inch 14.500.000d
    - TV LG 21 inch 1.600.000d, 29 inch 3.500.000d
    - Máy KTS Canon IXUX 65 giá 5.900.000d
    - Máy quay DV Panasonic GS27 5.300.000d
    - VV....

Năm ngoái khi Hungfoto chen lấn mua hụt tivi SONY 21 giá chỉ 2.180.000d, hai ngày sau ấm ức bèn tới một đại lý bán sĩ có tiếng ở HTK nói " Bán em cái TV như giá ở NK nhe ! ". Anh chủ đại lý trợn mắt nói " Bán giá đó có nước đổ nợ, dẹp tiệm sớm "

Chúc Các Bác mua được hàng như ý, giá tốt trong dịp đón chào năm mới.
    Tuần lễ Hạ giá từ 8/12 > 14/12/2006 ( Khi đi mua hàng đề phòng chen lấn bị móc túi .... :) . Đi hai người ( một người giữ xe ) Đem đúng số tiền mà mình định mua ( Vì người bán hàng sẽ o có thì giờ thối tiền ) :D :)

Tags:
  2. nhuthungfoto

Tin mới nhận từ Trung tâm mua săm Thiên Hòa ( 277B CMT.8, P.12, Q.10 )
    Hôm nay Thiên Hòa chính thức mở đợt giảm giá cuối năm. Các mặt hàng giảm giá cũng vô cùng phong phú, có mặt hàng rẻ hơn NK, nhưng cũng có mặt hàng cao hơn NK...
    - Đầu DVD SONY 51P giá 790.000d
    - TV LG 21 inch 1.590.000d
    - TV LG 29 inch 3.490.000d
    - TV PHILIPS 29" 3.990.000d ( giá quá tốt, hình ảnh đẹp o thua gì SONY )
    Giá Thiên Hòa có thắp hơn NKim nhưng lượng hàng Khuyến mãi ít hơn NKim nên rất sớm hết hàng ( nhận định năm 2005 ) Hi vọng năm nay Thiên Hòa khắc phục.
    Các Công ty cạnh tranh, người tiêu dùng có lợi ...

3. PKHAUDIO

PKHAUDIO Advanced Member

Theo tôi nghĩ, hàng TIVI giảm giá có khi đó là hàng TIVI trưng bày, mở suốt 10 giờ 1 ngày, trưng bày gần cả năm như thế nên down giá là đúng, "TIỀN NÀO CỦA NẤY", CẨN THẬN ĐẤY CÁC BÁC :?:

4. nhuthungfoto

Bác yên tâm đi, không phải hàng trưng bày đâu, mỗi loại TiVi NKIM tung ra hàng trăm cái để đầy lề đường Trần Hưng Đạo, Thùng mới nguyên, còn phiếu bảo hành ghi ngày tháng xuất xưỡng đàng hoàn, mấy ngày này các Bác có dịp đi qua NKIM sẽ thấy cảnh chen lấn, dành nhau náo loạn cả khu vực...
    Thôi em đi mua đầu DVD đây, hẹn gặp các Bác ở đó nhé :D :)

5. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Mình nghi cái LCD LG 32" mà 14.500.000, quá hay là 26"

6. Acuti

Acuti Advanced Member

Các bác nên coi chừng mua hàng hạ giá nhé !
    Với Thiên Nam Hòa em đã bị 01 cú rất ấn tượng và có lẽ không biết bao giờ em muốn mua lại hàng ở chỗ đó nữa . Số là năm ngoái em đã mua 01 tivi Sony Wega ở Thiên Nam Hoà, Họ đã mang hàng trưng bày bán cho em đấy các bác ạ!! Em đã phải lên tận nơi làm căng lên họ mới đổi lại cho em đấy. Vì khi mang hàng đến nhà em đã nghi ngay là hàng trưng bày. Đến siêu thị họ xem lại, đích thị là cái tivi mà hôm em đã tham khảo. thế có tức không ??? Cẩn thận nhé !!!

