AMPLI DENON PMA S10II & S10III

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by ngtatliem, 1/12/06.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Chưa thấy bác Liêm đâu nhỉ? Hay bác Liêm cuối tuần vừa rồi không về VT? Hay là nghe phê quá giờ không đi làm được, hay là ... hay là... :D :D :D

2. haiQ

haiQ Advanced Member

chac dang tham am :)
    sory may em hu bo go!

3. likefather_likeson

likefather_likeson Advanced Member

Mấy anh bán hàng thì lúc nào không ca hát sản phẩm mình đáng có (theo lý thuyết marketing truyền thống mà : bán cái mình có chứ đâu bán cái khách hàng thật sự cần hè hè :p ), vấn đề là mình phải có cái cảm nhận thực đối chiếu bởi chính đôi tai của mình mới quan trọng, nghe nhạc để phục vụ cho chính mình chứ đâu cho ai khác phải không các bác

Theo em thì đẳng cấp lúc nào cũng quan trọng hơn, ví như đi xe toyota hạng Camry đời 97 đi vẫn tuyệt vời hơn là hạng Altic đời 2005 đấy ạ, công nghệ của đẳng cấp cao hơn bao giờ cũng đi trước rồi sau đó mới áp dụng cho đẳng cấp dưới

PMA 2000xx vẫn là đẳng cấp 2xxx, nhưng S10xx vẫn là đẳng cấp S :lol:

4. Black Jack

Rất đồng ý với bác về thông tin này., tuy nhiên, cũng có khía cạnh của nó., S10 dù là đẳng cấp cao hơn rất nhiều so với 2000 (chắc chắn là công nghệ đó ăn đứt 2000 rồi), nhưng công nghệ đỉnh cao đó được phát minh ra từ thiên niên kỷ trước, liệu có thể so găng được với công nghệ của 2000AE, mới ra đời được vài năm?

Vài lời đóng góp với các bác.

5. likefather_likeson

Thực ra âm thanh hay hoặc chưa hay còn phục thuộc vào gu người nghe nữa, nhiều người thích nghe thiết bị đời cổ mộc mạc, gần gũi đi vào lòng người...

Ở đây ta cần phân biệt rõ khái niệm công nghệ và đẳng cấp là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau . Việc áp dụng công nghệ mới là bán phần hay toàn phần, có những sản phẩm mà đàn anh đi trước áp dụng cả 10 năm rồi mới chuyển giao cho thế hệ đàn em (dĩ nhiên là có cải tiến chút chứ không phải là phát minh hay ra đời đâu).

Cuộc cách mạng về khoa học kỹ thuật chỉ 2 - 3 chục năm mới diễn ra sâu rộng một lần, một dây chuyền sản xuất máy cái cũng phải tồn tại ít nhất ngần ấy thời gian mới nghĩ tới việc thay đổi hoàn toàn mà

Em không nói đến việc hơn thua giữa 2 sản phẩm, chỉ biết rằng nhà sản xuất luôn đa dạng hóa các dòng sản phẩm để đáp ứng tối đa nhu cầu khách hàng của mình, thực tế cho thấy chưa chắc sản phẩm ra sau đều hoàn toàn ưu việt hơn sản phẩm trước, còn về đẳng cấp các dòng sản phẩm thì đã quá rõ ràng....

6. Black Jack

Em hơi lạc đề chút.,

Nếu so S10 II hoặc III với Accuphase 305 hoặc 306 thì sao bác., Accuphase dòng này đắt hơn S10 khoảng 400-500., Liệu chất lượng mang lại có xứng đáng để nhấn ga thêm không? Và liệu có hợp không các bác?

Thanks các bác nhiều

7. Mèo Sạch Thỉu

Mèo Sạch Thỉu Advanced Member

Em thấy trên Phú Tuành đang có chú S10 hình như đời đầu không thấy đề cậu à MKII hay MKIII gì cả ... các bác cho em hỏi con này chất âm ntn ạ , giá 730 có múc được không .. ghép với loa nào thì hợp (dòng dưới 1000) . Cảm ơn các bác nhiều

8. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

đó là đời đàu tiên của S10, kết cấu một vỹ như kiểu 1055 nhưng chưa chia thành 06 blocks, công suất cũng kha khá, bác nên tìm đôi loa âu mỹ mà chơi là hợp!
    W 100W +100 (4 Ω)
    50W+50W(8Ω、20Hz~20kHz)
    Power consumption 160W
    外重量 Weight 15.2kg

9. likefather_likeson

Chất âm thì giống S10II, nhưng công lực thì ở tầm bậc trung, giá thì em thấy ở vài chỗ khác cũng xoay quanh tầm ấy tùy độ cũ mới

Về phối ghép bác xem thêm bên hifi-galley.com, mục những bộ dàn mẫu xem có giúp gì cho bác không

10. Mèo Sạch Thỉu

Mèo Sạch Thỉu Advanced Member

Cảm ơn các bác để em lọ mọ đi tìm loa xem sao ạ

11. likefather_likeson

Trừ khi bác thích chơi đồ cổ, ngược lại thì chỉ nên rinh những em có tuổi đời từ 10 - tối đa là 15 năm thôi (Accu 305 sản xuất 1987 thì đời khá cũ), về chất âm em nghe một số bác nói là không hợp lắm

12. Black Jack

Thưa các bác.,

Hôm nay em tình cờ thấy một quả PMA S10II tại Hà Nội., ngoại thất khá đẹp, chưa có chút sẹo nào nhưng có một ít ... trứng cá :D mà giá cao quá.

