CHẤT ÂM CỦA ĐÈN MULLARD ?

Discussion in 'Đèn điện tử' started by nhacxua, 20/3/13.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Bạn tuongphong86.
    Bạn chịu khó liện hệ trực tiếp với bạn Hoangtrong . Bạn này là cao thủ chơi đèn . Hy vọng sẽ có nhiều lời khuyên bổ ích .
    Mình luôn tuân thủ theo chất âm của hãng sản xuất nên chỉ mua bóng theo chỉ dẫn của kỹ sư hãng .Hãng có khuyên mình mua bóng trên Tube Depot nên mình hay mua trên đó

2. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Em thường chơi đèn ít phổ biến với giá hợp lý bác ơi! Cho nên nếu chơi amp hãng mà thay bóng cổ nos thì thường là mắc tiền, còn độ lại chơi bóng gần tương tự thì không có bác nào dám mạo hiểm :lol:

hautiend likes this.
  3. quangngan

quangngan Advanced Member

Có bác nào chơi đèn
    E90CC chưa tương tương 6211 chập đôi . giá rẻ mà hay long life

4. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Ông @lenamvl lúc đầu thì nói mới chơi, khúc giữa thì nhận xét về kỹ thuật đèn như đúng rồi, cuối thì kết luận bừa bãi đèn tây đèn ta. Không hiểu mục đích của ông lên đay làm gì? NGƯỜI KHÔNG BIẾT KHÔNG ĐÁNG SỢ, CHỈ SỢ NHỮNG NGƯỜI ĐIỀU GÌ CŨNG CHO MÌNH HIỂU BIẾT
    Tại topic dây và nguồn điện nói " hệ thống của mình cân bàng nên thay dây đắt tiền chẳng cáo tác dụng , sang bên này thì nói thăng thiết kế mạch cho bóng tàu nên dùng bóng tàu tốt hơn các bóng khác, bên topic audiochoice khi người chơi có thăc mắc hỏi shop thì nhảy vào trả lời như nhân viên phụ trách khách hàng của shop.... Vậy thực chất ông này là ai, đề nghị anh em lưu ý :arrow: :shock:
    Đề nghị không biết thì trật tự , đi chỗ khác chơi cho anh em khác học hỏi

5. dunghd

dunghd Advanced Member

:D Mới đổi sang đèn Mullard, đúng là trung âm lồ lộ, ngọt ngào thật...

6. anhlongtranf

anhlongtranf Advanced Member

Các bác rành đèn Mullard cho em hỏi đèn này có do bổn hãng sản xuất hay hàng nhái, chất lượng, chất âm của loại nhãn này thế nào ah?
    Xin cảm ơn nhiều!

Attached Files:

7. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Bạn lenamvl là người nghe nhạc và nghe âm thanh . Mới chơi đèn được 3 năm thui . Vào đây để học hỏi , để thảo luận theo những gì mình học hỏi được từ các cao nhân , từ sách vở và từ thực tế .
    Nền kinh tế thị trường cho chúng ta một sự thật là nếu sản phẩm của anh tốt , giá cả hợp lý thì dù anh ở trong ngõ vẫn có người tìm đến .
    Mong sao Pre ,Power đèn của VN sẽ được các tạp chí chuyên về audio trên thế giới giới thiệu và có nhiều , rất nhiều người mua

8. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

" Bạn lenamvl là người nghe nhạc và nghe âm thanh . Mới chơi đèn được 3 năm thui . Vào đây để học hỏi , để thảo luận theo những gì mình học hỏi được từ các cao nhân , từ sách vở và từ thực tế .
    Nền kinh tế thị trường cho chúng ta một sự thật là nếu sản phẩm của anh tốt , giá cả hợp lý thì dù anh ở trong ngõ vẫn có người tìm đến .
    Mong sao Pre ,Power đèn của VN sẽ được các tạp chí chuyên về audio trên thế giới giới thiệu và có nhiều , rất nhiều người mua".

Cái gì không đúng thì nên tránh để sửa, thực chất ông là ai không quan trọng, ông chơi thế nào không quan trọng nên ông không phải trình bày. Có nhiều việc để làm lúc rảnh, đừng làm những việc không phải của mình, làm vậy kỳ lắm- vớ vẩn lắm , mất thời gian của anh em khác.

9. vangiangaudio

vangiangaudio Advanced Member

các bác cho em đánh dấu theo dõi nhé

10. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Bóng này zin hãng đấy bác ơi, nhưng nó là thế hệ thứ 3 rồi (logo mặt mèo), khoảng thập niên 70.
    Chất âm không bằng các đàn anh thập niên 50, nhưng bóng Nhật, Nga cùng loại thì thua xa vài bậc

11. Vinyl_Audio

Vinyl_Audio Approved Member

Em sử dụng đèn 12au7 của Brimar thấy rất hay. So sánh với Mullard thì có nhiều điểm chung. Tuy nhiên giải cao của đèn Brimar em nghe hay hơn

12. Đào Trọng Hùng

Đào Trọng Hùng Approved Member

Nghe các bác bàn em thấy phê. Cho em hỏi nếu mua bóng 12ax7 mullard ở đâu chuẩn ạ. E cảm ơn.

kienbloc likes this.
  13. kienbloc

kienbloc Advanced Member

Em còn 1 cặp 12ax7 mular square gette và 1 cap 12ax7 siemens trip meca! Tuyệt đẹp, Bác nào quan tâm LH em ah

Share This Page

Loading...