FAN REVOX CDP

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by pdluan, 27/8/08.

1. linhtrang

linhtrang Advanced Member

bác ''Minhnguyen76'' đang có đó bác ,tư vấn song sợ mua mất hay sao mà chốn mất tiêu rồi

2. Minhnguyen76

Minhnguyen76 Advanced Member

Em không có bác ơi, trước đây có một cái nhưng bán rồi giờ tìm mua khó quá

3. ducmdc

ducmdc Advanced Member

Không biết nên bán bớt em nào đây :mrgreen: hay để dùng cả hai?

Attached Files:

4. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

ui đẹp quá, em trên thấy đẹp hơn, hình như 727 phải không bác, trước em chơi 725 đèn không có xanh đẹp như vậy

5. ducmdc

ducmdc Advanced Member

Vâng bác ạ A727 & C221

6. ducmdc

ducmdc Advanced Member

Làm tí video cho sinh động, mời các bác nghe thử :D

7. chán - bán

chán - bán Advanced Member

Trước em cũng chơi 1 con A727 nhưng sao đèn không xanh ntn nhỉ? Mà em mở ra thấy chạy giải mã TDA1541A (không phải là TDA1541A S1) sợ bị thay giải mã em mang trả luôn :mrgreen:

8. ducmdc

ducmdc Advanced Member

Sao bác mang trả nhanh vậy :mrgreen: A727 sử dụng chip TDA từ 1541, 1541A đến 1541A/S1. Đèn xanh blue là chuẩn còn màu xanh green là đèn đã được thay. Việc thay đèn của mấy em này là hoàn toàn bình thường không vấn đề gì cả bác ạ.

9. chán - bán

Thế à bác? Em cứ sợ là đã bị thay giải mã rồi không còn Orig :idea:

10. linhtrang

May quá của em cũng là 1541a vậy là zin zùi , mà em thấy bảo con 727 thay con 1541a s1 vào tiếng hay hơn đã có bác nào thử chưa ạ , nếu bác nào thay rồi cho eim vài cảm nhận về sự khác nhau nhé , em cũng đang định thử nhưng ko biết liệu nó có đáng để thay ko vì ngje nói giá con s1 cũng vài trẹo

11. chán - bán

Em nghĩ là sẽ hay hơn bác ạ

12. linhtrang

Thi thoảng em lại vào xem mà chả thấy các bác ngó bài hay đăng mới gì cả , có bác nào có gì mới , hay , hoặc có kinh nghiệm ý kiến gì cho ae cùng tham khảo học hỏi ạ . Chúc các Bác vui

13. tuantube

tuantube Advanced Member

Đem trả là một quyết định sai lầm của bác, A727 thiết kế để có thể nâng cấp TDA rất tiện chỉ việc rút và cắm, trước bạn e thay con TDA 1541a lên con TDA 1541a/s1, tiếng mạch lạc hay hơn rất nhiều. :mrgreen:

14. chán - bán

Đem trả là một quyết định sai lầm của bác, A727 thiết kế để có thể nâng cấp TDA rất tiện chỉ việc rút và cắm, trước bạn e thay con TDA 1541a lên con TDA 1542a/s1, tiếng mạch lạc hay hơn rất nhiều. :mrgreen:[/quote]
    Nhưng mà là TDA 1541 thường bác à không phải là 1541A hay 1541A S1 :mrgreen:

15. linhtrang

Hi hi bạn Bác lên hẳn 1542 lại còn s1 lại chả hay .. Để em hum nào em thử thay con s1 xem sao

16. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Dòng Studer A727 có trang bị đế cắm cho nhiều IC trong máy nên rất dễ dàng cho nâng cấp và sửa chữa , ví dụ khu vực TDA1541 :mrgreen:
    Kiếm được con S1 bây giờ không rẻ , lại có nhiều hàng giả nên em vẫn chỉ xài TDA1541 trơn ( Không A luôn :( ) Âm thanh vẫn đĩnh đạc và thật tiếng hơn một bậc so với dòng Revox
    Màn hình nguyên bản của Studer A727 thường đến thời điểm này đều mờ , tối và có màu giống màu đèn xanh giao thông , nói chung đa phần đều phải được thay bằng đèn mới , kể cả từ khi còn ở nước ngoài , đèn nền mới sáng hơn và màu cũng nghiêng sang tông xanh nước biển

