Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Hugh811

Hugh811 Advanced Member

Tên mặt hàng: Các loại tubes trong kho
    Tình trạng, mô tả: NOS/NIB hoặc đã qua sử dụng
    Giá bán: 56789
    Khu vực: Hà Nội
    Điện thoại: 0914359335
    Giao hàng: Ship hoặc trực tiếp
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:

Tiếp tục dọn dẹp, em lôi các loại bóng đèn sưu tầm từ nước ngoài. Để không dùng đến phí phạm, nhượng lại cho các bác sử dụng. Nhiều loại bóng, các thể loại, đa phần bóng NOS/NIB; còn lại là các loại bóng đã qua sử dụng. Danh sách thì nhiều lắm, em không liệt kê hết được. Bóng dùng cho audio hoặc radio cổ.

Kiểm tra lôi ra mấy cặp rất quý. Mullard 12ax7, 12au7, phiến gân dài, D getter; Telefunken 12ax7, 12au7; một số loại bóng đầu 12 như 12sq7, cả đống 12bh7; các loại như ecc85, ecc81, ecc88; các loại bóng đầu 6 như 6au7, 6au6; bóng 713 nấm cổ dùng làm bóng tiền khuyến đại cho ampli 300B, v.v...; các loại to hơn như 6SL7, 6SQ7...

Bóng công suất đáng chú ý có quân sự cổ của Mỹ 813, 811, các bóng khác như 807, 45, 80...; bóng quân sự của Anh 12E1 G.E.C.

Bóng nắn có GZ34, 5U4G ..., và mấy loại nữa hay dùng em chả nhớ được.

Còn có cả bóng dạng như cầu chì, dùng cho các pre, ampli công suất nhỏ, tác dụng để B+ cấp chậm lại 15-20 giây sau nguồn cấp cho filament...

Các bác có nhu cầu cụ thể bóng gì thì nhắn tin cho em. Em sẽ tìm xem có không, chụp ảnh gửi, của hãng nào, có code acid không, em sẽ thông báo cụ thể. Em sẽ đo trên máy và báo các bác về tình trạng, trừ những bóng máy của em không đo được. Các bóng đắt tiền ưu tiên giao dịch trực tiếp ở Hà Nội.

Các bóng radio cổ cũng có thể có, bóng cổ vỏ sắt cũng có một số. Các bác cần cứ ới.

Các loại to như 300B, 211, 245 hoặc bóng Nga, Trung Quốc thì em không có, để các bác biết ạ.

Bác nào cần bóng ít gặp mà em không có, em sẽ tra cứu sách giúp các bác về loại bóng tương đương để các bác tìm tiếp.

Cảm ơn các bác quan tâm. Các bác nhắn tin cho em. Hình em sẽ chụp cập nhật từ từ sau.

Attached Files:

Last edited: 16/6/21
    Xuân Mai likes this.
  2. Hugh811

Hugh811 Advanced Member

Em xin cập nhật:

Em xin dừng giao dịch hai loại bóng 12ax7 và 12au7. Các bác toàn nhắn tin hỏi hai bóng này, em xin đáp ứng một số ít. Chứ nếu em toàn hai loại bóng này thì khỏi phải lăn tăn rồi ạ . Đến lúc cần lại phải tìm mua. Chỗ bóng của em là “muỗi”, không bằng một phần nhỏ kho bóng của các bác chơi nhiều năm.

Các loại bóng cho radio cổ thì ít thấy các bác hỏi. Mời các bác.

Em chỉ muốn giao lưu với người dùng, vì bóng có nhiều đâu. Mỗi loại có khi chỉ có 1-2 bóng. Nhưng nhiều loại khác nhau ạ.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...