WA Quantum - những trò lố của audiophile

Discussion in 'Phụ kiện' started by linh99992001, 1/2/13.

1. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

Đồng ý cả hai tay, hai chân với 1 cái...ấy với bác . Chả tội gì mò mẫm tụ tụ đèn đèn. Em đang mệt vì mấy món đó đây. Sau vụ này nếu khả thi em bán tất chuyển sang bộ samsung2.0 ver2004 cũ của em. Lọ mọ món WA\Q này đỡ hơn nhiều. Ít nhất là đỡ tốn não. :lol:

2. DIY-EVRT

DIY-EVRT Advanced Member

Ừ NHỈ, NÊU MÀ CÓ CÁI NÀY THÌ AMPLY NHẬT TẢO THÀNH AUDIO NOTE HẾT, TỤ TÀU THÀNH TỤ NHẬT- MỸ CẢ. OK BÁC LUÔN

3. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Em là em rất dị ứng với 1 số bác. Chưa nghe thậm chí chưa nhìn thấy đã chém rào rào như đúng rồi.
    Em đọc cả mấy trang rất say sưa và thấy có rất nhiều bác gạo cội ở trong Nam như bác listen by heart đều có cảm nhận tốt và thấy sự cải thiện rõ rệt cơ mà. Chả lẽ các bác ấy lại nói sai hoặc PR thô thiển thế, trình độ và uy tín bao năm đúc rút sao có thể vứt đi bởi 1 miếng dán được.
    Các bác nên mở lòng ra chứ. Riêng em sẽ quyết đặt mua ít nhất 1 cái, về dán thử lần lượt lên các thứ phát ra âm thanh (trừ miệng vợ em vì dù rất muốn cũng khó thực hiện) xem nó thế nào.
    @bác mrtlinh123456: Bác có vẻ kĩ tính nhỉ.

4. Mike

Mike Advanced Member

Đồng ý, cái gì cũng phải thử bằng chính tai mình, thâm chí nghe = con tim thì mới tin được.

Nếu giá tốt hơn xiú, và mua dễ dàng hơn, e sẽ thử.

5. mrtlinh123456

Em thì chỉ nghĩ là mỗi ng 1 ý kiến khác nhau thôi. Cá nhân em từ đầu tóp píc vẫn luôn đồng tình và ủng hộ bác chủ thớt.
    @bác Khủng long: Em soi gương tự thấy mình chả khó tính ạ. :D Bộ hí èn em nghe cũng chả khác mấy so với bộ samsung2.0 em đang sài. Vì con tim em đang biểu với em rằng phải thử bằng tai và mắt ạ. :mrgreen:
    Riêng những người phản đối hoặc có ý kiến khác cũng đã đủ gây tò mò PR cho hãng rồi ạ. Có khi chính những ng này sẽ mua món này về thử nhiều hơn những bác đồng tình đấy ạ. Nếu nói 1 cách tiêu cực là dù ủng hộ hay phản đối thì tất cả chúng ta đều đã mắc bẫy của mấy bác bán hàng và của cả hãng sx :twisted:

6. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Em cho là bác cai thang thiếu nghiêm túc. Làm gì có chuyện hình tự in ra lại có tác dụng được. Nói thế có khác nào các cụ ngày xưa đốt hình vẽ con chó để trẻ con uống chữa Tào Tháo.
    Theo dõi các bác đã khẳng định là đã "trải nghiệm" thì em cho là cái miếng dán này dán lên đâu cũng có tác dụng. Em thấy cái loa phường Thanh Nhà chỗ em nó rè quá, có khi em sẽ in các bài viết ở topic này ra để bác trưởng phường đọc. Mua về dán lên là nghe Việt Hoàn Anh Thơ và thông báo đóng tiền của tổ dân phố sẽ đủ 3 dải hơn, hết hẳn rè.
    Nói đến đây em mới nhớ, nếu dán lên đường dây điện hạ thế thì có triệt nhiễu và trồi sụt không nhỉ? Em nghĩ chắn chắn là có.
    @bác mrlinh123456: Em không nghĩ là topic là PR đâu. Làm gì có chuyện thế.

7. mrtlinh123456

Chiều nay em sẽ sang nhờ bác Cai thang cái tem DIY của bác để xem 1 người gạo cội có uy tín trên diễn đàn như bác có nghiêm túc trong trải nhiệm này không. Nếu đúng chuẩn chắc em khỏi phải nhờ mấy ông tiến sĩ giấy DIY. Mà đây cũng sẽ là 1 cuộc cách mạng trong công nghệ ứng dụng vật lý lượng tử...như 1 bác nào đã nói. :roll: Cái này sẽ gọi là Công nghệ đỉnh cao miễn phí cho mọi người.

