LINN fansclub

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nguyenlequan, 7/6/09.

1. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

..............
    Bác mua cặp này bao nhiêu vây? Nếu được bác PM cho em cái vì em cũng đang rình mua![/quote]

em mua 1800 usd đấy
    :D

2. bambo_layo

bambo_layo Advanced Member

em mua 1800 usd đấy
    :D[/quote]
    ............
    -Thanks bác, chiều này em bê cái Arcam CD9 ra đọ với bộ Linn này, nghe bài đầu trong đĩa CD Diana Krall "Let face the music and dance", công nhận là cái Linn chơi hay thật. Nghe nhạc dạo đầu mà cả nhà đều dậm dật chân tay theo :)
    - Mà bác có biết chip DAC trong bộ DAC của cái Numeric là gì không ạ? Em ko tiện tháo của người ta ra nên ko biết bên trong nó thế nào. Cái CD thì cũng có đường tiếng ra, nhưng cắm qua bộ DAC nghe hay hơn.

3. cuoc_song_tuoi_dep

cuoc_song_tuoi_dep Advanced Member

em mới có con classik nhưng ko biết cắm loa kiểu gì khi chỗ cắm của nó bịt nhựa kín như thế này, mong các bác chỉ giáo

..............

Attached Files:

4. NhanDanTe

NhanDanTe Advanced Member

Cái đó gọi là bắp chuối cái đó bác, một số cục pow khác như LK 140, 240 đều sử dụng loại này.

Đơn giản nhất là bác kiếm bắp chuối dạng sau đây để cắm.

Chúc vui.

5. tungh

tungh Advanced Member

Công nhận thằng Linn này thiết kế cũng chẳng giống ai, được cái cắm rất chắc chắn...
    Karik của anh đâu Tệ ơi???

6. cuoc_song_tuoi_dep

may quá gặp bác, bác co em hỏi cho chót rằng cái lỗ cắm loa bằng nhựa bịt ở classik đó có phải cậy ra để cắm loa hay ko? cậy ra bằng cách nào vì em thấy nó bịt kín thế thì cắm ở đâu? bắp chuối như trong hình của bác loại gì? mua ở đâu? hình như nó bé hơn loại bắp chuối phổ thông?

7. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Đơn giản thế mà anh em mình không nghĩ ra, cái này ra shop lão Jack & Cables khối.

8. tungh

tungh Advanced Member

Em nghe Tuti cả tối hôm qua, đến gần 1h sáng thì sợ hàng xóm thức giấc vì tiếng bass... Nghe đi nghe lại vẫn thấy hình như chưa khai thác hết. Phải công nhận 1 điều: "Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi"...

9. NhanDanTe

Đây cũng là loại bắp chuối có kích thước chuẩn như các loại khác thôi. Bác có thể tìm mua ở các CH bán phụ kiện. Em thường sủ dụng loại bắp chuối hiệu Nakamichi (china) loại cao cấp để mod dây loa. Bác có thể tham khảo loại như thế này, vì theo em nó đáp ứng được 1 số các tiêu chí sau:
    1- Chất lượng tốt ( được làm bằng đồng chứ ko phải loại mạ đồng), dùng lâu ko xỉn, cắm rút rất thật tay.
    2- Dễ thao tác khi mod vào dây.
    3- Giá hợp lý (khoảng 20k 1 cái)
    4- Có sẵn trên thị trường.
    ...
    Nếu thiết bị của bác thật tốt, bác có thể sử dụng adapter kiểu dưới đây ( nhưng hơi khó kiếm, giá lại cao)
    http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=300337669135

Đây là hình jack bắp chuối cái ( bắp chuối rỗng) e thường mod cho dây loa, bác tham khảo để tìm mua.

Chúc bác sớm được thưởng thức con Classik, trung tâm giải trí một thời của e.

