BÍ QUYẾT CHỌN LOA CHO AMPLI ĐÈN

Discussion in 'Thư viện VNAV' started by lonelyghos, 18/6/10.

1. quangtrang77

quangtrang77 Advanced Member

nói về loa klip thì có bác 0915234689 cũng có một đôi mà nghe nói ghép với amply bán dẫn nghe hết thuốc lun đới :lol:

2. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Thực ra với amply bán dẫn thì e đang ghép với NAD, ban đầu chưa thấy hay nhưng sau khi thay dây tín hiệu+ dây loa thì cảm nhận cá nhân cũng gần hết thuốc bác ạ. Nhưng e vẫn muốn trải nghiệm đèn đóm xem chất âm nó ra sao vì thấy nhiều cao thủ oánh giá đèn nó rất khò khè khi ghép chuẩn với loa độ nhậy cao. Bác nào tư vấn e cái "thần đền" phát nhé.

3. 0915234689

0915234689 Advanced Member

Bạn cũng giống Mình ,mình gép klip với bán dẩn cũng thấy rất hay rôi. Nhưng cũng muốn trải ngiệm thêm một tý đèn cho vui, sau bao ngày tháng ,được tư vấn từ các cao thủ có, thấp thủ có, em đã quyết định rước chim ưng leben 300 x về gép . Cảm nhận rất mềm mại, đúng chất đèn, phải nói là tuyệt vời, :)

4. quangtrang77

quangtrang77 Advanced Member

chim ưng leben 300 x này ghép với klip tuyệt vời chắc là nhờ sợi dây nguồn nordost vishnu phải không bác :lol: :lol:
    còn bác sao - mai gần hết thuốc thì cứ bám lấy ông 0915234689 này cho nó hết thuốc lun đỡ mất thời gian và tốn kém :roll: vì ổng này đã sàng lọc từ thấp thủ đến cao thủ ...........v.v roài

LắngNghe likes this.
  5. lonelyghos

lonelyghos Advanced Member

Từ lý thuyết đến thực hành
    Loa thì toa, ampli bé tí :D

Attached Files:

6. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Quá chuẩn bác ơi. Nhưng không biết ý bác ấy thế nào?
    Bác 0915234689 có thể cho e nghe thử e đèn của bác ko nhỉ, biết đâu lại hợp với loa cua e :D
    Nếu được pm e cái nhé, e ở HN.
    Cảm ơn bác.

7. audiocolor

audiocolor Advanced Member

Em đang tìm amply đè d0e63 ghép với 4425 MK, các bác chơi qua dòng loa này chỉ cho em với. Thanks !

8. phamdinhnghia

phamdinhnghia Approved Member

Bác chở loa sang nhà e ghép thử e vừa mới lấy cặp monoblok ja30 của audiokit biết đâu lại hợp với loa của bác thì sao ,ngon bổ rẻ.
    Nhà e ở f sài đồng long biên.0944992368

9. Bống Bang

Bống Bang Advanced Member

Thanks bác chủ thớt, đọc mới vỡ ra được nhiều điều.

Em cứ tưởng thì chỉ loa có độ nhạy cao thì mới ghép với ampli đèn, té ra không phải mà nguyên tắc chơi âm thanh là không có nguyên tắc nào cả :d

10. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Mình dang đánh ditton25 với amly đèn luxman LX 33 ,nay muốn nâng cấp sang đèn 300B mà ko biết nghe thế nào ?nhờ các cao thủ tư vấn dùm mình với.Thân chào

11. duongnv

duongnv Advanced Member

300b SE em đã đánh với dt 25. Được trung và cao.
    300b pp chắc ổn hơn. :)

12. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

Em đang sở hữu đôi Pioneer HPM 200 độ nhạy 89db ghép với đèn nào đc các bác? Một số bác nói nên tìm con Pre đèn ghép với Pow bán dẫn thì hay nhưng tù mù quá em chả biết thế nào? nhờ các bác tư vấn giúp em

Attached Files:

13. Vutung

Vutung Advanced Member

Biết là như vậy nhưng để kiếm được một đôi loa bookself độ nhạy cao,giá tiền bình dân để đánh với amp đèn SE là quá khó với một ng nghèo như em bác chủ ạ

