Audio Aero FC

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by 2snguyen, 30/4/12.

1. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Em tìm kiếm CDP để nghe vocal mãi mới tậu đươc em AA Capiotol Ref SE xuất âm đèn, có digital in để làm DAC, có volume attenuator để làm Pre. Em đã so với Emm Labs, Wadia, Esoteric, Acustic Art, Meridian cùng tầm tiền thấy em Audio Aero rất hay mà lại chưa có FC của riêng mình trong khi em được biết có vài bác cũng đang xài AA nên mở box này cho các Fan của CDP Pháp này giao lưu.

Tags:
  2. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Chúc mừng bác có cdp mới, bác review qua khi ghép với K6 đi.

Trần Đình Lê Vũ likes this.
  3. phuctx

phuctx Advanced Member

Em có AA cỏ Prima mà em thấy quá hay trong tầm tiền (khi em mua) xin tham gia AA Phan cờ lắp ...

4. trungphat69

trungphat69 Advanced Member

AA Capiotol Ref SE xuất âm đèn,
    Đầu cd aero này muốn hay , máy phải để chờ nóng hơn 1 tiếng thì nó mới hát hay .

5. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Bác chủ cho e hỏi thăm giá rổ e nó bi nhiu vậy bác? có dễ tìm ở VN kg bác? nghe bác review về e nó hấp dẫn quá làm e ghiền quá :) thanks bác

6. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Em đến với AA Capitol là do anh bạn cho mượn chiếc AA Prima nghe thử thấy hay quá. Máy Prima này giá list là 2700$ giá các shop ở VN đang bán hàng dùng lướt là khoảng 40tr. Với gu nghe của em là vocal và trữ tình thì em Prima này hay ngang ngửa hoặc sau khi nghe hơn 30 phút thì thậm chí là hơn một số CDP giá gần gấp đôi nó.
    Em có nhiều nhạc lossless nên cần CDP có cả cổng digi-in nên ngắm em AA Capitol. Đang tính ship về thì lại gặp được một em Capitol Reference SE giòng cao nhất của Capitol.

Theo em biết thì hiện tại Audio Aero có 4 loại CDP từ thấp đến cao là: Prima, Capitol, La Fontain, La Source. Trong đó AA Capitol lại gồm có: Capitol trơn, Capitol Reference và Capitol Reference SE (Signature Edition). Ngoài ra AA còn có giòng máy discontinued là AA Prestige có SACD.

Giòng máy AA Capitol dùng bộ cơ Philips CDPRO2 gắn trên đế nhôm và bộ giảm chấn chống rung bằng cao su, với chip giải mã Burr-Brown PCM1792 24 bit / 192 kHz

Tất cả các CDP của Audio Aero đều xuất âm đèn bóng tiểu 6012W và có hộp giải mã riêng độc quyền S.T.A.R.S. 2 ®. Cặp đèn dùng trong Audio Aero là loại được xử lý Cryo và hàn trực tiếp vào bo mạnh. Theo em đây chính là bí quyết để tạo ra chất âm đặc trưng cho AA.

7. NhanDanTe

NhanDanTe Advanced Member

Hp mới ngó qua đã có đến 3 nàng AA yểu điệu thục nữ, lại sắp có bác nữa ngó nghiêng muốn cưới thêm AA về làm lẽ bổ sung cho Meridian. Nghe đâu bác này chơi kiểu: 60p đầu cho Meridian đá hiệp phụ trước, đợi AA nóng máy mới đá hiệp chính sau :D
    Sáng mai mời bác quá bộ qua cafe 18 để ae còn có dịp chia vui cùng bác nhé.

Attached Files:

8. nongdantapnghedai1

nongdantapnghedai1 Advanced Member

bác nghiên cứu khá kỹ về dòng này nhỉ? nếu nghe nhạc lời thì em này khó có đối thủ đấy.em này mà mod đôi bóng bút chì gấu thì còn hay hơn nhiều :)

9. nongdantapnghedai1

nongdantapnghedai1 Advanced Member

lại bị tin đồn nó kéo đi hả :)

10. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Em CDP của em đã lên SE rồi bằng cách thay 2 tụ Hovland bằng tụ Teflon đặt trên tấm chống rung đặc biệt, 2 bóng đèn 6021 được xử lý bằng Cryogenically ngoài ra còn thay một số linh kiện trên bo mạch nữa nhưng họ bí mật. Chi phí nâng cấp từ bản thường lên bản SE mất hơn 1000USD. Hiện tại em chỉ có thể nâng cấp tiếp bằng thay dây nguồn stock của hãng bằng dây nguồn cao cấp. Em đang tính thử sợi Shunyata helix không biết có được không.