17. tuantube

tuantube Advanced Member

Nhưng mà là TDA 1541 thường bác à không phải là 1541A hay 1541A S1 :mrgreen:[/quote]

Cụ linhtrang phát hiện chuẩn, e ghõ nhầm 1 thành 2, dạo này già cả mắt mũi kém tệ :roll:

18. linhtrang

Cụ linhtrang phát hiện chuẩn, e ghõ nhầm 1 thành 2, dạo này già cả mắt mũi kém tệ :roll:[/quote]
    Vâng Bác cũng chỉ vui thôi ạ , em nghĩ giờ đèn hay mắt hoặc linh phụ kiện thay thế ko phải khó kiếm như trước , em cũng thấy bảo thay con s1 vào tiếng hay hơn em cũng chưa thử vì con đó khoảng 2 triệu mà cũng ko biết có xịn ko và chất lượng hơn bao nhiêu . Của em cũng là 1541a thôi

19. linhtrang

Em mới dùng dòng này nên chưa hiểu biết nhiều hầu như ngày nào em cũng ngó xem có bài mới ko mà ít quá , cd revox hay suder bây giờ em thấy shop về hàng khá nhiều mà nếu Cụ nào tham gia chợ audio thì cũng hay gặp , em dùng cả ampli revox luôn nên vẫn đang loay hoay tìm hiểu về dòng này rất muốn giao lưu học hỏi với các Bác các Cụ

20. tuan79khuongha

tuan79khuongha Advanced Member

Em mới mua đuợc đầu cd revox b22, em nó thiết kế đơn giản qúa, chỉ có một nút ra đĩa và hai nút chuyển bài. Bác nào đã dùng qua em nó, cho em hỏi dòng cd này có thể mua được điều khiển không

21. OCTAVE

OCTAVE Advanced Member

B22 thì tương tự H2, cả hai em này đều là bản rút gọn của C221 có chất âm cũng giống C221 là ấm áp, chi tiết nghe rất ngọt ngào.

22. linhtrang

Bá cáo các cụ hum nay em đã thử cẵm con tda1541 s1 1 vương miện vào rồi ạ , em cũng chưa ngje kỹ nhưng 70% tâm lý hay hơn nên cũng thấy nó thế này (theo cảm nhận riêng em thôi nhé )bas gọn hơn trung rộng hơn và có vẻ thoáng hơn chút ,treb rõ hơn chút có thể trung cao cũng hơi dư hơn ,chi tiết hơn có vẻ nhạc nền cũng rõ hơn .Đấy là trên bộ em đang nghe ko biết có đúng dư vậy ko .Bác nào đã thay tda 1541a lên con s1 cho studer 727 cho em chút nhận xét có đúng như vậy ko .Hay 70% là tâm lý

23. tuantube

tuantube Advanced Member

Theo tai trâu của e thì e thấy khi thay con s1 vào nghe thấy nó nhạc tính hơn (k phải là tâm lý) vì e cùng mấy anh bạn đã nghịch ngợm thay đổi mấy lần rồi. :wink:

24. linhtrang

Vâng em cũng cảm nhận vậy nhưng sợ hơi cảm tính , em xem trên mạng em thấy có con lên hẳn con s2 2 vương miện luôn ko biết tiếng có hơn nhiều ko? Nếu có đk thì chỉ thử cho biết thôi chứ chắc nó cũng gần bằng con cd tầm khá rồi ạ .em mang đi shop nghe thử và thay vào và nghe thử chứ ko cắm rút thử đi thử lại , theo em đáng đầu tư hơn dây jack cũng tầm tièn mà chả thấy sự khác bao nhiêu .

25. linhtrang

Theo em thì khi dùng cũng chỉ ra vào ổ đĩa, play đôi khi tua qua bài thôi còn những nút khác có mấy khi dùng đâu . Em nghĩ khiển revox có thể mua đc Bác đọc lại mấy trang trước các bác đã nói rồi ạ . Khiển studer có lẽ ko có luôn bác ạ ! Chúc bác sớm tìm dc khiển :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Share This Page

Loading...