WA Quantum - những trò lố của audiophile

Discussion in 'Phụ kiện' started by linh99992001, 1/2/13.

1. Mike

Mike Advanced Member

Bác "Nghe Bằng Trái Tim" cho em hỏi khách quan là bác có thấy hay hơn kô? Cá nhân bác đánh giá nhé?

Còn thay đổi thì em tin bác rồi.

Tks,
    Mike

2. locnp

locnp Advanced Member

Ngoài ra còn có CD Mat nữa, bác thử kết hợp với ché hài âm úp mở xem thế nào :)

3. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Sáng nay thử với 1 cặp Epos 14 và 1 cặp Jordan fullrange, với em thì khi test Epos 14 em thích nhất, còn với Jordan thì lại dở đi.

Vấn đề Hay hay Dở em không quan tâm, vấn đề em muốn nói là nó thay đổi âm thanh 1 cách "điếc cũng phải nghe loáng thoáng".

Thân.

4. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Trưa hôm nay em nhận được cái Hifi Tuning em lập tức dán WA vào + 02 miếng dán cho dây tín hiệu; hiệu quả ngoài mong đợi. Tuy tai em chưa đủ trình để thẩm âm hay chổ nào, dở chổ nào khi dán WA vào nhưng em ngồi ĐẦN THỐI ra gần 02 tiếng đồng hồ để nghe lại bộ dàn ve chai của mình.
    Kiểu này, nay mai Tết phải nhịn đi chơi để xúc tiếp WA về quá!

5. Anaksulnamun

Anaksulnamun Advanced Member

Cái đó thì em chơi hem tới bác ạ :(... cái đế transparen này (3 con MIG để dưới đế) rồi 3 con MIG cho gear...
    Và shock nhất là 1 set cho con PC (hay MAC) thì em hiểu, nhưng 1 set cho cái ổ cứng 3TB thì em... bị shock
    Nhưng ít nhất ra em cũng có đủ 2 set cho DAC + Ampli, giờ ráng cắn răng mà 1 set cho PC và 1 set cho... BACL :))

6. locnp

locnp Advanced Member

Theo e biết hiệu quả rõ nhất cho CD, hãng Sysnergistic Research cũng khuyến cáo như vậy. Còn đầu tư PC, HDD thì... em cũng bó tay :)

Trở lại với WA quantum chips, đa số users feedback lại là có cải thiện chất âm, tiếng thực và sân không rộng mở hơn.

WA quantum chip có 2 loại hình chữ nhật và hình tròn, chữ nhật dán loa và cables, hình tròn dán tụ và cầu chì. Nếu đầu tư đúng mức cũng không phải rẻ :)

7. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Tối qua nằm ngủ nói với vợ chuyện này, ẻm bảo áp dụng vật lý lượng tử vào mấy cái dải audio của mấy ông là chuyện muỗi. Đơn giản con chip ấy nó lấy sóng âm thanh làm năng lượng hoạt động, khi nó hoạt động thì nó sẽ sửa sóng âm thanh trước khi đến tai người nghe. Em hỏi nó sửa như thế nào thì ẻm bảo đó là chuyện của mấy ông, tui đâu có biết. :lol:

8. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Em thấy đồ Nhật như CDP, VCR....từ những năm 8x kha khá tí là nó cũng dán mấy miếng trông xám xám, đen đen vào lưng IC, tụ ti. Hồi trước cứ nghĩ nó làm thế để chống rung hay che số IC nhưng bây giờ có cái WA này mới liên tưởng đến chuyện thằng này mua hoặc ăn cắp ý tưởng của người Nhật rồi cải tiến ở mức độ tác động mạnh hơn (do công nghệ của 30 năm sau).

9. tai_trau

tai_trau Moderator

Muốn thay đổi âm thanh thì đâu cần đến 1 con chip, chỉ cần để vài cục gạch trước mặt hoặc xê dịch cặp loa đi vài cm cũng có thể làm thay đổi âm thanh.
    Còn hay hơn hay không lại là chuyện khác.....bác Sần nhỉ?
    P/s: Chuyện này làm em nhớ đến miếng Sid, cũng ầm ĩ, ai ai cũng khen. Giờ còn bao nhiêu người chơi hay chỉ ở quê mình mới chuộng?
    P/s cái nữa: Con chip nay mấy cu chơi audio ở Bangkok có trình diễn tại shop, em đã nghe và đã biết. Cũng chỉ trong 2-3 tiếng nên không dám nói là nó làm cho hay hơn không, nhưng sự "kì diệu" thì em không thấy. Xin lỗi làm các bác mất hứng.

10. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Người Nhật của kụ cái gì chả nhất , nấp dưới đũng váy chị Sam suốt ngày nên rảnh wá sinh sự í mờ :lol:

11. mtbc

mtbc Advanced Member

Cụ 4 số 9 cho em mượn thử nào...

12. nghenhinhs1

Em vốn văn dốt võ dát nên chỉ dám học đòi mấy anh da vàng mũi tẹt thôi ợ . Kụ hoành tráng hơn thì theo mấy anh mũi lõ cho xoang :lol:

13. Mike

Mike Advanced Member

Bác Nghenhinhs1 cho em hỏi là bác có gắn con chip này trong đầu LG DVD Mod của bác k? (Cái DVD mà làm ngạc nhiên cái bác chơi bộ dàn 20k ý). Tks bác cho bí kíp.

14. longbungbu

longbungbu Advanced Member

em cũng đã thử và đã tin... so với những giải pháp tweak khác thì phương pháp này rất hiệu quả. Bộ dàn cùi của em đã lột xác. tks bác Linh nhiều

15. nghenhinhs1

Khi đọc topic này em mới sực nhớ ra đồ Nhật ngày xưa dán khá nhiều những miếng như cao su màu xam xám chứ mod thì em phải đánh vào mạch .

Attached Files:

16. regular

regular Advanced Member

Nếu là miếng dán như keo 2 mặt trên ic thì no là chống ẩm. Còn dán tren tụ hình nHư là tem "QC pass" :)

17. nghenhinhs1

Thì em cũng nghĩ như kụ và thêm khả năng chống rung, bây giờ có topic này đâm ra lại lăn tăn :lol:
    Nhiều đầu miếng dán trên tụ cũng dày ự , cỡ 2mm chứ không phải tem QC pass đâu . Mà em còn thấy nó dán cả miếng to bằng bàn tay, dày cỡ 2mm lên tấm ngăn chống nhiễu của ampli nữa cơ kụ ạ

18. DIY-EVRT

DIY-EVRT Advanced Member

Như tên của topic " nhưng trò lố của audiophile", đúng là lố thật, sao nhiều người tin vào đó nhỉ, hay là trò lăng xê để bán hàng chăng ??? cái trò mị dân của các bác đa cấp đang xâm lấn VNAV rồi sao?? em nghĩ nên stop topic này tại đây. chấm hết./.

Chimdangxung likes this.
  19. Anaksulnamun

Anaksulnamun Advanced Member

Mình nhớ có 1 câu thế này, trong 1 cuốn sách là "You can negotiate everything" của Herb Cohen. Khi có người thốt lên: "nhưng không ai trả giá ở siêu thị"...
    Trả lời: "Đừng xem vốn kiến thức hạn hẹp của bạn là chân lý của vũ trụ" ;)

Ai đã chơi phụ kiện rôi thì tin, ai chưa chơi thì...

Vấn đề ở đây là... liệu mua thì dàn mình cải thiện có nhiều không, có hợp không, và ... nên mua gì trước? Dây nguồn hay phụ kiện

Thế, ai chưa nghe, chưa biết mà nói thì... :evil: coi chừng ăn gạch :))

Mà bác Tuấn Atlantic qua năm mới có hàng :(

20. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Thấy các bác bóng bàn, em cũng tò mò tìm hiểu thì thấy ngta giải thích là: Theo nguyên tắc của vật lý lượng tử, WA Quantum Chip sẽ ảnh hưởng đến việc truyền dẫn tín hiệu trong các thiết bị ở mức độ nhỏ hơn nguyên tử. Nghĩa là can thiệp vào việc truyền dẫn rồi, ko biết có bóp méo hay bơm kích doping tín hiệu theo gout âm nhạc ko nữa :mrgreen:

21. nghenhinhs1

Phát triển tiếp ý tưởng của bác , em sợ nó phát ra một số loại tia mà vài chục năm sau khoa học mới chứng minh được là nguy hại cho sức khỏe :mrgreen:

22. tai_trau

tai_trau Moderator

Các bác có biết trên thế giới có bao nhiêu người thật sự hiểu và ứng dụng được "vật lý lượng tử" không?

23. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Em có 1 bằng chứng rất chắc chắn rõ ràng về tính nguy hại ấy - tiêu bản sống hẳn hoi nhé :lol:

24. habas

habas Advanced Member

Các cụ mình ngày xưa có câu "ở xứ người mù, thằng chột được làm vua" chả biết các cụ ấy nói có đúng không ? :mrgreen:

25. nghenhinhs1

Mai cafe kụ chưng ra em nhòm phát xem ló nguy hại đến mức lào :mrgreen:

Share This Page

Loading...