14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Ampli đèn hay power đèn đều rất hay nhưng những con công suất cỡ 50 W trở lên giá khá cao . Con loa của bạn công suất max 200 w / 6 Ohms nên chọn con ampli đèn nào càng khoẻ đánh càng hay . Ít tiền chơi con ampli đèn 30 W trước , sau này nâng cấp dần

15. tamnguyencong

tamnguyencong Advanced Member

Topic rất hay, toàn cao thủ, em cũng tập toẹ âm thanh đổi đi đổi lại cũng kha khá tiền nhưng theo em nghe nhạc nó cứ phải lọ mọ đấu cái nọ ghép cái kia cũng là niềm vui nhưng em nghĩ quan trọng là gu nghe để chọn loa, xong chọn amp, xong từ thấp lên cao tiền. Đó là theo suy nghĩ của em.

16. tien195

tien195 Advanced Member

Cứ tưởng là mạch SE nó yếu, em dùng con 300B mạch SE mà khá mạnh

17. cuongeagles

cuongeagles New Member

Có ông anh tặng cho cái amply đèn 211se - 8om, các bác tư vấn dùm em vài dòng loa để ghép, em xài cd arcam 192. Cám ơn các bác

18. suotngayloayhoay

suotngayloayhoay Advanced Member

Topic rất hay đáng để nghiên cứu

19. hugoboss77

hugoboss77 Advanced Member

Bạn em chơi Haberth C7 ES2 thấy nhiều bác chơi Haberth thường ghép với Naim, LFD, Sugend, vậy ghép với đèn được không bác, hiện tại đang chơi amp 845 lái 300B.

20. Wilson Fans

Wilson Fans Advanced Member

Cám ơn chủ thớt về bài viết,tuy nhiên nội dung có vài điểm k chuẩn,nên xem lại. Trong bài có đoạn : “Tuy nhiên kinh nghiệm của những người chơi đồ đèn lâu năm cho biết, không nên chơi loa 4 Ohm vào ampli đèn, âm thanh sẽ khó hay. ”.Rất nhiều cặp loa hay với độ nhạy 4ohm và cho âm thanh tuyệt vời với Tube Amp.Hiện tại tôi cũng chơi Wilson Audio 4ohm bằng ARC VT100 MK3,âm thanh rất hài lòng,Dynamic rất tốt.
    2- Thông thường thì Audiphile sẽ chọn cặp loa họ thích trước rồi mới tìm Amp thích hợp để ghép chứ ít ai làm ngược lại !

21. Anh Dũng

Anh Dũng Advanced Member

Em đang tiếp cận với đèn, xin phép vào nghe kinh nghiệm của các bác !

22. Anh Dũng

Anh Dũng Advanced Member

Có bác nào đã ghép loa Sonus Faber Venere S với Octave 80SE cho em xin thông tin trải nghiệm để tham khảo !

phi_phi likes this.
  23. phi_phi

phi_phi Advanced Member

Loa bookshelf cho âm ly đèn em thấy có 2 loại này rất hợp vì thông số độ nhạy đều từ 90-92 db IMG_20210408_000314.jpg IMG_20210408_000230.jpg

24. H.T

H.T Approved Member

Nhờ các bác tư vấn giúp, em đang loay hoay vụ phối ghép loa với amply đèn, em chuyển từ bán dẫn sang đèn.
    Loa em dali epicon 6 (độ nhậy 88db, trở kháng 5om, công suất 50 - 175w, dải tần 35hz - 30khz) dòng nhạc thường nghe acoustic, pop, country music, blues, jazz, hòa tấu trung hoa ... phòng nghe khoảng 33m2.
    Em đang định ghép với một số đèn sau: cary audio CAD 300sei, unison research S6, roger magnum III, audionote corba, octave V40Se line...
    Các bác tư vấn giúp ghép với amp nào hợp ạ?
    Hoặc các bác có biết ampli nào ghép hợp thì tư vấn cho em ạ?

Trân thành cám ơn!

25. thangele

thangele New Member

Chào các bác! Mình muốn ghép amply đèn cho cụ Sansui SP2005 của mình xin các bác tư vấn giúp. Xin chân thành cảm ơn ạ!

Share This Page

Loading...