Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Lil' Knight

Lil' Knight Advanced Member

Trữ kho đống volume này cũng lâu rồi, e cho ra đi bớt 1 ít.

Volume Noble AP25 100k, Made in Japan. Các bác nào đã dùng qua các amp cao cấp của Japan hay McIntosh thì sẽ biết volume này. Chất lượng hơn hẳn những volume khác như Alps hay TKD. Cảm giác cầm nặng đằm chắc rất thích. Audio Note UK trước đây dùng toàn bộ volume Noble này trong các pre và pow của hãng, đến lúc cạn nguồn cung thì mới bắt đầu tự làm volume riêng cho mình. Volume này dạng giả step, vặn có nấc nhẹ, thích hơn kiểu trơn láng.

Tình trạng NOS chưa sử dụng. Tặng kèm bo adaptor, cắt bỏ 2 chân ko dùng khi hàn vào.

E có 50 cái, đợt này cho ra đi khoản 20 cái thôi.

Giá 1tr200.

Thông tin các bác Google trước giúp e. Giá fixed. E ở Mỹ Tho, ship toàn quốc, không COD.

Sdt 039.7799.984 sms hay zalo là tiện nhất.

C4C265B0-9A0E-47F7-9B5E-FDD941D42D4D.jpeg 3A04154A-E56E-4A94-99A9-F573CE72D77F.jpeg E76FEC64-E9B9-4B4D-908A-E75CA6F34D0F.jpeg 84620537-24EB-4BF0-B23B-5A56E13340A2.jpeg A3080FF7-7AF1-41A3-A9C9-B4CD256A9CC9.jpeg E06C8BBF-3258-4F8B-AD52-8DA76BD5C86A.jpeg

Tags:
    nynoko likes this.
  2. locnp

locnp Advanced Member

Volume này so với elma hay dact thì sao bác? Bác cho thêm tí review cho hấp dẫn :D

3. Lil' Knight

Bác so với 1 cái khác gấp 3 lần giá thì e chịu :D volume không phải dạng stepped mà hơn được DACT hay Elma thì chỉ có 2 cái, giá cũng mắc hơn 3 lần.

locnp likes this.
  4. DIYAUDIO-VN

DIYAUDIO-VN Shop

Hi bác nói hơn hẳn TKD là không có cơ sở! bác chỉnh lại câu chữ giúp e nhé
    Thanks

panzer90 likes this.
  5. Lil' Knight

Bác là vendor thì giới hạn của bác là ở shop của bác, đây là nơi của cá nhân thành viên, bác post bài trên với mục đích gì bác nhỉ? Bác có cần e report bác ko nhỉ? Cơ sở là lỗ tai e, là kinh nghiệm dùng qua gần hết các thể loại volume cao cấp trên thị trường. Ai vào shop bác nói đồ bác bán không hay là không có cơ sở thì sao nhỉ?

6. ADN

ADN Advanced Member

Lỗi bán phá giá, vi phạm luật cạnh tranh thương mại chuyên nghiệp. ahihi
    P/s: Lâu em ko rõ giá cả thị trường Audio, nhưng em dự vậy.

7. nynoko

nynoko Advanced Member

Lil' Knight, post: 2154706, member: 3539"]Trữ kho đống volume này cũng lâu rồi, e cho ra đi bớt 1 ít.

Volume Noble AP25 100k, Made in Japan. Các bác nào đã dùng qua các amp cao cấp của Japan hay McIntosh thì sẽ biết volume này. Chất lượng hơn hẳn những volume khác như Alps hay TKD. Cảm giác cầm nặng đằm chắc rất thích. Audio Note UK trước đây dùng toàn bộ volume Noble này trong các pre và pow của hãng, đến lúc cạn nguồn cung thì mới bắt đầu tự làm volume riêng cho mình. Volume này dạng giả step, vặn có nấc nhẹ, thích hơn kiểu trơn láng.

Tình trạng NOS chưa sử dụng. Tặng kèm bo adaptor, cắt bỏ 2 chân ko dùng khi hàn vào.

E có 50 cái, đợt này cho ra đi khoản 20 cái thôi.

Giá 1tr200.

Thông tin các bác Google trước giúp e. Giá fixed. E ở Mỹ Tho, ship toàn quốc, không COD.

