Audio visual linh tinh lang tang

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by apham, 1/1/13.

1. apham

apham Advanced Member

@newwave: à vâng, cái này không phải của mình. Nhiều thứ trong topic này cũng không phải của mình. Audio linh tinh mà.
    Cám ơn bác.

2. apham

apham Advanced Member

Hôm nọ ghé nhà anh bạn giao lưu audio, anh này quan điểm là nghe âm thanh hay chứ không cần nhìn đẹp nên hệ thống nhà anh ấy setup trông cầu kỳ lắm. Nhìn ông này chất bao cát lên phê quá, hehe. Theo các bác làm như vầy âm thanh ra thế nào???

3. newwave

newwave Advanced Member

Trông vẫn đẹp, ko đến nỗi gọi là xấu đâu. Mấy bao cát có tác dụng thế nào bác?

4. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Bác này chắc loay hoay và vất vả lắm trong " Cái sự Nghe " của mình lắm đấy !

5. thientoan

thientoan Advanced Member

Chắc bác này lại tốn bộn tiền với Ô. X mài kéo rồi... :mrgreen:

6. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Không biết trong phòng nghe của bạn bác apham, chỗ ngồi nghe có phụ kiện đặc biệt gì không để tăng cảm hứng và tăng độ cảm thụ âm thanh :D

7. apham

apham Advanced Member

hihi, chính xác ạ. Tốn tiền ra phết ạ, nội bộ kệ chống rung cho dàn máy + loa cũng gần bằng nửa bộ loa ProAc rồi ;)

Nhưng có 1 phòng nghe riêng biệt mà setup như vậy hay hơn nhiều so với bộ dàn đặt trong phòng tóa toàng toạc của em ah ;)

8. apham

apham Advanced Member

Tuần rồi có vé trong tay mà không ra HN dự Sumo Contest và AV Show, buồn quá. Thôi ngồi làm hình up chơi vậy. Lại linh tinh lang tang ạ.

Nhân chuyến đến tham quan và tìm hiểu về thành phố Onomichi do chính phủ Nhật Bản mời để quảng bá du lịch, apham tìm hiểu về Dự án Bảo tồn nhà bỏ trống của TP này.

Onomichi có nhiều ngôi nhà bị bỏ hoang, có những ngôi nhà cổ hàng trăm tuổi giờ đây không ai sinh sống. Có 2 lý do chính, một là Onomichi là thành phố nhỏ, địa hình đồi núi nên những ngôi nhà này xây dựng trên các triền núi, đường dốc nhỏ hẹp nên rất bất tiện cho người dân ở đây sử dụng ô tô để đi lại; lý do thứ 2 là công việc ở TP này cũng khó khăn nên họ di cư đến các TP khác dễ sinh sống và làm giàu hơn.

TP có mục tiêu khôi phục 500 căn nhà cổ, hiện nay đã trùng tu và đưa vào hoạt động (làm quán cafe, quán bánh ngọt, điểm tham quan, nhà trọ...) cho 20 căn, đang trùng tu 80 căn để sớm đưa vào hoạt động. Điều đáng nói là chính quyền không bỏ tiền đầu tư vào dự án mà chính những người dân yêu mến thành phố họ tự bỏ tiền của họ ra mua lại các ngôi nhà bỏ hoang để đưa vào dự án với lòng yêu mến quê hương của họ. Tất cả điều này làm cho TP này là điểm đến cho khách du lịch.

Có vài hình ảnh chụp linh tinh lang tang về những món đồ audio trong các ngôi nhà bỏ hoang này.

Nhà cổ bỏ hoang như vầy

Một ngôi nhà đặc trưng với đầy đủ đồ đạc còn nguyên như hồi xưa có người ở vậy

Loa đài ;)

Một xưởng làm bánh kết hợp bán cả CD album mới ra lò. Bên ngoài họ để máy nghe nhạc để cho khách nghe thử các bài hát trước khi mua.

Hay

Mua bánh thì có em này phục vụ

Mua CD thì có các chị này phục vụ. Giấy gói CD to quá

9. apham

apham Advanced Member

Lâu lâu lại hẹn hò với topic cũ này

10. ducanh900

ducanh900 Advanced Member

Bác apham cho em hỏi có chỗ nào sửa nuc intel core i3 D3410YH ko? Ủa em tự nhiên lăn quay ra chết. Tắt đi và bật ko lên nữa

11. apham

apham Advanced Member

Bác đến chỗ hồi trước bác mua để bảo hành đi. Thời hạn bảo hành chắc còn hả bác vì cái máy này BH 3 năm lận.