7. StereoPhe

StereoPhe Advanced Member

bác yên tâm đi!không bao giờ mua được hàng mới với giá ấy đâu.Đây là chiêu quảng cáo để nhằm thu hút khách thôi...Bác sẽ mua được nếu bác là người nhà !
    Em chợt nhớ chuyện tới chuện này:Cách đây hơn 1 năm một siêu thị điện máy lớn tổ chức chương trình mua sắm trúng xe hơi!bà con nô nức kéo nhau mua sắm đông đen...Kết thúc chương trình siêu thị điện máy ấy tổ chức chương trình ca nhạc lớn,và bốc thăm..Kết quả thằng bạn em trúng chiếc Ford Laser!!!!Nhưng có ai biết rằng nó là cháu ruột của ông chủ siêu thị ấy....
    Vài dòng chia sẽ cùng các bác!

8. nhuthungfoto

Tình hình vô cùng náo nhiệt, em đã lên Thiên Hòa, 300 cái DVD SONY đầu tiên đã bán hết sạch.
    Những lấn cấn của khách hàng với các trung tâm điện máy là chuyện muôn thửo, vì hàng điện máy thì 100 cái cũng có một cái hư. Quan trọng khi mua hàng chúng ta biết chọn lựa xem xét hàng chính hãng sẽ được bảo hành chu đáo.
    Bản thân em cũng rất dị ứng với các chiêu khuyến mãi vì em quen rất nhiều đại lý hàng điện máy sĩ ở chợ Huỳnh Thúc Kháng ra đó luôn mua được giá rẻ, nhưng đợt khuyến mãi này các đại lý đó cũng chào thua với giá NK đưa ra...
    Thât sự đây là đợt khuyến mãi rất có lợi cho người tiêu dùng, do các công ty mẹ như Sony, LG vv... tài trợ giãm giá trực tiếp
    To cuquanaudio : chính xác là LCD LG 32" Bác ạ, và Em thấy mặt hàng này được nhiều người mua nhất ....

9. PKHAUDIO

PKHAUDIO Advanced Member

Theo mình tham khảo đã nhiều lần: Giá bán tại Nguyễn Kim bao giờ cũng hơi cao cả (so với những chỗ khác). có lẽ để bù đắp các chi phí khác như mặt bằng mua bán, còn nuôi cả một đạo quân bán hàng hùng hậu nữa , . . . nhiều cái chi phí khác phục vụ cho cái bề thế của Nguyễn Kim.
    Nguyễn Kim bán hàng quá rẻ là phải dè chừng các bác ạ !
    Nhà mình mua sắm từ trước tới giờ, chưa mua ở Nguyễn Kim món nào cả
    Ngay cả chương trình tuần lễ vàng (mỗi tuần bán hàng giảm giá cho 1 thương hiệu) là chương trình thương mại của Nguyễn Kim, đâu có sự hỗ trợ của chính hãng nào đâu

10. hamzui

hamzui Advanced Member

Ở NK hôm nay có đông ko các bác ??? LCD 32" chỉ có 14,5 triệu, rẻ quá mà ko mua uổng nhỉ ???? Nhưng mua rồi để đâu nhỉ ???? 1 phòng...2 tivi được ko các bác ????? :lol: :lol:

11. nhuthungfoto

Bác PKHAUDIO thân
    Em cũng như Bác ít khi nào mua hàng tại NK. vì chắc chắn NK luôn bán mắc hơn bên ngoài vài trăm ngàn. Em thì cứ vào NK xem chọn cho thoải mái sau đó chạy ra mấy ĐL quen ở Huỳnh Thúc Kháng nói Model mình chọn rồi lấy hàng luôn lời được hơn vài trăm. Nhưng mấy Bà chị của em, mấy ông anh quen biết là loại người cả ngày phải đi làm đầu tắt mặt tối đâu có thì giờ nghiên cứu chọn lựa như chúng ta thì NK là chọn lựa số một của họ, đối với họ thì NK là an tâm được hàng mới, chính hãng, giá cả o thành vấn đề...
    Nhưng đợt giảm giá cuối năm này thật sự là đợt giảm giá gây ngạc nhiên cho mọi người, chính các Đại lý điện máy mà em quen biết nói NK đã thõa thuận với các Công ty mẹ tài trợ nếu trong vòng vài ngày đạt doanh số như các công ty đề ra thì NK sẽ được thưởng phần trăm từ doanh số đó, ngược lại các Công ty cũng phải cung cấp một giá cả thật sự ưu đãi để NK có thể kích người tiêu dùng mua sắm...
    Dù sao đây cũng là động thái tích cực của một công ty nhắm phục vụ người tiêu dùng, chúng ta cũng nên thích ứng dần với lối mua sắm hiện đại, NK ngày nay cũng có nhiều cố gắng và đã tiến bộ vượt bậc trong cung cách phục vụ...
    Em đã làm một bài phóng sự ảnh nho nhỏ về tuần lễ hạ giá của NK, mong anh xem và cảm thấy được sự đổi mới đó...
    Thân

12. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Rất cám ơn bác nhuhungfoto cho em thưởng lãm một phóng sự ảnh cực kì HOT mà ngay cả những tờ báo VN trực tuyến còn chưa đăng tải.

13. tvfm

tvfm Advanced Member

Thưa bác kanehoshi, các tờ báo trực tuyến hay báo giấy không đăng hoặc chưa đăng vì đây là phóng sự PR bác à (thuật ngữ của cánh báo chí hàm ý là tin tức có mùi quảng cáo). Phàm doanh nghiệp nào muốn đăng thì phải trả tiền bác à. Không chơi chùa thế được. :D Đây cũng là cách làm theo Tây thôi bác.

14. nhuthungfoto

Cảm ơn kanehoshi, đây cũng là hướng mà nhuthungfoto đang muốn phát triển nhiều hơn cho VNAV chúng ta ( hôm nay chỉ là món quà nhỏ mừng ngày sinh nhật VNAV )
    Mạng chúng ta ngày càng lớn mạnh, trực tuyến phải thực sự đúng với tính chất của nó là phải hot và hay.( Dĩ nhiên trong khâu đưa tin có nhiều vấn đề tế nhị như dễ sa vào quảng cáo, hay đôi khi tạo sự bất lợi ngoài ý muốn cho doanh nghiệp mà mình đang giới thiệu ) nhưng với sự động viên đúng lúc của Anh cũng là điều quý báo cho sự phát triển mạng trực tuyến của chúng ta ngày càng HOT hơn ...

15. tvfm

tvfm Advanced Member

:D hổng phải vậy đâu bác. Nếu như một hoặc vài trong số hai mươi mấy cái containners chứa hàng của NK mà rớt xuống đè dẹp bún vài chục người hoặc làm kẹt xe trên đường Trần Hưng Đạo thì bảo đảm báo chí có tin ngay. Nhưng tin khuyến mãi là thương mại (commercial) bác à. Mà thương mại thì bác phải mua còn báo chí bán. Sòng phẳng mà bác kanehoshi!

16. 208

208 Advanced Member

có bác nào đi Nguyễn Kim mà ko gửi xe được thì ghé đại lý Bưu Điện Ký con gửi nhé ! he he em đang mần gần Nguyễn Kim đây ! đúng là đông như quân nguyên , nhờ NK mà doanh số ĐT của em tăng 50% ! he he he

17. HUNGHKQ

HUNGHKQ Advanced Member

Bưu điện ký kon nằm ở chổ nào vậy bác, chiều nay tớ dự tính ra vét vài món nữa.

18. 208

208 Advanced Member

theo thông tin mới nhận thì NK hết hàng rẻ tiền để bán ! chỉ còn hàng đắt tiền ! bác nào muốn mua thì nhanh chân lên !

Attached Files:

19. mtbc

mtbc Advanced Member

Em cũng đã cúng cho NK 1tr tiền dại dột vì không thèm tham khảo Huỳnh Thúc Kháng trước khi vác con receiver về.

Nhưng các chương trình khuyến mãi lớn thì cũng đáng để ý đấy nhỉ.

