Định dành ít tiền mua thêm cái Tube nhờ các anh tư vấn

Discussion in 'Đèn điện tử' started by khanh3tk, 4/12/08.

1. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Loa thì em có 2 đôi loa cổ không rõ thông số 1 của ý 1 của nhật và 1 đôi BS của Yamaha độ nhạy 90 giờ đang chơi với toàn bán dẫn!
    Cũng mơ ước có 1 cái ampli bóng mãi mà chưa có tiền bạc và thời gian!
    Từ giờ đến tết em cố tìm mua 1 cái đơn giản thôi cái chính là giá không cao bền và chất lượng âm thanh như ampli bóng là được! Hình thức và kích thước em không quan trọng lắm!
    Về DIY thì với em kiến thức về tube em = 0 thời gian thì đi làm hoặc đi công tác suốt! Kinh tế thì không dư dật nhưng máu thì vẫn có!
    Các bác nhiều năm kinh nghiệm và đã từng như em giúp em kiếm 1 con ampli như mong muốn với! Em chỉ mong các bác chỉ đường em đi, cho em biết học phí phải đóng sẽ là bao nhiêu!

Cám ơn mọi người trước!

YM: khanh3tk
    ĐT: 0913581449

Tags:
  2. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Bác cho tên, hiệu loa cổ của bác thì anh em mới biết mà khuyên nhủ chức bác?

Còn lại là bác định đầu tư khoảng bao nhiêu và để nghe nhạc gì nữa?

3. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Nhạc nhẹ thôi ạ! nhạc vàng nhạc jazz, rock nhẹ kiểu Dire Trains! Còn loa thì nó 3 đường tiếng bass 25cm và 1 cái 2 đường tiếng bass giấy cũng tầm 25CM em chưa đánh bóng bao giờ nhưng thôi cứ mua về thử bác ạ!
    Amply bóng thì loại nào tương đương với giá tiền thôi
    Em ví dụ đơn giản em toàn chơi amply nhật trong tầm tiền 3tr trở xuống CD dưới 2tr còn loa được thừa hưởng! Nên em nghĩ amly bóng em cũng không dám cầu kỳ mà! Đồ lắp ráp DIY hay China cũng được! Chỉ để mở rộng tầm mắt thôi!
    cám ơn anh!

4. dungkhanh

dungkhanh Advanced Member

Chào bác
    em nghĩ rằng đã đam mê thì bác nên ráp lấy 1 cái tận hưởng sản phẩm của mình mới thấy hay
    ( mặc dù em toàn xài bán dẫn ) :mrgreen:
    Bù lại em lại có 1 ít đèn bác thích em tặng cho mấy cái 6h1 và 6h6 em cũng bán đèn nhưng mà thấy bác mê thì em tặng cho khoảng 5 hay 6 quả thì cũng không có gì
    thế nhé
    có đam mê thì hãy cố làm . chúc bác thành công . em ở biên hòa số dt của em là 0903392744 Khánh
    khi nào bác ghé thì nhắn tin cho em , em đón . anh em sì gòn cũng có mấy người biết em đó hì hì
    thân

5. TUAN Q11

TUAN Q11 Advanced Member

bác khánh nhiệt tình với ae quá.như vậy mới lá fanl audio chứ.hôm nào rảnh e lên xin bác ít quả 300b hen

6. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Em xin ít quả 2A3 thôi.

7. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Cám ơn bác khánh chắc thấy em giống tên bác! Em chẳng dám xin đâu! Để em kiếm được cái bệ máy nếu là loại j thì em mua bóng của bác rồi bác KM thêm cho em có đồ tháo ra đút vào thế là bác tốt với em lắm rồi! Mong rằng có dịp giao lưu với bác!

8. dungkhanh

dungkhanh Advanced Member

Độ này bận wá ít online được . bác thông cảm
    có gì cần thì bác cứ gọi em nhá ! :lol:

9. hungcuong

hungcuong Advanced Member

Vậy là mở toppic ra để chào hỏi nhau.
    Em chào các Bác dungkhanh, khanh3tk và tuan khung ạ.

Share This Page

Loading...