Clone Dynaco ST70 MKII-Ampli đèn phổ biến nhất mọi thời đại.

Discussion in 'Đèn điện tử' started by Ultraline, 18/7/11.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tcqanh

tcqanh Advanced Member

em đã trình bày vụ opt SILK đó các cụ. ai đi Thailand hoặc Hongkong là mua được ngay. em đang dùng opt hãng này, thấy chất lượng rất tốt.

bác nào mua, cho em ké 1 cặp.

hàng quấn tay tại vn mình... thì hên xui :wink:

2. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

Em xin mạo muội lập danh sách đặt mua OPT Thái. Em định đặt loại công suất lớn lớn 1 chút, ít nhất đáp ứng được với EL34, nếu được 6550 thì càng tốt. Giá thì có thông tin từ bác sỹ rồi, chắc cũng dễ chịu.
    1. tcquanh - 1 cặp,
    2. tranguyennguyen - 1 cặp.
    Mời các bác tiếp :mrgreen:

3. tcqanh

tcqanh Advanced Member

thành viên chúng ta có ai công tác Thai hay HK sắp tới thì tốt quá. vì opt nặng, tiền ship cao lắm. hãy đọc thông số và cách đo của họ thì thấy opt quá đạt :D

bác Tra, anh cứ đặt cặp PP 5k 50w là chơi cho các loại bóng 5 cực thông dụng tuốt

4. tranguyennguyen

Vâng, thống nhất là OPT PP 5k -50 W. Cứ đăng ký xem số lượng thế nào thì sẽ có phương án chuyển về thôi. :mrgreen:

5. anhtuanhpqn

anhtuanhpqn Advanced Member

Em thấy chỉ có loại 4,6k hoặc 6,6k/40W thôi mà. Giá quy đổi khoảng trên dưới 6 triệu các cụ nhỉ.

6. garbolino

garbolino Advanced Member

Món OPT này thì em không biết, nhưng em biết rất nhiều đồ gia dụng đóng mạc Thái được sản xuất bởi mấy chú Ba tàu trong Chợ lớn, xuất qua Thái rồi từ Thái nhập lậu vào VN, hic, hy vọng mấy cục OPT không nằm trong tầm ngắm của mấy chú. :mrgreen:

7. tranguyennguyen

Có lần em đã được tham quan nhà máy sản xuất biến áp, choke của 1 hãng rất rất rất tên tuổi của Hà Lan đặt tại ... Thượng Hải. Có lẽ dây chuyền sản xuất cũng chẳng hơn VN, có điều vật tư của họ được kiểm soát rất tốt. Khâu xử lý tẩm vecni lại rất bình thường, không phải quy trình hút chân không. Thế nên chất lượng sản xuất cuối cùng cũng ... thường thôi, tuổi thọ thấp hơn hẳn hàng chính quốc sản xuất.
    Còn của Thái lan bọn em cũng đặt hàng rồi. Chất lượng không quá xuất sắc nhưng độ đồng đều cao. Có điều càng ngày đồng bạt càng lên giá nên khó cạnh tranh với hàng sản xuất ở TQ và Úc

8. garbolino

Vâng, ý em muốn nói nhiều khi .... người tốt ở quanh ta mà ta mãi đi tìm đâu đâu. :lol:

9. tranguyennguyen

Em nghĩ vụ OPT khoai nhất là tìm được fe và thiết kế chuẩn cho bộ fe đó. Vẫn đang loay hoay ạ, nhà em thành kho phế liệu rồi :( :mrgreen:

10. oldchip

oldchip Advanced Member

Cụ UL đang bế quan luyện công nơi mô. Mở cửa tằng hắng phát cho đồng môn, đồng đạo nghe tiếng và để biết thuyền vẫn đang chạy. :mrgreen:

11. ssass

ssass Advanced Member

Em thấy các topic về OPT đã đưa sẵn công thức tính toán , sơ đồ chính xác từng vòng dây cho bóng EL34 . Sao các bác còn lăn tăn ?
    Gần đây nhất là cách quấn của cụ SAA , show lên 100% rồi , suy nghĩ gì nữa mà không làm .
    Fe cực xịn hoặc Fe đặt như hãng - không có thì xài Fe M6 xám thường hoặc đen vẫn tốt chán . Nghĩ chuyện bỏ 6 triệu ra mua cặp OPT thường thường , sao mà xót quá .

12. mimosalq

mimosalq Advanced Member

Em chu du miền tây ít hôm thứ hai em về tiếp nhiên liệu cho thuyền chạy tiếp ạ.

