AR speaker's fan club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by audio5_06, 28/6/07.

1. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Theo em cụ cứ làm em ar2ax là được rồi ah.hay và lại không quá đắt nữa ạ.chứ ar3&3a thì đắt quá ạ.Em thì mãn nguyện với ar2ax rồi,có tiền làm cái thêm cái đầu băng cối hoặc deck nữa là ok.không phải chạy theo người ta làm gì ạ

2. lethientamtlnq

lethientamtlnq Advanced Member

Bác nên mua Ar4, tiền mua Ar2x dư sức để mua một đôi Ar4 đẹp, nguyên bản, thậm chí còn thùng xốp, Chất âm của Ar2x và Ar4 như nhau, Ar2 chỉ được cái to mồm hơn do loa lớn hơn, nghe trong phòng 12m2 trở lại, Loa Ar4 hay hơn các loại Ar khác rất nhiều. Nếu dư tiền thì đầu tư thêm băng cối, Deck, sẽ hiệu quả hơn.

3. datmast

datmast Advanced Member

Đã bác nào nghe thử con bookshelf AR M.5
    Holographic Imaging chưa ah? Cho xin ý kiến với
    Xin cảm ơn

4. quynhhung

quynhhung Advanced Member

Như vậy AR là Hifi hay Hiend Bác?. Em thấy nhiều người bảo nó là Hiend và cố gắng đưa giá nó lên tầm Hihi.:p

5. hieubui212

hieubui212 Advanced Member

Em xin lỗi các bác nếu có đụng chạm.
    Loa AR4 chỉ đáng giá 5 triệu.
    Và loa AR3 này nọ, chỉ đáng giá 20 triệu.
    Các bác đừng ảo tưởng.

6. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Biết làm sao bây giờ.giá cả leo thang quá

7. pdluan

pdluan Advanced Member

E cũng thèm cặp ar4 thôi mà mua k nổi, giá kiểu này chắc còn lâu e mới có. :(

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Thời bao cấp mình cũng là fan của AR và ampli Scott . Từ khi đất nước mở cửa tới nay do được biết nhiều hãng loa , ampli Mỹ , châu Âu nên mình bỏ AR từ lâu rồi
    Xã hội luôn tiến lên phía trước nên AR ,Fisher , Scott tiến không kịp thời đại đã bị đào thải .Thật tiếc cho các anh hào một thời huy hoàng bị phá sản nhưng dù sao AR , Scott cũng phải cám ơn Việt Nam ta vẫn còn fan hâm mộ .
    Chúc các fan AR luôn cháy bỏng niềm đam mê âm nhạc

hieubui212 likes this.
  9. chichsg

chichsg Advanced Member

Em thì chả phải dân buôn bán gì cả nhưng giá cả thì phải theo thị trường quyết định, chứ người chơi buộc phải theo. Nếu mình thấy giá cả phù hợp thì xuống tiền, còn cảm thấy bị thổi giá thì em khuyên các bác đừng nên lao đầu vào cho gía xuống lại.
    Còn việc ngồi ở nhà phán kiểu định giá như này như nọ em cảm thấy mắc cười.

quynhhung and tuancham like this.
  10. tuancham

tuancham Advanced Member

Bác nói chuẩn quá, vì thế e mới đưa ra câu hỏi " Còn E nào mà hay hơn AR và thỏa mãn tiêu chí hay trong tầm giá" :D

11. Scarlet

Scarlet New Member

Chơi Audio lắm gian nan lắm các bác ơi. Hợp với người này nhưng người khác lại không thích. Tốt nhất là cứ tham khảo rồi vác tai đi nghe thử nhiều loại và thấy loại nào hợp với cái tai và túi tiền nó cũng ưng thì các bác hãy lấy. Đừng nghe bằng tai người khác về không thích lại đổi thì tốn kém lắm, chỉ làm cho các cửa hàng audio là béo. AR quả là có bị đẩy giá lên nhiều nhưng một khi đã thích thì em đoán là các bác cũng như em thôi sẽ bỏ tiền ra để đưa em nó về. Cái quan trọng nhất là khi nghe nó phải đê mê, phải xuýt xoa mỗi khi nghe bản nhạc mình thích, thế thôi. Chúc các bác sáng suốt lựa chọn!

12. hieubui212

Chào các bác,
    Sau 1 thời gian chơi Ar9 khi ghép với Mcintosh Mc2500, Audio Research D110b rồi các pow cổ khác đáp ứng dòng lớn và công suất lớn.. Cuối cùng chưa làm em hài lòng. Và em hướng sang chơi pow đèn cho Ar9.
    Sau khi tìm hiểu về đèn, em cũng đi ghép thử với gần 10 pow đèn này nọ: SE845, SE211, PP El34, PP KT88, PP KT66, PP 807, SE 4-125...
    Sau khi ghép mấy đèn này cho AR9, thì em thấy con rẻ tiền nhất là PP EL34 nghe hợp với Ar9 nhất. Và tìm hiểu ra, thì mạch dùng cho PP El34 này dùng diot để nắn nên có dòng lớn. Phù hợp với dòng loa Ar.
    Nhưng con PP El34 này hơi yếu so với Ar9.
    Thêm 1 thời gian nữa tìm hiểu và giao lưu. Em đã tìm được 1 người chơi thuần túy có tâm và hiểu biết. Theo đó, em đang ráp 1 PP đèn cho Ar9.
    Bóng các thứ cho pow này, em đều dùng của châu Âu và GEC. OPT và nguồn cũng là loại tốt nhất có thể. Pow này của em sẽ cho ra công suất khoảng 50w/kênh, dòng ra lớn và độ động tốt.
    Em chia sẻ dự án của em đang làm. Hy vọng nó Ok.
    Các bác fan Ar nào chơi đèn thành công, thì cho em xin góp ý ạ.
    Kính trân trọng!

whitemouse likes this.
  13. huypham7585

huypham7585 Advanced Member

À em nhìn lộn 72triệu chứ không phải 66 ạ !

ga_rung1984 likes this.
  14. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Cái này rao cho vui, xôm tụ để chém gió tí cho thành bão chứ ai mua bác ơi. Không biết hãng nó nhìn thấy nó có nhận ra sản phẩm của nó k nữa.

