Về cấm hút thuốc lá nơi công cộng

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by n_nhoang, 4/1/10.

1. khivang

khivang Advanced Member

Ko cấm đc chơi audio vì vi phạm nhân quyền nhưng sẽ cấm để âm thanh làm ảnh hưởng đến những người xung quanh :lol:

2. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Trong hàng tứ khoái thì theo nguyên tắc tổng không đổi , các bác nghiện thuốc sẽ không nghiện một vài thứ khác :mrgreen:
    Nói vậy thôi chứ nhân dịp nhà nước cấm này Forum ta phát động phong trào bỏ thuốc đi các bác
    Có cách nào bỏ thuốc hay hay bác bác chia xẻ nha

3. 5HIEN

5HIEN Advanced Member

@ Hamzui : muốn bỏ thuốc thì phải đổi tên đi :mrgreen:

NN đang cần tuyển rất nhiều NV thực thi lệnh cấm hút thuốc nơi công cộng...
    Để có đủ số NV cần tuyển ấy thì cách tốt nhất là cứ bắt được ông nào đang vi phạm thì sung ngay ông ấy vào đội quân kiểm tra đi bắt tiếp các ông khác, cứ quy định đến khi nào anh bắt được đủ 10 người thì mới cho anh thôi việc... :mrgreen:

Bảo đảm ông nghiện mà đi tìm bắt ông nghiện...thì có mà trốn lên trời để hút mới khg bị bắt :mrgreen:

4. 2endition

2endition Advanced Member

Em có 1 sản phẩm dành cho mấy bác không có điều kiện hút thuốc nơi công cộng: thuốc lá điện tử. Các bác có thể hút trong xe bus, xe hơi hay cả máy bay hay trong phòng làm việc mà không bị báo động báo cháy. (vẫn có khói và chất nicotin)
    Ai cần pm cho em nhé!

5. Meoluoi

Meoluoi Approved Member

Vấn đề theo em là người ta cấm hút thuốc nơi công cộng nhưng chưa có nơi dành cho người hút thuốc, mà xã hội ta thì còn nghèo, còn phải lo nhiều thứ, mà nếu xây chỗ cho người hút thuốc thì lại xẩy ra vấn đề ăn bớt tiền (của dân). Cho nên ta phải tận dụng hệ thống cây xanh bằng phương án:
    1-Cấm hút thuốc nơi công cộng.
    2-Vì cây xanh hút khí CO2, cho nên ai hút thuốc phải trèo lên ngọn cây, nicotine sẽ bị lá cây hút hết.
    3-Các cụ từ 70 trở lên được ngồi quanh thân cây để hút (nếu 69 thì vẫn phải trèo lên cây).
    Theo ý đó, chắc là số người hút thuốc sẽ giảm.
    Nhà nước không phải xây nhà cho người hút thuốc.
    Trèo lên cây hút có cái hay là view đẹp, tha hồ ngắm cảnh.
    Cũng đỡ ô nhiễm hơn.
    Xin hết ạ.

6. demo

demo Advanced Member

:) bác khỉ giận kìa!

7. cafesound

cafesound Advanced Member

Topic này lâu quá rồi nhỉ. Em đã từng hơn "10 năm yêu em" vinataba liên tục, ngày nào cũng ăn đều 1 gói. Thế mà đã bỏ được ngót 3 năm rồi. Bác nào bỏ được cố mà bỏ. Bỏ rồi mới thấy cái khoái trá của việc không nghiện thuốc nó thích thú thế nào!

8. nhat_nam80

nhat_nam80 Advanced Member

:D em trước đây không nghiện, vui thì cầm điếu cho thơm :D . Nhưng từ khi biết offline đâm nghiện, cứ có cafe, beer, vodka thì phải 1 gói, ko có cảm thấy thiêu thiếu :mrgreen:, như nghe bộ dàn thiếu treble...

Em thấy ở Nhật cũng không cấm như ở VN chẳng hạn, ngoài đường họ không cấm hút nhưng cấm để rơi tàn thuốc ra đường... mà nhiều tòa nhà có phòng dành cho các con nghiện. Nhưng, thường những phòng này tệ hơn WC...

Share This Page

Loading...