Các bác chờ em rì viu nhá. :mrgreen:

8. ssass

ssass Advanced Member

bác nên xem lại cách hành văn của mình , nếu chưa thấy - sờ - nghe thì nên ngồi im theo dõi , nói năng nhăng cuội không khéo người ta gọi mình là " ếch ngồi đáy giếng " .
    Vật lý lượng tử người ta đã áp dụng cho tivi sony thế hệ mới nhất ( hỏi anh Gúc đi các cụ ) . Nguyên lý hoạt động của miếng dán này sẽ giống cục lọc ferrite nhưng dãy tần số hoạt động của nó trải dài từ thấp đến cao . Lượng tử áp dụng trên sản phẩm này như thế nào thì mình chưa biết nhưng sự thay đổi tức thời của các trạng thái là chìa khóa của lượng tử .
    Chém gió vậy cho các cụ rộng đường bàn tán , ném đá cho lực vào nhá . :D

9. minh62

minh62 Advanced Member

Nếu không có nhiều tấm này thì khi nghe nhạc nên ưu tiên dán vào chip giải mã trong CDP sẽ cho kết quả tốt nhất :)

10. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Nếu chuyện này là thật thì mới thấy thông tin (chưa bàn về trình độ) về công nghệ của VN mình quá lạc hậu so với TG. Một sản phẩm đã mang ra thương mại ở tầm quy mô nhỏ (phục vụ audiophile) chứng tỏ nó đã được nghiên cứu và phát triển ở các lĩnh vực quân sự, quốc phòng, hàng không vũ trụ, công nghiệp.....từ đời tám hoánh nào rồi. Vậy mà ở ta vẫn lơ ngơ như bò đội nón :twisted:

11. caphetoi

caphetoi Approved Member

Phương pháp ný nuận không ổn rồi!
    Lừa mặc áo hoa vẩn chỉ là con lừa đẹp, hoa hậu người ở truồng cũng vẩn là hoa hậu người . . . không mặc quần . . . :lol:

12. syen

syen Advanced Member

Rỗi rãi ngồi cồng trường chờ F1, em mậu dịch sơ bộ cho nó vui:

Mới đây, hãng công nghệ cao WA-Quantum có trụ sở tại thành phố Berlin đã giới thiệu một loại thiết bị với tên gọi Chip sinh học cho hệ thống nghe nhìn. Những chip này có thể gắn trực tiếp vào các thiết bị âm thanh, hình ảnh và theo nhà sản xuất thì những chip này sẽ tác động đến việc truyền dẫn tín hiệu của nguyên tử theo nguyên lý lượng tử. :mrgreen:
    Có tám loại chíp khác nhau về hình dạng, về chương trình hoạt động đặt sẵn và ứng dụng cho từng vị trí riêng. Có các loại chip cho cầu chì, cáp điện, biến áp, và thậm chí các phần tử linh kiên điện tử. Chỉ với 1 mảnh dán, bạn sẽ nhận thấy hệ thống của mình được nâng cấp 1 cách rõ rệt
    Chúng tôi đã có những cuộc kiểm tra kỹ lưỡng với những tác động của các chip này. Các hiệu ứng tạo ra khiến cho mọi người đều ngạc nhiên. Nếu không có bất kỳ ngoại lệ nào thì loại chip này sẽ mang lại một âm thanh tự nhiên. Điều đặc biệt nó sẽ làm cho các thể loại âm nhạc được phân biệt rõ rệt hơn, từ đó đưa ra sự cảm nhận sâu sắc hơn về âm nhạc. Về âm sắc cải thiện tốt hơn. Sự cứng nhắc và gai góc được giảm bớt. Âm hình được cải thiện đáng kể. Các vị trí nhạc cụ được định vị rõ rệt hơn và focus hơn….. :lol:
    Chỉ trong giây lạt, WA sẽ biến bộ dàn của bạn thành một dàn nhạc thực thụ chứ không chỉ là 1 dàn máy điện tử vô hồn :p Chúng tôi biết rằng thông điệp này có vẻ vô vị, nhưng thực sự nó sẽ xảy ra.
    Giá rổ như sau:
    Chip cho cầu chì (Fuse chip): từ 3€-5€/pc
    Chip cho cáp (Cable chips): 20€/pc
    Chip cho loa (Lound speaker chips): 80€/pair
    Chip cho tụ (Capacitor chips): 4€-13€ tùy đường kính tụ
    Chip………

................