15. quynhhung

Vẫn có người mua "Chiếc hộp âm nhạc" này đấy Bác. Không đùa được đâu.

16. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Em nói là k ai mua với cái giá đó thôi bác? Còn nó vẫn có giá và có người mua. Còn nếu thật có bác nào đam mê đến nỗi bỏ ra 72 củ mua cặp loa này thì thật là chúc mừng bác ý.

quynhhung likes this.
  17. quynhhung

Vâng Bác. Một số bác chơi AR nói rằng ampli để chơi được nó cho hay ít nhất phải có công suất lớn và cái mà các bác ấy chơi là hoàn hảo rồi. Em đồng ý một phần. Nhưng các bác ấy nhìn vào công suất và chắc nịch rằng cái này cái kia công suất như thế thì sao chơi nổi, trong khi các bác ấy chưa bao giờ nghe nó ghép với AR, cái này em cho rằng ngộ nhận và cảm tính. Liệu chiếc ampli sân khấu có đánh được AR để hay không?. Loa AR ở Việt Nam có quá nhiều và giá thì kẻ 10 người 5, giá trị sưu tầm của nó em đánh giá cao hơn các giá trị khác. Em cũng thích tiếng trầm của AR trong một số trường hợp, vậy thôi và cũng chỉ có thế thôi.

18. quynhhung

Em không biết nhiều về AR nhưng em nhìn kỹ thấy cái loa này nó đen mỗi chỗ giữa. Theo em nó là hậu quả của sự cẩu thả chứ chẳng có gì đặc biệt cả mà thổi cái thùng thông lên đến giá ấy. Về mặt kỹ thuật nó khác chi những chiếc khác, những chiếc khác công sức của người thợ bỏ ra lại không bằng cái cẩu thả. Họa chăng nên nhắc ông Kloss thêm chữ MKII vào nữa để thổi giá lên thì hợp lý hơn.

19. tanmttptn

tanmttptn Advanced Member

Xin chao cac bac! E mao muoi noi ntn, e cug ko hieu dc qua nhieu loai loa tren the gioi va Việt Nam dag dc moi ng dg choi. Nhug e cug da dc nghe loa ar, va mot so dog loa Chau Au va ca loa Tau nua... xin dc noi mot cach o giua moi ng la moi mot sp deu co gia tri rieg tuy theo cach danh gia cua moi ca nhan, tuy thuoc vao kha nag cam nhan va so thich cua minh de danh gia, bac nao cug co ly le rieg cua minh va e cho la mot ng deu dug theo cai ly cua minh, vi co bac cho la ar la vo dich thien ha don gian vi bac ay la Idol cua ar nen gia nao cug ok; va co bac cho la ar chi hay trog the loai nhac vag, nhac vocal, va cai gia qua cao so voi gia tri thuc; co bac lai cho la ar dat la dug vi gia tri suu tam theo thoi gian va theo bo suu tam vi bac do la ng buon do co ko nghe nhac may... Nen theo ca nhan e la gia moi ng co the tra va ng dua ra gia tuy theo cam nhan cua minh, nen chuyen do cug la bt thoi a, vi co nhiu ng bo ra rat nhiu tien chi de so huu mot mon do ma minh thich de hoi uc ky niem ngay gian kho cua minh chu k de dug a.

20. ar3a

ar3a Advanced Member

21. hieubui212

Đẹp anh VA ạ.
    Em bị mất điện thoại, nên mất phone a nh rồi.
    Anh nhắn lại cho em nhé!

22. music2015

music2015 Advanced Member

Em nói hình như đúng, vì anh không thể đọc xem em viết gì , nếu em còn viết thì xin dùng dấu, còn không thì đừng viết dài mà không có dấu như vầy, chăng ai đọc cả !!!!!

Nam Ngọc and hieubui212 like this.
  23. quynhhung

Bác tanm... nên viết có dấu còn chị 2015 rà soát và nhắc nhở thế viết vẫn thiếu dấu.

24. dgnguyen

dgnguyen Advanced Member

Xử dụng AR lâu rồi mà chưa dám tham gia vì thấy loa AR của mình không giống ai.Hôm nay xin gia nhập FC với PC lossles

Các bác nghe thử Thúy Nga,vì không có phòng riêng mà nhà ngay mặt đường+chợ ồn ào các bác thông cảm nhe.

tienoceo, hieubui212 and ga_rung1984 like this.
  25. hieubui212

Loa gì không quan trọng bác ạ.
    Loa bao nhiêu tiền cũng không quan trọng luôn.
    Ai nghe loa của mình rồi phát biểu ý kiến này nọ, cũng bỏ qua luôn bác ạ.
    Mình nghe hay và thấy thoải mái cái lỗ tai và khoan khoái, là điều quan trọng nhất bác ạ.
    Kính trân trọng!

Share This Page

Loading...