JAMO Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Black Jack, 4/4/08.

1. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

:lol: chắc chừng nào HS trở về lại của ta bác mới không còn ghét nữa phải không ?

2. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Có bác nào chán jamo C80 Pm cho Em nhe .em rước về cho đủ bộ. Thanks

3. choitecga

choitecga Advanced Member

show lun đi bác. E cũng từng chơi 3 dòng Jamo còn nghe thì hơn. dòng khá cao là D570 và hiện nay c809. E đang trị c809 lòi hết cả ra đây. Bác nào muốn biết chồng nó thế nào thì hỏi tiếp cho e nhanh lên post. :mrgreen:

4. constructionhp

constructionhp Advanced Member

Hihi, lâu cũng chờ vì e ghét trung của lắm. Ko hiểu sao, chắc tại nó chiếm hoàng sa.[/quote]
    :lol: chắc chừng nào HS trở về lại của ta bác mới không còn ghét nữa phải không ?[/quote]
    Chào bác!
    Trường sa thì chưa về với Việt Nam nhưng em đang chuẩn bị đón em Jamo D590 made in denmark bác nhé. HIHIHi

5. anhtuan17

anhtuan17 Advanced Member

Chúc mừng bác, đôi loa của bác longbulu bán chứ giề :D . Jamo dạo này đắt hàng ghê, em thấy bài mới post đã có vài bác tranh nhau hỏi, bác cướp nhanh nhất đấy :lol:
    Bác đánh với amli và CD gì đấy? Bác chọn đồ đánh ngon chút, em nó thể hiện không hay mới là lạ.

6. khanhpl1978

khanhpl1978 Advanced Member

em cũng sở hữu jamo 707 ghép với monoblock denon poa 7700. nói tóm lại là tiếng rất mạnh, bass rất hay. Bác nào ở HN thì có thể giao lưu chia sẻ 0983265540. Em thấy tiếng của jamo khi ghép với denon không bị ù, tiếng mit rất rõ và sáng, trep thì bt. Vì bản chất tiếng trep của jamo không chói lắm.

7. audio12

audio12 Advanced Member

Ôi Jamo, âm thanh của những nàng tiên cá.
    Nhớ thời gian năm 2000, tới 1 quán Cafe nghe 2 cặp Jamo X530 đặt ở 4 góc nó hót ấn tượng tới bây giờ, sao mà nó hay thế, thế là cố gắng cày đêm cày ngày cuối cùng tới năm 2004 cũng sở hữu được cặp E680 giá đâu 460$, cặp loa này tuy qua nhà khác lâu rồi nhưng nó ở với em được lâu nhất.
    Cho phép newbai của VNAV reviu lại tí, các bác đừng cười em ạ.
    À, có bác nào có cặp Jamo X530 còn leng keng cần gả đi thì PM cho em.

8. constructionhp

constructionhp Advanced Member

Em có bộ đồ đánh là denon S10III rồi bác ơi. Chưa nhận được em nó ở nhà nên đang hồi hộp chờ em nó và chờ đợi khả năng trình diễn của em nó xem thế nào.

9. hieuanh

hieuanh Approved Member

Cho em ké với. em đang có bộ jamo s718 đánh với HK 3490 sao bass nó phich phịch kì lắm. Bây giờ em muốn karaoke nhưng em chưa biết mua mixer nào và kết nói với ampli ra sao,em thấy phía sao hk 3490 có rất nhiều cổng ,không biết cắm lổ nào?

10. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Mình dự định nâng cấp loa nên cho ra đi Em JAMO C809 Đẹp còn bảo hành, trước Mình mua hàng New ở Trương Nghỉa. Bác nào có nhu cầu PM cho Mình nhé 0989003020 Nam Thanks

11. hungsaker007

hungsaker007 Approved Member

tình hình là e đang có loa jamo C407, cho e hỏi nên phối ntn để có thể có bộ nghe nhạc chấp nhận được.
    p/s: nếu vừa xem phim vừa nghe nhạc thì các bác cũng chỉ cho e luôn để e tham khảo nhé.

phòng khách nhà e rộng 15 m2, e thì hay nghe nhạc pop.
    thank các bác nhiều

12. vutuanhp

vutuanhp New Member

Các Bác cho em hoi về loa JM 507 secondhand ghép với amly nào thì hợp? Anh em nào đã dùng loa này rồi cho em xin nhận xét nhé. Tks các Bác!

