Xin tư vấn nâng cấp thiết bị âm thanh di động: Dragonfly black, fiio mtr3, grado sr80e, 1more E1001

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Heoadam, 2/10/19.

1. Heoadam

Heoadam New Member

Kính thưa các bác,

Hiện em đang có mấy món thiết bị phục vụ cho nhu cầu nhạc di động, tình hình là em có nhu cầu tìm tòi xem có thể nâng cấp hay cơ cấu lại cho phù hợp hơn không, rất mong các bác giúp đỡ.

Nhu cầu của em: Nghe nhạc sáng trưa chiều tối, nghe rất tạp.
    Nguồn: Điện thoại Nokia 8.1 là chủ yếu (có dây thì dùng usb audio player pro, không dây thì aptx HD), Laptop (foobar2000), nhạc từ Tidal Hifi, Spotify Premium, NCT VIP và một số file FLAC em có.
    DAC: Audioquest Dragonfly Black, Fiio mtr3.
    Tai nghe: Grado SR80e, 1more triple driver E1001.

Nói chung là em khá hài lòng về âm thanh, nhưng hơi bị lộn xộn và rõ ràng là có thể hợp lý hơn.

Em đang nghiên cứu thay hai em dragonfly black và Fiio mtr3 bằng em Hidizs AP80 hoặc một em khác.
    Và cũng đang nghiên cứu thay hai em tai nghe thành 1 em in-ear chất hơn - nhưng chưa biết là em nào.
    Em cũng đang vật lộn giữa Tidal Hifi và Spotify Premium - Rõ ràng thích Tidal hơn nhưng hạ tầng mạng không đảm bảo để có thể nghe MQA thường xuyên.

Rối trí quá nhờ các bác tư vấn giúp được không ạ?

2. itstuantran

itstuantran Advanced Member

1. Dac --> lên con red, bỏ fiio. Có thể chuyển qua test thử với 1 số con khác như Magic XS, Korg 100m...

2. Vote cho Tidal, nên bỏ nhaccuatui :D

Share This Page

Loading...