13. vuthehoa

vuthehoa Advanced Member

Ghé thăm bà ngoại sắp nhỏ giúp em nhé anh,uống với mấy ông anh vợ giúp em vài ly nhé anh(à quên không biết anh có đi Mộc Hóa không nhỉ)

14. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Hàng quấn tay mới là DIY con mua đò hãng ai chả biết là nó chuẩn, như vậy ai gọi là DIY nữ mà gọi là đi mua Y nhưng đôi khi còn phải kêu hàng quấn tay bằng cụ

15. truong_tran_van

Hàng quấn tay mới gọi là sáng tạo nghệ thuật chứ còn đi mua dễ cho các bác dày đạn thôi. Đi mua là thưởng thức của người khác làm mới biết hay hay dở chứ

16. garbolino

Nhiều khi cắn trái ớt nhưng miệng vẫn phải cười tươi cụ ơi :lol:
    Lỡ bỏ số tiền lớn ra mua rồi sao dám nói dở.

17. truong_tran_van

Vâng em cũng nghĩ vậy. Dù sao anh em nên nêu cao tinh thần DIY cho đúng nghĩa của những người kỹ thuật yêu nghệ thuật đúng không các bác.

18. newpower

newpower Advanced Member

Thailan va Vn trinh độ cũng như nhau thôi, Bác nào mua về so với đồ Em quấn nếu thua Em chịu mất xác + 1 thùng 333. Trong kho Em hết Fe 32 rồi nhưng còn Fe35 có thể quần được khoảng 3-4 cặp. Bác nào cần Em quấn cho nhưng giá 1T5 1 cặp thì mới đủ tiền Fe và dây.Ít nhất cũng 2200K /1 cặp Em mới làm cho các bác được. Lưu ý tối đa 4 cặp thôi nhé. Thời hạn giao tối thiểu 1 tháng sau

19. garbolino

Vấn đề là quan niệm thôi cụ ạh, thường thì "bụt chùa nhà không thiêng", mấy anh xài chữ giun ấy nhiều khi quấn OPT cũng thường thường, đo đạc thì tượng trưng vậy thôi, nhưng chủ yếu là .... hàng ngoại, nên chắc chắn phải hay :lol:
    Thêm cái nữa là các cụ không để ý, chứ mem trên 4r này thiếu gì ông quấn OPT, chất lượng cũng đã được kiểm chứng, các cụ cần thì cứ PM cho họ, bác Newpower là một ví dụ cụ thể.
    Thực ra thì em thấy cũng khá nhiều tay quấn OPT mà chất lượng đã được công nhận, sẵn sàng nhận quấn gia công, nhưng ngay trên topic họ ngại không muốn nói thôi. Vì nhiều khi có ông mod nào đó đi ngang, chưa kịp đọc khúc đầu, khúc cuối thì chưa thấy, mới thấy khúc giữa đang chào giá thì coi như cụ ấy lãnh thẹo :lol:

20. audiofind

audiofind Advanced Member

em đọc tài liệu quấn opt chẳng tìm thấy bíkíp đâu cả. Đo đạc 1số opt của hãng cũng chẳng tìm thấy bíkíp, khui vài cục hãng càng không thấy gì, quấn đại là ra...hãng làm còn đơn giản hơn mấy cụ diy nhà mìnn nhiều, về đo đạc thì Việt nam muôn năm. Các cụ cứ mạnh dạn dùng hàng VN, tốt nhất là tự dệt cho mình 1 cục để luyện cơ bắp luôn. :lol:

21. tranguyennguyen

Nghe chừng vụ đặt OPT Thailand này không được hưởng ứng rồi.
    Thực ra cá nhân em cũng không hề muốn mua, kể cả mua có dùng tốt cũng không sướng vì không phải thành quả DIY của mình. Em sẽ tham khảo các tài liệu trên 4rum mình và 1 số tài liệu khác, nêu ra vài sơ đồ cuốn cho các loại fe khác nhau. Có gì các cụ chỉ bảo nhé. Cảm ơn trước thật to :mrgreen:

22. GOHOME

GOHOME Advanced Member

Chào các bác !
    Em đang bơi vào bờ bằng ... OPT Audio research Classic 30 ( chạy đèn KT88 ) .
    Quấn thứ tự từ trong ra ngoài , đánh dấu đầu dây theo hình , sau đó đấu nối lại ví dụ A với A , 4 ohm với 4 ohm v.v...
    p/s : Quấn kỉ một chút mới lọt cửa sổ , đưa vào ê-tô ép nhẹ .
    Fe của họ nhìn thường lắm .

Attached Files:

23. newpower

newpower Advanced Member

Bác Go Home xem lại thử cuộn 4-8 ohm là 17 vòng hay 13 vòng

24. tranguyennguyen

Em đăng ký 1 cặp nhé. Nếu ít người đăng ký thì cho em luôn 2 cặp. :oops: Bác cho em loại dùng được cho bóng 6550 luôn. Thanks.

25. tranguyennguyen

Cảm ơn bác rất nhiều. Bác xem hộ nếu muốn lấy thêm đầu UL có được không nhé.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...