Tweeter của Ditton 66 và Ditton 44

Discussion in 'Loa' started by ngoducgt, 14/4/19.

1. ngoducgt

ngoducgt Approved Member

Chào các bác,
    Số là em mới mua được đôi ditton 66 ( ảnh). Khốn nạn cái là nó cách nhà em 500km. Em không đến lấy được nên nhờ thằng bạn đi lấy hộ. Nhìn ảnh mà nói thì không thể chê vào đâu được về hình thức. Em mua được chủ đầu tay mà nó không chuyển nhà bao giừo nên nhìn vỏ ngoài như mới.
    Em loay hoay cả tháng nay để tìm cách chuyển nó về nhà. Đến hôm nay em nó mới về tới nhà.
    Câu chuyện bắt đầu từ đây. Loay hoay vác lên nhà với niềm sung sướng. Bóc vỏ bọc ra thì thực sự không chê được vào đâu. Khốn nạn cái khi cắm ampli vào nghe thử thì em phát hiện một em tweeter ngỏm.
    Em đang không biết làm thế nào. Vốn là khó tính muốn đồ nguyên bản mà giờ vớ phải thế này. Mang đi thay màng tép thì em không khoái cho lắm.
    Vốn là em còn một đôi ditton 44 nguyên bản. Đang tính tháo tép ra lắp sang 66 rồi tính sau ( chắc kiếm thằng nào bán 1 chiếc em mua về tháo lấy tép). Nhưng em thấy cái chấu hàn dây mặt trước loa trên 66 to hơn. Nếu thay thì em lấy cả hai tép từ 44 sang cho cân
    Em có thắc mắc là về loa tép 44 và 66 là cùng mã mà sao chấu loa khác nhau như vậy ? Có khác nhau về chất lương âm thanh không ? Với lại loa bass em cũng thấy dom loa bass 66 nhỏ hơn 44. Bác nào biết giải xxx cho em với ! Xin trân thành cám ơn.

Attached Files:

2. tuanthuy87

tuanthuy87 Advanced Member

treb và bas dùng chung hết, khác là đôi mid dom, phân tần và thùng loa thôi

3. danchidoanh

danchidoanh Approved Member

Treb giống nhau bác ơi , hàn thì do thợ ông thích hàn to ông thích hàn nhỏ thôi :D

4. HÒA BÌNH store

HÒA BÌNH store Advanced Member

e thấy ý kiến bác này ngộ quá.:D

5. vipyeu2

vipyeu2 Advanced Member

Theo e dc biết, bass, treble, crossover giống nhau, khác mid thôi. Bác tháo thử ra xem có đúng ko. Hihi

Share This Page

Loading...