12. ducanh900

ducanh900 Advanced Member

Em mua hàng Mẽo lúc Vn chưa bán bác ạ

13. apham

apham Advanced Member

Căng nhỉ, các cty ở VN (nhà phân phối, đại lý, TT bảo hành) không bảo hành hàng xách tay mà mình phải gửi về nơi bán để dịch vụ ạ.

14. apham

apham Advanced Member

Lâu lâu em lại vào cập nhật topic, tấm ảnh này chụp cũng lâu rồi và hiện tại thì hệ thống có nâng cấp 1 tí sau AV Show tháng 6 vừa rồi. Đấy cứ mỗi lần tham gia show thì về lại hao 1 chút xiền ;)

Quà Hà Nội ;)

15. uydo

uydo Advanced Member

Hôm đấy 3 bố con em ngồi với bác. EM tưởng bác mang bộ Gryphon về chứ

Thân ái

16. apham

apham Advanced Member

Em tính khuân về luôn mà bác Thiện Audio Space ngăn quá, bác í nói là ra bán hết lô CD/ LP rồi làm gì thì làm, thế là em lủi thủi ra bán CD kiếm bạc cắc ạ. Hihihi

17. welldonehd

welldonehd Advanced Member

Cặp Triangle nghe vẫn phê hở bác chủ? Sao ko thấy thông tin review em nó nhở :D

18. apham

apham Advanced Member

Cặp bookshelf Triangle Magellan Duetto này oánh ngon bác ạ, tiếng nó tươi trẻ nên phù hợp nhiều thể loại nhạc hơn cặp Tannoy Turnberry SE tuy nhiên nhiều khi em lại nhớ tiếng trầm đục của Tannoy.

Đổi qua cặp bookshelf vì di chuyển gọn nhẹ, ít tốn chỗ đặt loa bác ạ.

19. apham

apham Advanced Member

Sau khi đổi loa thì phải đổi amply và nguồn phát luôn. Sau 2 năm kết hợp với em gái Cary 303/200, nay đã đến lúc phải cho em gái ấy lui ra để thay bằng đối tác mới. Trước đây khi phối ghép em í với chất âm trầm ấm, khò khè của anh loa Tannoy thì nghe tạ, ổn. Nay khi chuyển sang anh loa Triangle đến từ Pháp thì cách ghép nối này lại sáng quá, hihi

Cô nàng Cary 303/200 HDCD 24bits/96KHz HDCD Player đang chờ chủ mới rước về ;)

20. apham

apham Advanced Member

Lưu lại hình ảnh 1 em DAC đã chia tay, hihi

Còn bộ amply Bel Canto thì hình ở đẩu ở đâu rồi nhỉ ;)

21. apham

apham Advanced Member

Ah, Bel Canto đây, mới lục ra hình

22. nhimcon2011

nhimcon2011 Advanced Member

Em này nhìn cổng phía sau nhiều tính năng quá Anh Pham nhỉ.................

23. apham

apham Advanced Member

Ừ, nó có cả USB DAC nữa (rất thời thượng nhá) nhưng em thử thì tiếng rất mỏng, nghe chán thua xa lắc cái Thivan TMS mà em đang dùng chứ chưa nói đến các DAC tầm 2K$ khác, hì hì.

24. apham

apham Advanced Member

Lâu lâu cũng nên tiếp xúc với các anh em chơi audio để thấy phụ kiện cho món này chúng rất đa dạng - trăm hoa đua nở - trăm nhà đua tiếng ;)

Cái ổ cắm này mấy căn nhà xưa trước giải phóng có nhiều, cách đây hơn chục năm khu chung cư chỗ em ở nhà nước cho sửa chữa lớn (chung cư thời Mỹ xây) thấy mấy ông mua ve chai cứ nhăm nhăm mua mấy cái ổ cắm âm tường giống như vầy (màu vân gỗ). Hóa ra là nó có giá ghê.

25. apham

apham Advanced Member

Sáng nay tình cờ đạp xe qua Điện Biên Phủ thấy đông zui ghé vô thì hóa ra người quen đang khai trương showroom audio mới. Thế là bon chen vào chụp choạch. Chúc mừng Hifiworld nhé.

Share This Page

Loading...