Xin nhờ giúp đỡ.

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by Liam, 2/4/19.

1. Liam

Liam Advanced Member

Thân chào các bác.
    Mình có đăng bán DAC Muse 296 trên mục rao vặt, sau đó có một bạn nước ngoài pm, trao đổi với mình. Mình và bạn này có nói chuyện qua Viber, thống nhất về giá cả và ship hàng, mình sẽ nhận tiền qua tk paypal. Bạn này ở Belarus, có nhờ mình chuyển hàng qua Nga, đến địa chỉ một người bạn bên đó nhận dùm. Do theo luật của Belarus, không được chuyển tiền qua nước ngoài quá 500 Euro một năm, nên người bạn này thống nhất sẽ chuyển tiền cho mình 2 lần từ 2 tk khác nhau. Hiện tại mình đã nhân được tiền lần thứ nhất, còn lại khoảng hơn 600 USD nữa là đủ, người bạn bên nước ngoài lại có vấn đề trục trặc gì đó không gởi tiếp được, tiền mình chưa nhận đủ nên chưa gởi hàng được. Kính nhờ các bác đưa ra giải pháp giúp đỡ, tình trạng này bản thân mình cũng thấy khó xử.
    Cám ơn các bác.

2. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Theo mình bác nên do full refund lại cho họ
    theo luật nếu họ complaint bác thua chắc 100%
    Trong nhưng giao dịch kiểu này trừ chỗ thân quen và biết rõ họ là ai,còn không thì cũng không nên chấp nhận giao dịch theo cách này

3. Liam

Liam Advanced Member

Cám ơn bác. Nhưng trong trường hợp này thì người bạn đó send cho em payment, chứ không phải là invoice mua hàng, paypal chỉ biết đó là giao dịch chuyển tiền mà thôi. Mặt khác, người bạn này vẫn liên lạc với em, vẫn có ý định mua chứ không muốn refund, chỉ là hẹn lại do khó khăn ở đâu đó. Em cũng chỉ muốn hỏi các bác, trong trường hợp này có cách nào giúp anh bạn này không? Chứ nhận đủ tiền thì em vẫn chuyển hàng đi Nga được. Thân.

Share This Page

Loading...