Focal - JmLab FC

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Nacon, 1/6/09.

1. Tungximang

Tungximang Approved Member

Fc sôi động quá . E có ý định chơi đôi 946 lên vào đây hỏi kinh nghiệm ae nào đã từng chơi cho e vài lời nhận xét về đôi này . Và hiện tại mua giá bao nhiêu thì hợp lí ạ

2. 03246

03246 New Member

Chào các Bác. em là TV mới tinh, hiện đang có đôi 826W và CD Teax 7. Nhờ các Bác tư vấn Amlpy nào hợp với em này a. Thank các Bác

3. Cam&Rut

Cam&Rut Advanced Member

Bác phải cho mức kinh phí dự kiến thì Ae mới tham gia cùng bác được chứ?

4. mppm

mppm Advanced Member

Bác nào ở SG đang chơi Focal dòng 9xx cho em xin nghe ké với ạ. Em đang lăn tăn mà ra DT-HP không còn hàng...

5. phamvu6251

phamvu6251 Approved Member

Em đang thiếu centre và sub cho bộ xem phim, em định rước center Focal jmlab cc700, sub Sw700 v, bác nào dùng qua cho em ý kiến với ạ. Em ghép denon x2000, mua loa tại đông thành - hòa phúc. Và cho em hỏi h các dòng loa này made in France hay Twain ạ?

6. Lang nghe thau hieu

Lang nghe thau hieu Approved Member

Em lain tiếp tục tìm focal jmlab 1007 hoặc 1008 be. Các bác nào biết hay nâng cấp pm em nhé

7. k3nt

k3nt Approved Member

Kính các bác em mới tậu Focal Aria 926, em thử tẩn với Luxman l507f nhưng thấy bass tệ quá. Em nghe nhạc đa thể loại: vàng, pop... thì amply nào trị được em nó ạ ?

8. ntduycuong

ntduycuong Advanced Member

Bác nào bán hoặc chỗ nào bán cặp focal 906 thì chỉ giúp em với. Cảm ơn rất nhiều.

9. tomtep2012

tomtep2012 Advanced Member

Bác thử hỏi shop huy audio kin giang xem còn không? Nhưng mua ở đó xem kỹ và kiểm tra hàng trước khi ra khổ cửa hàng nhé bác

10. ntduycuong

ntduycuong Advanced Member

Kiên Giang hay Hà Nội bác. Mà hình như trê VNAV không có.

11. bunni

bunni Advanced Member

không đơn giản như bác nghĩ đâu, Jmlab để cho tiếng hay thì đồ đánh phải hợp và nhiều tiền, nếu được như thế thì thôi rồi..........

12. k3nt

k3nt Approved Member

Bác gợi ý giúp em một vài giải pháp với Aria 926 với ạ !

13. bunni

bunni Advanced Member

bác thử lấy PrimaLuna Dialogue Premium - Bóng KT 120 đảm bảo nghe hay theo sở thích của bác

14. k3nt

k3nt Approved Member

Híc, giết con gà bằng dao mổ trâu hả bác :D Lên đến tầm PrimaLuna rồi thì khả năng em phải tìm đôi loa khác thôi bác nhỉ.

15. danny_ocean

danny_ocean Advanced Member

Chào các bác Focal - JMLab!

E là newbie, mới múc Chorus 716. Cách đây vài hôm e mới đi tìm CDP và Ampli, ở chỗ bán họ ghép CDP Rotel (đời cổ rồi, e k nhớ mã) và bộ kéo đẩy 92/90 của Naim với 1 em JMLap còi e nghe thấy hợp quá nên khuân cả bộ CDP và Pre/Pow về. Tuy nhiên đời ko như mơ, về ghép với em 716 cảm giác hụt hẫng: chi tiết thiếu, đặc biệt ở dải cao, thiếu độ leng keng. Âm tổng thể cảm giác chưa thoát, chưa ra chất cặp loa. Duy nhất dải trầm là ổn.