20. nhuthungfoto

To No-fear
    Bác nói Bác mua cái máy lạnh và cái tv ở NKim củ ( đối diện Trung Tâm mua sắm NK ngày nay ) Nếu nhớ o lầm thì đã trên 10 năm nay rồi, lúc đó NKim chỉ là một cửa hàng nhỏ, vào thời điểm đó hàng thật giả rất dễ lẩn lộn trên thị trường, không chỉ NKIM củ mà ở các cửa hàng khác Bác cũng có thể mua lầm hàng giả. Nay NKim đã trở thành 1 công ty cổ phần lớn, phong cách mua bán cũng thay đổi hoàn toàn, văn minh, lịch sự.( Duy chỉ có giá là cao hơn các nơi khác ) Hàng kim khí điện máy trên thị trường ngày nay cũng vô cùng phong phú, được phân phối bởi chính các công ty Mẹ nên được bảo hành rất chu đáo...
    Thôi thì bỏ đi những phiền toái bấy lâu nay, khi nào Bác trở lại NKIM một lần sẽ thấy sự thay đổi hoàn toàn. Phần em đơn thuần chỉ thấy một doanh nghiệp làm ăn văn minh với phong cách PRU rất ấn tượng, mà người có lợi trước nhất là người tiêu dùng nên giới thiệu đến mọi người...
    Mong cơn giận của Bác phần nào vơi đi, chào thân

21. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Em thì thấy thợ ở NK chuyên nghiệp hơn Thiên hòa .
    Hàng họ thì em không để ý vì Anh ba hay gì gì thì nó cũng không hư hỏng nên không để ý lắm .

22. thaothucsg

thaothucsg Approved Member

Đúng là mấy hôm nay NK đông thật, bà con nhà ta thấy rẻ và ham vui nên xúm nhau vào mua đông lắm! :lol:

Tóm lại là bác nào có nhu cầu thì mua, còn không thì cứ để tiền đấy đi buôn vài tháng, vài năm nữa hàng họ sẽ còn rẻ hơn nhiều.

Bán hàng thì chắc chắn là người ta phải tính đễn lãi chứ chả ai mua đắt bán rẻ cho các bác được :lol: Thế cho nên là các bác đừng nóng sốt...mọi thứ đều có giá của nó cả mà.

Nguyễn Kim gần đây thì đúng là em thấy có chuyên nghiệp hơn trong PR nhưng thực chất thì em e rằng chưa thực sự....đúng như nó vẫn quảng cáo. Các bác đều biết tính toán cả, em chả dám "qua mặt" nhưng mà em cảm giác là NK chỉ có cái "vỏ" bề ngoài hào nhoáng thôi ạ.

Vài lời dông dài....các bác bỏ quá cho.

23. batman

batman Approved Member

Thường thì đồ điện tử gia dụng nếu còn mới chưa xữ dụng qua lần nào để bao lâu cũng được, nhưng đã cắm điện vào rồi thì phải dùng thường xuyên, để một năm o dùng thì hư là phải. Vấn đề máy lạnh made in china là chuyện thường tình có gì đâu mà phải " treo dê bán chó ". Chỉ một cái TV và máy lạnh hư mà phải " nguyền rủa suốt cuộc đời" thì hơi bị dư hơi đấy... :D :) :lol:
    PS : Bạn cupic nói rất đúng...

24. pdq

pdq Advanced Member

Vậy theo Bác nên mua ở đâu ?????? Em nghĩ bác nên dừng lại các thông tin của Bác lại dc rồi, băng thông của mạng nên tiết kiệm cho audio thì tốt hơn.

25. BachDuong

BachDuong Moderator

Gửi bạn No-Fear:

Cách tranh luận của bạn trong topic này và tại một topic khác tỏ ra quá cực đoan. Thiết nghĩ những ý kiến phản hồi của bạn nên gửi trực tiếp tới siêu thị Nguyễn Kim hoặc tới các tổ chức hữu quan. Diễn đàn VNAV không chấp nhận những tranh luận quá khích, lăng mạ uy tín và danh dự của một tổ chức thứ ba. Chiểu theo nội qui diễn đàn (http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php?p=8#8 ), chúng tôi sẽ xoá toàn bộ bài viết vi phạm của bạn

Mong bạn No-Fear lưu ý và có thái độ hoà nhã hơn khi tham gia thảo luận trên diễn đàn VNAV.

Share This Page

Loading...