Clone Dynaco ST70 MKII-Ampli đèn phổ biến nhất mọi thời đại.

Discussion in 'Đèn điện tử' started by Ultraline, 18/7/11.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Các bác ah! Các bác nên ủng hộ hàng Việt Nam, mà tốt nhất tự dệt cho mình một cặp. Theo em bác newpower đã nói vậy anh em ko có điều kiện tự dệt thì PM cho bác ấy dệt cho một cặp. Còn chạy chưa ưng ý thì điều chỉnh lại dễ dàng thôi, mua hãng nếu ko ưng ý gửi về hãng quấn lại ư, chẳng nhẽ lại quẳng.

2. GOHOME

GOHOME Advanced Member

Nếu UL là 40% thì từ HT 1 và 2 đếm đến 336 vòng bác đấu dây ra . Nhưng công suất KT88pp ờ chế độ UL với tiết diện lỏi 18.56 Cm2 thì hơi ...mệt :D .

3. GOHOME

GOHOME Advanced Member

XA-RI
    Em coi lại rồi 17 vòng anh út , họ chập 3 sợi dây đường kính 80 quấn vừa đủ 1 lớp ngang .

4. truong_tran_van

Dây 80 bác đo cả lớp men hay đường kính thật

5. GOHOME

GOHOME Advanced Member

Hehe dây mỷ tính theo AWG , em đem ra chổ dây đồng => họ bán cho dây 80 :wink: . Không biết có tính men chưa ! classsic 30 là 30W một kênh , tính ra đường kính dây được mà bác .

6. truong_tran_van

Nểu bác đưa cho mấy ông bán dây đo dây bác tháo thì đường kính dây là đường kính của dây đồng đã trừ lớp men. Vì dây với lớp men cách điện có độ dày khác nhau nếu khung biến áp có kích thước bằng nhau thì thì số vòng cho một lượt cũng sẽ khác vấn đề này cũng cần tính. Còn các bác mà đo đường kính dây không trừ men ra bảo họ bán cho kích thước đo thì họ bán kích thước dây đồng đã trừ lớp men cách điện đấy. Vì vậy dây mua sẽ có đường kính thật lớn hơn đấy

7. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

Attached Files:

8. giaothu

giaothu Advanced Member

Đây nữa bác tranguyenguyen

Attached Files:

9. mimosalq

mimosalq Advanced Member

Bạn newpower ơi ra tay giúp mình vụ biến áp này nhé.Đèn thì có vẽ sẽ tạm ổn.Biến áp thì còn đang mắc nợ mấy bác,rẽ mà hay là bài tóan khó quá...Mình muốn nó phải hay chứ quấn cho có thì em thua vì khái niệm "làm cho có" không tồn tại trong đầu mình.Hôm nay mình sẽ họp với thuyền trưởng xem sao?Xin lỗi các anh em vì sự chậm trễ này.Bên GM cũng rất khó nhưng em đã làm chủ được kỹ thuật và nguồn linh kiện nên cũng nhẹ người.

10. tranguyennguyen

Có vấn đề gì bác cứ thông báo để mọi người đỡ sốt ruột, đồng thời mỗi người 1 tay 1 chân góp vào có khi lại giải quyết được vấn đề, có khi 1 mình bác âm thầm làm rất vất vả mà có khi không hiệu quả. Thân.

11. mimosalq

mimosalq Advanced Member

Cảm ơn bác rất nhiều vì những dòng này.

12. newpower

newpower Advanced Member

Cặp của bác nguyen đặt hôm nay sẽ xong cục đầu tiên, mình sẽ cố gắng xong trước ngày 5/10 để khoảng 10/10 sẽ đến tay bác

13. tranguyennguyen

Cảm ơn bác.
    Em cũng đã tập kết đủ vật tư để cuối tuần này chiến 1 cặp theo đúng sơ đồ của Dynaco A 470. Em cũng bắt chước bác chuyển sang fe 35x50 cho nó xông xênh, hôm nọ kiếm được 1 cặp khá đẹp. Hy vọng đến 10/10 có cái để so sánh :mrgreen: ( biết chắc thua rồi).
    Bác cho 5 xu ảnh tiến độ để topic có thêm chút sinh khí đê :lol:
    @ bác mimo: Vụ em đặt bác vẫn không đổi nhé. Bác và bác Untralines vẫn nhớ giúp em 1 cặp cuốn hoàn chỉnh + 1 cặp fe nhé. Thanks.

