FISHER FC

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by newmember, 18/11/08.

1. oldschool

oldschool Advanced Member

Em trình làng Fisher 450T với vỏ gỗ zin, mới xuống sân bay hôm nay. :D

Attached Files:

2. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Bác oldschool ơi...
    Khi nào Bác không thích mấy em AR + Fisher nữa thì nhớ em nha Bác :D
    Em đùa cho vui chút. Đừng giận em nha Bác :D

3. oldschool

Sao em lại giận :)
    AR + Fisher cần người thưởng thức thì đi kiếm bác là đúng rồi. Bảo kiếm tặng anh hùng mà bác!

4. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Cám ơn Bác oldchool :D :D :D

5. H N Gia Huy

H N Gia Huy Approved Member

Kính chào các bác , mình có một ampli Fisher 400 đèn mình muốn mua cặp Jbl 4311 ghép nhưng không biết có hợp không , mình chủ yếu nghe nhạc vàng . Kính nhờ các bác góp ý giúp dùm mình . Xin cảm ơn . Kính.

6. chungna_dc

chungna_dc Advanced Member

có bán nào biết ở Hà Nội mua bóng đèn chiếu sáng mặt tune của fisher 500c chỉ giúp em với ạ, Thanks

7. oldschool

Bóng đó khó tìm lắm bác à. Bác nhờ thợ mod lại bóng khác là xong.

8. chungna_dc

Thanks bác, bác cho em hỏi là dùng bóng led thay thế có được không ạ

9. oldschool

Chắc được chứ bác, chỉ e là sáng quá thôi.

10. nguyentuansuu

nguyentuansuu Advanced Member

Bác alo cho em.0989345656

11. nguyentuansuu

nguyentuansuu Advanced Member

cuối năm nâng đời nên giao lưu bộ nghe nhạc đã ghép chuẩn âmly đèn fisher 800B và loa AR2 4 loa. Âmly vỏ gỗ zin máy đẹp nguyên bản,dàn bóng mỹ theo máy,radio AM FM rất tốt giá khởi điểm 24 triệu. loa AR vỏ gõ thông,căng kim tuyến,góc cạnh chưa một vêt sứt,2 nut chỉnh phía sau vẫn tang giảm âm lượng,một bên êcăng đã mở để kiểm tra,giá 22triệu.bác nào lấy cả đôi thì bớt 500k. nếu hoặc bác nào có cặp AR3 căng cước bánh bò đẹp thì cùng thương lượng ĐT 0904691368 hoặc 0989345656

12. thieuhung68

thieuhung68 Advanced Member

Amply này ghép với AR11 có được không bác?

13. oldschool

Em chưa ghép với AR11 nên không giúp gì được bác :)

14. thieuhung68

thieuhung68 Advanced Member

Mình mới kiếm được chú AR11 nhưng đang loay hoay chưa biết ghép với amply gì cho hợp, bác nào đã phối ghép thành công tư vấn hộ với, xin cảm ơn trước ạ

15. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Các bác cho em hỏi thăm, em mới mua cho ông cụ nhà cặp loa Fisher XP7, nhưng em hoàn toàn không biết phối ghép loa này như thế nào để nó hót cho êm tai, em thử ghép với luxman L309, Pioneer 8800II, EL84 thivan, nhưng chỉ nghe tiếng bass nổi trội, còn trung âm và treble lu mờ quá, xin các bác có kinh nghiệm với dòng loa này chỉ giáo giúp em với, xin chân thành cảm ơn các bác.

16. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Các bác cho em hỏi thăm, em mới mua cho ông cụ nhà cặp loa Fisher XP7, nhưng em hoàn toàn không biết phối ghép loa này như thế nào để nó hót cho êm tai, em thử ghép với luxman L309, Pioneer 8800II, EL84 thivan, nhưng chỉ nghe tiếng bass nổi trội, còn trung âm và treble lu mờ quá, xin các bác có kinh nghiệm với dòng loa này chỉ giáo giúp em với, xin chân thành cảm ơn các bác.

17. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Fan Fisher vẫn còn nghỉ tết à, có ai giúp em với.

18. Pilab

Pilab Advanced Member

Khả năng cần kiểm tra mạch phân tần của loa: các tụ nối tiếp trong mạch loa trung, treble có thể sai lệch quá nhiều.

Attached Files:

File size:
      30,9 KB
      Views:
      140
  19. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Thank bác, cặp loa này do người quen đưa về cách đây vài năm, chưa từng tháo ra trước đây, hôm rồi em tò mò nên cũng nhờ anh bạn mở ra xem bộ lòng mề ( anh bạn cũng là thợ chuyên sửa amp, loa ), anh ấy nói hàng zin nguyên chưa chọc ngoáy gì, giờ chỉ kiếm amp hợp cho nó thôi, bác có cao kiến gì không ạ?

20. bichha

bichha New Member

Đọc bài viết của các bác em thấy chỉ nói về dòng Fisher đèn cho âm thanh hay. E vừa gửi mua 1 em Fisher 500T về ghép với loa Jensen Tf3A (500T chưa về đến) đề nghị các bác cho ít kinh nghiệm. Theo các bác dòng 500T âm thanh có mượt không, ghép có được không. Em cảm ơn.

21. chungna_dc

các bác cho em hỏi cái 500c của em cổng vào tape head nó sôi là bị làm sao ạ, cách khắc phục như nào ạ
    thanks các bác

22. yeuloaar

yeuloaar Approved Member

Ý của bác chủ muốn hỏi là đối với loa ar2(dòng có 4 loa trên 1 thùng) thì ghép với ampli fisher nào hay. chứ ko phải là ghép với 4 loa ar2 đúng không bác chủ? Xin góp ý với bác chủ là loa ar2(4loa) như bác viết gọi là ar2a còn loại có 3 loa thì là ar2ax do vậy bác cũng nên hỏi đúng loại thì mọi người góp ý cho bác sẽ dễ hơn. Với câu hỏi này em xin góp ý vói bác thế này với cá nhân em thấy rằng fisher 500tx có thể nói là phù hợp nhất cả về giá cả lẫn chất âm, còn bác có điều kiện có thể dùng fisher 800t nhưng em nghĩ nó hơi phí tiền hiiiiiiiiiii.

23. oldschool

24. chungna_dc

Theo em hiểu thì cổng Tape head không dùng cho CD hay Tape recorder, giống như cổng Phono vậy. Bác cứ tránh cổng đó là xong.[/quote]

thanks bác
    em muốn cắm hai nguồn vào mà cái công aux và tape nó gần nhau quá cái jack lại to nên khi đổi nguồn vào toàn phải rút một bên
    tiện thể bác cho em hỏi cái công tắc chuyển tape và aux trên 500c của em nếu không cắm aux thì hai nấc như nhau, còn khi cắm aux thì nó với có tác dụng chuyển đổi giữa 2 nguồn vào là sau ạ, có phải công tắc hỏng không

25. oldschool

thanks bác
    em muốn cắm hai nguồn vào mà cái công aux và tape nó gần nhau quá cái jack lại to nên khi đổi nguồn vào toàn phải rút một bên
    tiện thể bác cho em hỏi cái công tắc chuyển tape và aux trên 500c của em nếu không cắm aux thì hai nấc như nhau, còn khi cắm aux thì nó với có tác dụng chuyển đổi giữa 2 nguồn vào là sau ạ, có phải công tắc hỏng không[/quote]

Em đoán bác đang dùng công tắc tape monitor, công tắc này ưu tiên, khi bật thì chỉ hát qua cổng tape monitor in, dù bác có bật selector qua tape hay aux thì nó vẫn play đường tape thôi.

Share This Page

Loading...