13. agriver05

agriver05 Approved Member

E xin phép lại đào threat lên. E là gà mới, cũng mới lao vào jamo. Mấy bác đã thuần phục jamo dòng concert nào ở HN có thời gian, hôm nào cho e ké học hỏi với ạh :D

14. anhnga

anhnga Advanced Member

Mình đang dùng bộ S608 HCS3 cả bộ 5.0 + Sub Scraf của Mỹ + Receiver Denon AVC 1630 + CD Denon DCD 755 MKII + DVD Pioner nghe hiện như sau, khi nghe cảm giác là đôi front đánh thiếu lực do Receiver yếu hay sao ấy, nghe nếu không có sub thì nó hụt hơi bass quá......
    Đôi front của mình thấy ghi là Min 150W Max 250W mà tra thông số kỹ thuật của Denon AVC 1630 trên mạng là Công suât 130W/6Omh/Chanel liệu có phải yếu so với loa không các bác......

Mình đang đánh bi-amp cặp front của S608 bằng Denon AVC 1630
    - Cọc trên của loa mình đấu vào Surround Back của Amply
    - Cọc dưới của loa mình đầu vào Front của Amply
    - Chỉnh bi-amp trong setup của Amply

Liệu công suất có gì không ổn không nhỉ???

Bác nào tư vấn hộ mình với......

15. manthien

manthien Advanced Member

Em cần mua 1 cặp loa Bookshelf Jamo X530, bác nào đang có mà ko có nhu cầu sử dụng thì nhượng lại cho em.(PM giúp)
    Thanks các bác trườc. :)

16. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Fan Jamo bỏ topic hơn 2 tháng ko vào comment, buồn thay!

17. ducluan74

Fan Jamo bỏ topic hơn 2 tháng ko vào comment, buồn thay! :(

18. kemkuky

kemkuky Approved Member

Em mới tìm hiểu lĩnh vực này, bác nào dư giả nâng cấp để lại em Jamo s718 cho em nhé, thậm trí là loại khác tí cũng ok, số em là 0949779994, Hà nội

19. redhorse

redhorse Advanced Member

Đã pm cho bác

20. haivintage

haivintage Advanced Member

Em đang nhòm ngó Jamo D590 hoặc 7.7 (bass up đất) hay 707i/a (bass trong thùng), bác nào có nhu cầu thanh lý ới e 1 tiếng nhé. Ưu tiên loa còn mới, đẹp. Em cám ơn trước ạh.

21. kemkuky

kemkuky Approved Member

Bác PM muộn quá, cháu thích gì là cứ phải làm luôn và ngay, em đã tậu bộ loa đểu S418 về nghe rồi ạ, với Sub 210 về nghe tạm cho đỡ buồn.

22. anhquanav

anhquanav Approved Member

Xin chào các ace trên diễn đàn, hôm qua mình vừa ghé qua cửa hàng thấy có bán đôi loa Jamo cornet 95, giá bán 7T, hình thức chỉ trung bình, hơt sướt sát một chút. Bác nào dúng qua loa này rồi xin tư vấn cho một chút liệu em này dể nghe nhạc vàng và hát Karạke liệu có ổn không, giá cá như thế có mua được không? xin chân thành cám ơn.

23. anhquanav

anhquanav Approved Member

Xin hỏi về loa jamo cornet 95

Xin chào tất cả mọi người, có bác nào biết về loa jamo cornet 95 xin tư vấn giúp mình với, đôi này dùng để nghe nhạc vàng liệu có ổn không ạ, giá tầm độ bao nhiêu thì mua được, ở cửa hàng có 01 đôi trông hơi cũ, không được đẹp lắm, giá 7T liệu có mua được không, xin các bác tư vấn giúp. Chân thành cám ơn.

24. redhorse

redhorse Advanced Member

Re: Xin hỏi về loa jamo cornet 95

theo mình thì tầm giá đó bác chủ kiếm em Jamo dòng C , đời mới, sẽ yên tâm hơn, đáp ứng được cả nghe nhạc + Karaoke + xem phim. ngày trước mình cũng thế

25. ducluan74

Kể từ bài comment của bác vutuanhp thì đến nay là tròn 01 năm mà em đếm có 13 comment! :roll:
    Em nghĩ do fan jamo kiệm lời thôi chứ loa Jamo em thấy các shop vẫn bán ầm ầm đấy chứ!

Share This Page

Loading...