Độ/Nâng cấp Pre Dynaco Pas3

Discussion in 'Đèn điện tử' started by music-lover, 22/2/14.

1. music-lover

music-lover Advanced Member

Chào các cụ,
    Em đang dùng pre Pas3, nay muốn nâng cấp/độ lại vì muốn chất lượng hay hơn và cũng vì con pas3 của em khi vặn to lên thì tầng phono bị sôi (kiểu như sôi ù do tự kích?) cụ nào đã từng làm hoặc có kiến thức về vụ này xin chỉ giáo cho em ạ, cám ơn các cụ

Tags:
  2. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Không biết hiện tại bác đang sài bóng gì cho em Pre này. Phần phono khi mới mua về có bị vậy không bác (Không biết em pre này lúc bác mua còn mới không) :)

3. music-lover

Dạ pre này đương nhiên là cũ (vì làm gì có mới) , nhưng ruột thì long lanh, chưa chọc ngoáy gì cả, phần CD thì OK, chỉ có tầng phono bị sôi khi vặn to (cũng là to mức vừa phải thôi chứ không phải nghe gớm gì, ví dụ nghe bình thường thì vặn khoảng 11h thì vặn đến quá 12 h là sôi). đèn đón thì một đôi JJ 803 EC mới, một đôi Dynaco nguyên bản đi theo, em đã thay đôi Dynaco này bằng đôi GE quân sự khá ngon nhưng vẫn sôi, không thay đổi gì, em đồ rằng có thể do em này đã SX lâu rồi lên linh kiện tụ tị , trở chiếc đã kém chăng?

4. Pilab

Pilab Advanced Member

5. huyhoanghp96

6. huyhoanghp96

Phần phono có nhiều nguyên nhân dẫn đến sôi ù, có thể là do phono mà cũng có thể là do kim của bác không hợp trở kháng ( Không cắm tín hiệu vào vặn volume lên có sôi không bác).
    Em xem mạch thấy phần pre nó lằng nhằng lắm thứ quá, là em thì sẽ cắt bỏ một số thứ không cần thiết :wink:

7. music-lover

Phần phono có nhiều nguyên nhân dẫn đến sôi ù, có thể là do phono mà cũng có thể là do kim của bác không hợp trở kháng ( Không cắm tín hiệu vào vặn volume lên có sôi không bác).
    Em xem mạch thấy phần pre nó lằng nhằng lắm thứ quá, là em thì sẽ cắt bỏ một số thứ không cần thiết :wink:[/quote]
    Em dùng kim MM , hơn nữa cơ than chưa bật "ON" mà vặn to volum ở Pow lên là đã sôi ù rồi bác ạ,

Share This Page

Loading...