11. pheulong

pheulong Advanced Member

rắn nó cắn là chết đấy anh :lol: thích thử sợi gấu hơn a-lo em mượn được cho anh thử :)

12. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Tụ teflon trong e này là tụ tốt nhất thế giới hiện tại mà e biết đó là Vcap, bác thử mở máy rùi show ít ruột gan e nó lên được ko bác, e nghĩ nếu bác máu thì vẫn có 1 số chỗ có thể nâng cấp được nữa ngoài cái dây nguồn ra :D

13. nhat_quang

nhat_quang Advanced Member

Em thấy trên AudiogoN đang bán 2 em này:
    http://app.audiogon.com/listings/audio-aero-prestige-sacd-cd-player-pre
    http://app.audiogon.com/listings/audio-aero-capitole-reference-redbook-cd-pre
    Như thế là aero còn có thêm loại Prestige (loại này chắc cao hơn Capital vì giá 2 em này chào bán lệch nhau khoảng 1 ngàn $) nữa chứ không chỉ 4 loại Prima, Capitol, La Fontain, La Source.

Danh sách một số CD Aero đang chào bán trên AudiogoN http://app.audiogon.com/listings?utf8=✓&search_text=Audio+Aero, em thấy giá cũng toàn là mềm mại đây, nếu thực sự Aero hay ho thì anh em ta tranh thủ khuân về chơi nha :lol: .

14. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Thôi rồi :D .............................................................................................. :D

15. HP_audio

HP_audio Advanced Member

Mềnh sài thèng CD AA này,, nghe Vocal thì thui rùi lượm ơi,,, còn các thể loại khác thì chả biết,,, nhưng đúng thật nghe muốn hay thì bật phải nóng nóng nên mới phát huy hết chất âm của nó, chứ còn bật cái nghe luôn thì chả thấy nhạc tính đâu cả

16. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Cái gì muốn hưởng mà chả phải khởi động làm nóng :lol: :lol: :lol:
    Bật máy lên để đấy đi pha ấm trà thật ngon chờ cho trà nước ngọt nhất thì cũng là lúc nghe hay nhất. :D

17. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Vụ này em mật báo cho bác sau 5 phút, em chỉ xin trích 5% vào mấy ấm trà hnao e ghé anh nghe thử thôi đấy anh nhé

18. nghia19712002

nghia19712002 Advanced Member

Bác mua Capitol Reference SE mấy tiền bác ơi, em cũng đang định học tập bác đây.

19. khai_dvport

20. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Bác định dìm hàng để mua Prestige phải hông?
    Em thấy mấy em AA này thuộc diện lá ngọc cành vàng, cũng kênh kiệu yểu điệu lắm cơ thế nên ai yêu em nó là cứ phải nhẫn nhịn và chìu chuộng hết mình thì em nó mới thể hiện tốt được.
    Theo em chơi AA thì vẫn nên có CD khác nữa; trong thời gian chờ chè ngấm thì mình nghe tạm vài bản sonata cho chè nó ngon hẳn rồi sau đó chuyển sang AA cho mấy em Vocal thể hiện thì hết sảy :D .

21. khai_dvport

Bác định dìm hàng để mua Prestige phải hông?
    Em thấy mấy em AA này thuộc diện lá ngọc cành vàng, cũng kênh kiệu yểu điệu lắm cơ thế nên ai yêu em nó là cứ phải nhẫn nhịn và chìu chuộng hết mình thì em nó mới thể hiện tốt được.
    Theo em chơi AA thì vẫn nên có CD khác nữa; trong thời gian chờ chè ngấm thì mình nghe tạm vài bản sonata cho chè nó ngon hẳn rồi sau đó chuyển sang AA cho mấy em Vocal thể hiện thì hết sảy :D .[/quote]

Prestige nhiều tiền quá, nếu chơi chỉ dòng Prima thôi, Không có nhiều hìu mà chơi gấu như các Bác ấy được! :D thôi rồi............ :D

22. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Em là đã biết bác thích AA nào rồi, thôi đừng giấu lòng mình nữa nhé, mà hình như còn là AA họ LA gì đó cơ, khai thật với bác là em mới có tình báo tinh tường lắm đấy. Mà ( :D thôi rồi............ :D) là gì ý nhỉ mà em dịch mãi cũng không hiểu được thế :?: .

23. khai_dvport

Nghe vocal thì thôi rồi!

24. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Bác ơi em thấy chân em nó dài lắm, nhan sắc thì chim sa cá lặn chắc được em nó phục vụ thì mê mệt lắm phải không ah?

25. HP_audio

HP_audio Advanced Member

Hềnh như cdp hãng AA của pháp này ít bác chơi nhở...

Share This Page

Loading...