Vội vàng làm tý rồi em té đây. Mai em xin được mấy miếng dán loa và sẽ rủ vài bác thử xem vui cỡ nào rồi báo cáo các bác.

http://www.kempelektroniks.com/Accessoi ... m-Chips-(1).aspx

13. mrtlinh123456

Em là ếch mà bác. :mrgreen: thế nên em biết rõ mình đang ngồi đáy giếng. Nhiều con ếch khác ko biết điều đó cơ ạ. Còn văn mình vợ người , khó nói lắm.

14. mrtlinh123456

Em thích bác rồi đóoooo.... :mrgreen:

15. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

:cry: Em lạy kụ, kụ tha cho em :mrgreen:

16. pheulong

pheulong Advanced Member

bâng quơ..................................vì em chưa được thử chưa dám phán bậy :mrgreen: nhưng thường các bác biết kt,hay mod lọ mọ thường có cái nhìn dưới góc độ làm nghề ........................là cái gì cũng phải đo đếm,giải thích được....................mà như vậy audio không còn cái thú của nó nữa.vd như phối amp với loa chẳng hạn,nếu cứ cúng nhắc kiểu amp 4 Ω công suất khỏe chắc chắn đánh loa 4 Ω phải hay :lol:em là em cứ chờ có miếng dán này,dán 1 nhát thử đã....................rồi mới phán :)

17. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

Em thì thấy nghe cũng có lý lắm! Trên Vtv3 còn có giới thiệu miếng dán có cánh bé tí con con, thế mà khiến cho 1 em ủ rũ mặt rầu mày sầu trong mấy giây biến thành nữ hoàng sắc đẹp, miệng cười long lanh rơi ngọc cơ mà.

18. pheulong

pheulong Advanced Member

bác làm 1 bức biếm họa thử xem :) khó hình dung quá :)

19. theDarkness

theDarkness Advanced Member

Iem còn nghe nói có miếng dán gì gì đó, dán 1 phát (để nguyên k bóc ra trong 1 tuần) là có thể "vui chơi thư giãn hàng đêm" mà k cần phải ... "bao với thuốc" ạ. Iem cũng đang tòa mòa hóng hớt xem thế lào để còn nhịn ăn sáng dần!!!

20. DIY-EVRT

DIY-EVRT Advanced Member

cám ơn bác SYEN đã dịch cho forum đọc quảng cáo của QUANTUM
    nhưng ngẫm cho kỹ thì nó khá giống quảng cáo trên TV SHOPPING

21. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Em bị đau răng mà họ đưa cho miếng dán ở lưng khỏi ngay. Thời cách đây vài nghìn năm mà thế các cụ tổ chỉ nghĩ do thần hay ma mới làm được. Nhưng vụ dán loa này nghe cũng lăn tăn quá :p Nhưng em vẫn vào đọc topic này liên tục.

22. mrtlinh123456

Tình hình là rất tình hình ạ. Em đã xin thử 1 miếng dán diy của bác caithang về dán vào 1 bên loa của em. Đúng là khác biệt lớn lắm. :roll: e cũng ko lí giải đc. Mong các cao thủ miếng dán phân tích dùm. :mrgreen:

23. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Tối thấy bác không nghiêm túc, cũng định bụng không quote làm gì cho mắc công, nhưng tiện thể qua bài quote đây nhắn nhủ ông Cai có fake thì fake luôn miếng chip có trong miếng dán ấy nhá?

Attached Files:

File size:
      25 KB
      Views:
      147
  24. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Đến đây thấy bác Listen_by_heart mất bình tĩnh. Chả lẽ cứ phải khen hay thì các bác đang tung hô mới vừa lòng? Em chả thích mấy bài viết của bác mrlinh123456 cũng như của bác cai thang nhưng mình chỉ nên phản biện lại thôi, chứ ai lại nói giống thông điệp in trên bức ảnh kia thế. Hay là bác cũng chưa kịp ....open your mind thì đã post bài? :wink:

Attached Files:

File size:
      36,3 KB
      Views:
      6
  25. habas

habas Advanced Member

:) Cuối năm đọc topic này cũng vui vui.

Share This Page

Loading...