Do là newbie nên e có tham khảo 1 vài anh em thì có 2 luồng ý kiến:

(1) Loa treble của e 716 nhỏ nên dải cao hụt => giải pháp: ghép thêm loa treble tầm 2 củ
    (2) Bộ Pre/Pow chưa hợp nên chưa kéo đc đôi 716. Mặc dù mọi người bảo e bộ Naim này tương đối ok rồi.

Bác nào có kinh nghiệm chơi 716 hoặc các loa series 7 cho e ít kinh nghiệm và lời khuyên với. Giải pháp lắp thêm loa treble mà giải quyết đc vấn đề thì đơn giản quá, nhưng e vẫn nghiêng về khả năng bộ kéo đẩy của Naim chưa khai thác được tiềm năng của bộ 716.

Cám ơn các bác!

16. rockloccoc

rockloccoc Advanced Member

Chào bác, lại gặp bác ở đây! :D
    Em đang ghép 816v còi với pre pow audiolab, nghe cũng hài lòng bác ạ. Bác thử nghiên cứu xem.

17. k3nt

k3nt Approved Member

Hi bác, lại gặp bác bên này. Như vậy là em với bác có 2 điểm chung rồi Pioneer và Focal :D Em đang đợi Prima Luna Dialogue Premium KT120 về để quẩy thử xem sao đây bác :D

18. bunni

bunni Advanced Member

Hi bác, lại gặp bác bên này. Như vậy là em với bác có 2 điểm chung rồi Pioneer và Focal :D Em đang đợi Prima Luna Dialogue Premium KT120 về để quẩy thử xem sao đây bác :D[/quote]
    đảm bảo bác Prima Luna Dialogue Premium KT120 sẽ làm bác hài lòng

19. k3nt

k3nt Approved Member

Hôm nay em đã nhận Prima Luna, cắm vào focal 926 thử vài bài. Cảm nhận của em là cái amp nặng quá em bê sút cả lưng. Kế đến vụ nhạc nhẽo, bác bunni bảo em hài lòng là không đúng, em cảm thấy trên cả tuyệt vời :D 926 có gì là Prima Luna nó đánh cho lòi ra sạch bác ạ. Bass thì kiểm soát quá chuẩn mực không thừa không thiếu. Quá tuyệt bác ơi !!!

20. mppm

mppm Advanced Member

Em mà ở HN là sẽ lê lết sang xin bác nghe ké em 926 rồi...

21. k3nt

k3nt Approved Member

Bác cứ mạnh dạn lấy 926 đi ạ, em lần mò qua lại nhiều nhưng giờ chắc dừng lại ở đây 1 thời gian. 926 kẹp với amp tube bay bổng lắm đặc biệt là Prima Luna :D

vudt likes this.
  22. rockloccoc

rockloccoc Advanced Member

Chúc mừng bác phối ghép thành công. Bác có thể cho em biết cái primaluna bác mua bn "thóc" k ạ? Nếu k tiện bác pm em cũng đc. Thank bác!

23. me-audio

me-audio Advanced Member

hi bác
    bác cho em hỏi cái Prima Luna bác lấy giá bao nhiêu vậy em cũng định lấy về dùng. Thân chào

24. sandstone

sandstone Approved Member

Em cũng mới tậu em 826, hiện đang ghép thử bằng luxman 505s và roksan caspian, cảm nhận Luxman tốt hơn cả 3 dải, nhưng vẫn chưa ổn..hehe chắc tại lúc mua loa, shop cho đánh thử bằng leben 600. Các bác Tư vấn giúp phương án nào hay với ngân sách khoảng 30tr với ạ!

25. me-audio

me-audio Advanced Member

với ngân sách này thì bác kiếm con Classe Cap 151 mà chơi nhé. Amp này đủ sức làm bác hài lòng
    thân chào

Share This Page

Loading...