Sdt 039.7799.984 sms hay zalo là tiện nhất

bác có cái nào 250K hay 500 k không, e cần 1 chiếc

8. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

Shop thì cũng là thành viên, diễn đàn là cộng đồng chung. Không có quy định nào nói thành viên là shop thì chỉ được hoạt động trong phạm vi shop của họ cả. Nếu có report thì Mod cũng sẽ xem xét trường hợp nào xử lý, trường hợp nào thì không tất cả tuân theo quy định chung. Ko phải cứ report thì người khác sợ đâu bác.
    Nếu bác nói cơ sở là "lỗ tai của bác" thì phiền bác ghi chú trong bài viết để người mua được tham khảo.
    Em chả phải shop nên chắc dc comment ở đây chứ bác? Nếu làm bác phật ý thì có thể report.

Last edited: 9/1/19
  9. Lil' Knight

Đồ của e cổ lỗ sĩ hết bán từ năm 1997 rồi nên đâu còn đồ mới để mà phá nữa bác :D có phá thì phá ebay thôi.

E chỉ khó chịu cái chữ “cơ sở” thôi, chơi audio mà đòi “cơ sở” thì e thua, con tụ này nghe hay hơn con tụ kia, cọng dây này nhiều bass hơn cọng dây nọ, đèn này ít ngọt hơn đèn đó... lấy đâu ra “cơ sở” bây giờ? Con tụ Black Gate mấy chục năm tuổi, chưa ai thấy datasheet thông số của nó mà ai cũng hô là tụ số 1, cơ sở ở nơi mô :D

10. Acuti

Acuti Advanced Member

:):DGiảm giá sâu tí nữa thì khỏi phải review tự khắc ae ủng hộ và sẽ thấy hay hơn trên giá tiền bác à:D. Các bác chơi audio thì thường nói theo tai em..., mắt em.. clmv thấy....Các bác cứ áp dụng đảm bảo khỏi căng thẳng

11. Lil' Knight

Yes bác yên tâm, bán ế tự khắc e giảm giá ngay thôi :D

12. Lil' Knight

@nykoko: e không có 250k bác ơi.

13. Acuti

Acuti Advanced Member

Tính ủng hộ bác 02 quả có giá yêu không nhỉ ???

14. Delet

Delet Approved Member

Vừa rồi, e thay cái Volume tầu bằng cái ALPS 100k Omh, thì thấy tiếng bị nhỏ đi rất nhiều,
    Trước chỉ để mức 9h tiếng đã rất to, giờ phải kéo gần hết tiếng mới to tương tự?!!!

bác nào am hiểu, giải thích giúp e với ah?

15. ADN

ADN Advanced Member

Trị số VL ko giống nhau. Em dự là cái Tàu là 250k.

16. Lil' Knight

Như bác ADN nói. Hoặc e nghĩ bác bỏ lộn con linear vào chỗ con log.

17. AudioNga

AudioNga Shop

Đó là vì mỗi biến trở volume có thể có một loại tapper khác nhau. Tapper nói nôm na là sự thay đổi của % biên độ tín hiệu ra (giả sử vào là 100) theo góc vặn. Cùng góc 12h, loại biến trở tuyến tính (B) sẽ có biên độ tín hiệu ra bằng 50% vào, trong khi đó loại loga (A) sẽ chỉ cho ra biên độ bằng vài% vào. Vì vậy, nếu muốn đến 50% thì phải vặn đến 3h cũng nên :)

Thực tế, tai người khó phân biệt 50% và 60% về biên độ. Tai chỉ phân biệt tốt khi âm này to gấp đôi âm kia (25% và 50%, 12% và 25%, ...) Vì vậy, nếu dùng loại B thì:
    • Trước 9h, vặn tí tẹo là âm nghe to đùng.
    • Sau 12h thì các mức âm lượng gần như nhau, hơi "phí góc".
    Còn nếu dùng loại A thì (số em ước lượng để minh họa):
    • 7h = 0
    • 8h = 0.1%
    • 9h = 0.3%
    • 10h = 0.8 %
    • 11h = 2%
    • 12h = 4%
    • 1h = 8%
    • 2h = 16%
    • 3h = 32%
    • 4h = 60%
    • 5h = 100%
    Rõ ràng là loại B sẽ cho âm ĐO bằng máy to dần đều theo góc vặn. Nhưng loại A sẽ mới là loại cho âm NGHE bằng tai to dần đều theo góc vặn. Điều đó lý giải tại sao người ta lại sinh ra loại A :)

Vậy dùng biến trở volume loại A hay B tốt hơn thì các bác đoán được đúng không :)

Thân mến,
    AudioNga

freshaudio and nynoko like this.
  18. Delet

Delet Approved Member

Cảm ơn bác đã chia sẻ!

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...