Tại thời điểm này thì giá nào là khiêng được nhỉ., Theo em thì chỉ trong tầm gần 1.200$., hoặc tối đa là thế thôi nhỉ? Các bác thấy sao?

13. Black Jack

Mà không bác nào chịu giúp em thông tin về việc địa chỉ nào ở Hà Nội có bán dòng này à? :eek:

Em đang ngóng tin các bác, chứ cứ tình hình này., họ "độc quyền" thì hét giá thế nào em cũng phải chịu thôi. :(

14. Black Jack

Dear bác Liêm.,

Em thấy ngoài này đang có PMA S10III (ba La mã) đàng hoàng., hàng còn rất ngon., nhưng họ đòi tới 1.600.,

Bác đang xài DCD S10III., sao bác không làm một quả PMA cùng series cho nó hợp màu, hợp nhãn hiệu, hợp đủ thứ nhỉ :D :D :D ., rồi để lại cho em quả S10II của bác?

Tìm S10II khó như tìm bird vậy, các bác ạ

15. ngtatliem

Dạ thôi! 1600-1200 em lại thiệt 400 nữa chưa tính phí vận chuyển và chả có chi hay hơn nữa! :lol:
    Lúc này kiếm tiền khó quá bác ạ! :p

16. Black Jack

Thôi thì em làm quả có tí trứng cá vậy.,

Mai ra vác về, xem âm thanh có "tràn ngập" phòng không?

Truly.,

17. ngtatliem

em chúc mừng bác được chưa nhỉ :lol:

18. Black Jack

Nói thành thực với bác là em vẫn đang suy nghĩ lắm,

ngoài đó có S10III., hàng ngon (em nghĩ đến đời sau)., nhìn thấy cái tăng phô nó ẩn ẩn hiện hiện dưới lớp vỏ tản nhiệt mà thèm., nhưng phải bỏ thêm 250$ nữa.,

Cửa hàng nói: Bác cứ mang về xài đi, nếu thích nâng cấp thì mang lại đây, bù cho bọn em ít tiền là xong thôi., Nhưng đó chỉ là lời nói, mà Hà Nội mùa này nhiều gió lắm . :D :D :D

Thế nên mới phải suy nghĩ.,

Nhưng dù nghĩ gì thì mai em cũng ra đó bê về.

19. liubitel

liubitel Advanced Member

Nếu bác mua của Công thì yên tâm đổi các trừ 10%, nhà Công em thấy có 3 con SIII và 2con SII, con bầy trong nhà hình như mới hơn

20. Black Jack

Vâng.,

S10III và quả Limited thì quả nào cũng mới., toàn 1450 với 1600 cả bác ạ

S10II thì có quả ở Phố Huế là mới., Quả ở HBT thì nhiều ... hạn chế.

21. Black Jack

Re: AMPLI DENON PMA S10II, S10III & S10IIIL

Bác Liêm phân tích cho em rất chuẩn.,

Hôm nay, em dành nguyên cả buổi chiều đi nghe D590 hát với ba ông này,.

Kỹ thuật: Em không thạo nhiều về mặt kỹ thuật của em này (nhưng hình như ruột các em này chỉ khác nhau có cái biến thế nguồn, bác à :D ), tất cả các sự cải tổ khác là không đáng kể lắm.

Mỹ thuật: vì mỗi đời có độ cũ mới khác nhau, nên em cũng sẽ không nói nhiều: Ông S10II thì kín đáo vì có miếng đồng đỏ chắn nhiễu che phía trên cục nguồn nên không nhìn thấy., còn hai ông kia thì cục nguồn lộ khá ấn tượng phía dưới nắp máy 8) :wink:

Tiếng: Không có nhiều phân biệt giữa cả ba ông này., em để tất cả các nút chỉnh bass treble về cân hết., nghe cùng một nguồn, cùng đĩa, dây nhợ, loa .... xịn Vienna và cả D590 (bình dân kiểu em nữa) :D ., nếu nói cho đúng thì tiếng S10II nghe có vẻ hơi căng hơn hai ông kia (Cái này em nghĩ phần nhiều là vấn đề tuổi tác) nhưng nếu không cực kỳ chăm chú thì không thể nhận ra được. (trong điều kiện nghe khá lý tưởng).,

Vài dòng cảm nhận gửi các bác có cùng đam mê.

22. Black Jack

Cuối cùng thì em chốt lại là dòng S10III Limited.,

Vẫn chưa quyết dây loa nào để chơi với em này., các bác cho em ý kiến đi.,

Chiều Hà Nội mưa to ngập đường, định bụng ghé qua bác J&C tư vấn cho đôi dây loa phù hợp., nhưng về đến nơi thì 8h tối., đau buồn thế. :(

23. Black Jack

Bác Liêm chúc mừng em bằng sợi dây loa đi nào :D :D :D

24. ngtatliem

Cadivi hiend speaker cable nhen! :p

25. Black Jack

Ôi bác ơi.,

Mới ra dòng hi-end speaker cable mang thương hiệu Cadivi à? có loại biwire không? :D :D :D

Mai amp mới về đến đây., sốt ruột quá.,

Black Jack

Share This Page

Loading...