Full Range Speaker Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by gmar, 8/12/05.

1. quynhhung

quynhhung Advanced Member

Nó đang về Bác ạ. Chắc khoảng bằng bộ full+tweeter saba greencone 20cm thôi. Thấy đẹp em bid đại thôi mà chứ có biết nó của anh hãng nào đâu. Bây giờ muốn đóng thùng mà không có thông số mới khó.

2. music-lover

music-lover Advanced Member

FA 1, cụ đem em nó đi ghép nhờ ai đó, ưng thì làm theo mẫu đó, không ưng...đi phối tiếp.
    FA 2, mang củ loa đến mấy cụ cây đa cây đề nhờ các cụ í đo đếm kiểm tra các thông số bằng máy tính, rồi trên cơ sở đó mà thiết kế các thông số củ thùng...rồi chiến thôi.
    FA 3, nếu không được nữa thì cụ chuyển giao cho em :)

3. music-lover

Khuân về đi để anh qua chiêm ngưỡng tí :lol:
    Cơ của anh đã xong phần mâm rồi, nặng kinh khủng, nhưng chậy êm ái, bon lắm, con muỗi bay qua quệt vào là quay tít không dừng lại được :lol: đang chờ làm vỏ motor lắp vào là...run thôi.

4. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Thế lại phải lắp thêm cái phanh :)

Em vưỡn chưa kiếm HDD được, em cứ 10 dự án chạy song song 1 lúc nên cứ vài 3 năm kết thúc 1 dự án là bình thường :D

Mâm to thế chắc không bê đi thi đấu được nhỉ?

5. music-lover

Để anh xem cái cối của anh chậy thế nào đã, nếu ổn thì kiếm HDD cũng không muộn.
    Từ hôm bê cái mâm về tay khỏe hẳn ra, sau này nếu chậy không ngon thì tháo ra làm tạ cũng okie :lol:

6. gzelka

gzelka Advanced Member

Có bác nào đã dùng qua củ loa 4a32 của Nga cho em cái review cái.

7. gzelka

gzelka Advanced Member

Thông số củ loa 12 inch alnico này : 40 - 14000 (hay 16000 ?) , 12w, 15 om , 96 db. Em ghép thêm với đôi loa tép của xe BMW có sẵn ( dã có kèm sẫn tụ 3,3 mF) không rõ thông số, đại loại là nghe rõ tiếng leng keng, tép khá tốt. Em chưa có điều kiện ghép với các loại tép khác , các cụ có cao kiến gì không ?

Attached Files:

8. gzelka

gzelka Advanced Member

Đôi loa tép xe BMW đây ạ. Thấy các khoai Tây xui chưa có điều kiện xài tạm loa của xe cũng được. Hiện em bỏ tất cả vào trung cái thùng có sẵn 55 x 55 x35 cm nghe tạm. Bỏ tấm sau thì thành loa hở, đậy lại thành loa kín. Cặp 4a32 thấy các bác buôn đang giao 9 -9,5 triệu\ cặp.

Attached Files:

9. sansuifc

sansuifc Advanced Member

Các Bác có biết ai bán Thùng loa fullrange Coral DL-20D chỉ dùm em, em đang tính mua cặp thùng nay, thánks

10. quynhhung

quynhhung Advanced Member

Kính các Bác Thái Nguyên có Bác naò có Siemens Klangfilm cho em nghe ké với ạ. Em thấy nhiều bác khen hay và giá thì khá cao mà em chưa được nghe bao giờ.

11. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Mình đang tìm mua cặp loa fullrange giá khoảng 6>8tr ,ae nào cần giao lưu thì LH inbox ,hoặc biết nơi bán chỉ dùm mình(ưu tien cho fostex 203 hoặc philiptrong tầm giá-y/c hàng còn đẹp và nguyên jin) :D- PHòng mình bé quá ko chơi loa lớn được (ngang 2mX4m)

12. dieptv

dieptv Advanced Member

em có cặp jordan jx92s ship từ anh về và thùng đóng ở vn dang VTL
    bác có nhu cầu thì pm cho em

13. tranhuu

tranhuu Advanced Member

-Mình có inbox cho bạn dieptv !!!

14. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Thân chào ace Full Range Speaker Fan Club! mình đang mon men tập chơi loa toàn dải ,hiện có shop bán đôi electro voice sp8B vừa với túi tiền của mình .Tuy nhiên mình chưa hiểu biết gì về loa toàn dải nên nhờ ae tư vấn dùm .Mình dùng loa nầy để chuyên nghe nhạc quốc tế (nhẹ nhàng) như:countruy,jazz...liệu có hợp ko ?ae nào biết chỉ dùm mình >thân chào

15. mrttlinh

mrttlinh Advanced Member

Em cũng đang tìm 1 đôi, nhờ a e tư vấn theo thứ tự ưu tiên:
    - nghe cái gì cũng chậm và ấm.
    - giá tầm 5 triệu.
    - đồ Đức.
    - độ nhạy cao dễ ghép amp đèn còi.

16. Hoang0112

Hoang0112 Advanced Member

Chào các bác. Các bác trên này có bác nào bán fostex t90a ko, cho em xin cái giá với ạ, em cũng đang muốn làm 1 đôi

17. binhdldk

binhdldk Advanced Member

Kính chào các bác trong topic. Các bác cho em hỏi về cặp loa Foster 160k. Bác nào đã từng chơi hay biết về em nó thì cho em vài nhận xét. Em cảm ơn nhiều!

18. AnhHai

AnhHai Advanced Member

Các bác có tin loa toàn dải bằng 1/10 tiền Tannoy mà BÓP CHẾT TANNOY không?

19. mtbc

mtbc Advanced Member

Cũng tùy Tannoy nào nữa phải không sếp? VD West... Bữa em nghe có bác bình luận Jordan JX92s trước em dùng có thể bóp được Mini ATG ở dịu dàng lung linh nhưng thích nghe khề khà thì kém hơn. Quởn quá em cho cặp Jordan lên đường với giá $350 - rẻ hơn tiền mua cặp củ, mà giờ nhớ kiếm mua lại thấy gấp đôi rồi...

20. AnhHai

AnhHai Advanced Member

Mình làm bộ 3 đường tiếng trên nền các driver toàn dải, âm thanh ra cũng được lắm. Nghe được nhiều loại nhạc, Tannoy đắt tiền không hấp dẫn bằng.
    Nghe Tannoy không thấy lưu luyến. Bị thích kiểu củ toàn dải gắn ván hở rồi. Hihi..

21. mrttlinh

mrttlinh Advanced Member

Được thế thì còn gì bằng. Nhưng em đồ là FR club phải cố đc gần 500 trang đã. Em cũng đang âm mưu thay thế TN bằng FR mà chưa bít cách. Em hóng tiếp :lol:

22. music_lover

music_lover Advanced Member

Tannoy đâu phải là toàn dải mà bác lại cho hai thằng so găng với nhau hả bác. Mà tại sao cứ phải bóp chết nhau mà không chung sống hòa bình được hả bác :mrgreen:

23. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Có em tin bác , bác cho em và mọi người xem cấu hình bộ dàn của bác để anh em học tập để tiền ít mà vẫn có hoa thơm để sài , cám ơn bác .

24. AnhHai

AnhHai Advanced Member

Em không biết chụp ảnh và post ảnh, em mô tả bằng lời bác nghe nhé.
    Nếu để hay hơn Tannoy tầm SRM12 hay SGM12x thì em có mấy bộ toàn dải chơi ván hở, giá củ loa chỉ tầm hơn chục triệu, chơi thêm cái loa tép nữa, ghép lên tấm ván 80 x 90cm đơn sơ đủ sức bóp Tannoy kêu ặc ặc rồi.... hihihihii - Nhưng em vẫn nuôi cả hai thằng cho chúng hót chung. Mỗi thằng một nhiệm vụ.
    Ampli thì em chơi ampli đèn thôi, cũng không có gì đặc sắc lắm.
    Cái gọi là hay, thuộc về âm sắc, cảm nhận mỗi người mỗi khác, không có đơn nguyên để đo lượng cái sự hay, nhưng riêng về độ động các bác ạ, thì tất cả Tannoy trên đời đều gọi toàn dải ghép thành 3 đường tiếng là cụ.

25. langnhang

langnhang Advanced Member

Em cũng liều mạng như bác ship của thằng đấy 1 đôi Grundig nhện nhíp (nhìn cái ảnh nền là biết từ 1 thằng mà ra :D)

Loa fullranger alnico sử dụng trong các đài Grundig, Siemens, TELEFUNKEN, Loewe hoặc SABA đều được sản xuất trong cùng một nhà máy Magnetfabrik Dortmund ở Đức vào đầu những năm 50, chúng được xây dựng theo tiêu chuẩn cao giống như tất cả các thiết bị chuyên nghiệp khác. Đây là những loa được sản xuất với màng giấy siêu nhẹ, nam châm alnico tròn lớn được ký hiệu NT, DEW, CKS, Tigges ...

Share This Page

Loading...