14. trung3010

trung3010 Approved Member

Các bác cho em hỏi dự án này đang bế tắc ở điểm nào mà mấy tuần nay vẫn dậm chân tại chỗ vậy?
    Em muốn tham gia mà thấy mấy tuần rồi chẳng có gì tiến triển cả?

15. newpower

newpower Advanced Member

Cặp của bác nguyen đặt hôm nay sẽ xong cục đầu tiên, mình sẽ cố gắng xong trước ngày 5/10 để khoảng 10/10 sẽ đến tay bác[/quote]
    Cảm ơn bác.
    Em cũng đã tập kết đủ vật tư để cuối tuần này chiến 1 cặp theo đúng sơ đồ của Dynaco A 470. Em cũng bắc chước bác chuyển sang fe 35x52 cho nó xông xênh, hôm nọ kiếm được 1 cặp khá đẹp. Hy vọng đến 10/10 có cái để so sánh :mrgreen: ( biết chắc thua rồi).
    Bác cho 5 xu ảnh tiến độ để topic có thêm chút sinh khí đê
    :lol:
    @ bác mimo: Vụ em đặt bác vẫn không đổi nhé. Bác và bác Untralines vẫn nhớ giúp em 1 cặp cuốn hoàn chỉnh + 1 cặp fe nhé. Thanks.[/quote]
    Mình chỉ dám chắc khg thua OPT Silk (Thai) thôi vì thử rồi chứ khg dám nói chắc là hơn đồ DIY của VN. Vụ Ảnh để mình mượn cái máy KTS mới chụp được

16. Baoanh_Hue

Baoanh_Hue Advanced Member

Thuyền trưởng, hoa tiêu và thuyền viên trên tàu bị bão số 4 đánh dạt về phương trời nào rồi nhể :lol:

17. mimosalq

mimosalq Advanced Member

Thuyền trưởng bệnh nặng các bác à.Bác ấy đi nạo xoang vòm mũi sưng vù và sốt nhiều lắm ạ.Riêng em đang chờ lệnh.Em xin hỏi trớ AB ngòai nhật tảo bán 400.000 1kg mua được không a?Em tính mua rồi lựa cho ST70 này.Thân.

18. anhtuanhpqn

anhtuanhpqn Advanced Member

1kg được mỗi loại mấy con anh Quang, ngon mua giúp em một bịch rồi gửi nắng cho em :D

19. tranguyennguyen

Xin chia buồn với thuyền trưởng.
    Chúc thuyền trưởng may khỏi bệnh.

20. garbolino

garbolino Advanced Member

Rẻ thì có rẻ thật nhưng những con phù hợp ít lắm đại ca ơi, còn toàn những trị số gì đâu không àh, dùng lắp cho cái gì ấy chứ không phải thiết bị Audio đâu :(

21. phongftk

phongftk Advanced Member

Bão số 4, số 5 ập đến dồn dập, làm dự án mùa này thật là khổ. Thuyền trưởng bệnh, thuyền viên có khi mời Jack về lèo lái thuyền quá. Em góp vui cho các bác phấn chấn. Chúc các bác qua được giông gió.

22. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Em nghĩ có khi hít khói thơm thơm của nhựa thông nhìu mũi rễ cháy lắm :mrgreen:

23. mimosalq

mimosalq Advanced Member

Trưa nay bác UL gọi em để giao đèn cho anh em mà em lại có việc chẳng đặng đừng phải đi...Trời ơi sao không đúng dịp vậy trời.

24. tranguyennguyen

Khảo dị:
    2 tin, 1 tin vui và 1 tin buồn:
    1. Tin vui: Đã có bóng,
    2. Tin buồn: Trưởng máy chưa đi lấy được.
    @ bác mimosalq: Bác gửi luôn cho em 2 PCB UCL, bộ linh kiện của GM (đầy đủ để lắp trên 4 PCB: 2 nguồn, 2 công suất, không FET công suất) và 1 cặp fe 32 nhé. Thanksss :p :mrgreen:

25. vuthehoa

vuthehoa Advanced Member

Khảo dị:
    2 tin, 1 tin vui và 1 tin buồn:
    1. Tin vui: Đã có bóng,
    2. Tin buồn: Em bị đơn vị điều trực thăng đến đón về rồi vì nghe tin bão đơn vị lo em lênh đênh trên biển ảnh hưởng đến tài nguyên của quốc gia nên đón về sớm đành tạm biệt các bác trên tầu, em đón các bác ở trên bờ vậy.Em sẽ sớm đưa hình cái trực thăng của em lên cho các bác oánh giá nhé,chất âm thì mấy bác thẩm định rồi em không có Rì bình loạn thêm cả. :lol: :lol: :lol:

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...