10. cuoc_song_tuoi_dep

cảm ơn bác, vậy là ko phải cậy cái nhựa ra hả bác, cứ thế cắm rắc bắp chuối rỗng vào hả bác? để em ra chỗ bán rắc xem sao? à bác Tệ cho em hỏi tí, em này cắm đấu bi wire có tốt hơn đấu thường ko?, ghép với loa gì rẻ rẻ được nhỉ? em hết xiền rồi :D

11. tungh

tungh Advanced Member

Sao bác phải vất vả đi tìm jack bắp chuối răng cưa ở đâu nữa nhỉ. Bác cứ túm cổ bác NDT, đấm cho 1 trận là ra ngay, hehe...
    @Tệ: Em có cái jack vỏ nhựa như trong hình không? Anh nhìn cái kia thấy cứ kinh kinh... :wink:

12. NhanDanTe

Cái đầu nhựa đó bác cứ để mặc kệ nó, sau nhiều lần cắm rút thể nào cũng có cái tự bay ra :D, chuyện bình thường như cái giường bốn chân bác ah, vui lên đi.

Đây là cặp đôi lý tưởng của Classik, bác tham khảo nhé

Ngoài ra bác có thể kiếm tìm 1 số loại BS nho nhỏ của Anh như Roger, Epos, Castle, Monitor Audio.... tùy theo gu mình thích, Classik cũng rất dễ tính bác ah.

Em thích nhất tính năng Alarm của nó, sáng sớm nó đánh thức mình dậy bằng 1 bản nhạc hoặc phát kênh radio nào đó mình cài sẵn... Món này lại làm em nhớ đến thủo còn là SV có cái đài quả bom ( đài đĩa) 5h sáng nằm trên giường nghe hết mấy track rồi mới dậy học bài, sảng khoái ghê :D

Nếu bác ở HN có thể tham khảo bộ audio của 1 bác KH gồm
    1- Loa Sonus Faber Minima Amateur
    2- Classik ( vừa làm pre vừa làm CDP)
    3- Pow Linn LK100, lúc chơi dải trên lúc lại lộn xuống dưới.

Bi-wire có tốt hơn Single-wire hay không thì cái này còn phụ thuộc vào nhiều thứ lắm bác ah còn hay or not thì còn ối thứ để tranh luận, cứ mần từ từ bác ah, mần nhanh quá hết cái để cắm rút :D

Nếu là bộ âm thanh trong phòng ngủ, phòng làm việc hay thậm chí là vứt trong cốp xe, đi ctac ở đâu thì lôi ra đó, khách sạn nào cũng là phòng nghe thì e vẫn vote 5 sao cho LINN CLASSIK

@. tungh: rứa là em bán mình hòng PR cho mấy cái bắp chuối ah? :twisted: còn lâu mới tới miền chuối ngọt nhé, cứ xơi chuối hột đi :D

13. chickchick

chickchick Advanced Member

Trước đây em cứ nghĩ DENON của mình đã là tốt lắm rồi. Nghe các bác review về LINN em chỉ muốn sắm ngay một bộ All in One tầm cỡ như LINN CLASSIK để được thưởng thức chất âm của em nó. Bác nào biết ở đâu chỉ giúp em một tiếng với.

14. hardsteed

hardsteed Advanced Member

Phải nghe thử Linn xem có hợp giọng với bác không thì hãy mua. Nó mà hợp giọng bác thì sẽ sinh bệnh "nghiện" cho bác đấy :)

15. hardsteed

16. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em vừa kiếm được con Linn LK100 về cho nó thổi EPOS ES11, cho em gia nhập hội với nhé.

Nhân tiện cho em hỏi luôn là con này có chạy mono được không các bác nhỉ, em không thấy công tắc hay nút chuyển chỗ nào.

17. NhanDanTe

Chúc mừng bác gia nhập, theo e được biết LK100 ko oánh mono được.
    Hay là lắp active card card vào rồi bỏ phân tần của SF đi bác nhỉ ? cũng là 1 cách để loay hoay. Bắp chuối cho Linn thì ráng đợi e mấy bữa nữa nhé, e sâu luôn :d

18. hardsteed

Nghe cũng đáng để loay hoay đấy NDT nhỉ! Nói kỹ thêm về active card cho anh em được mở rộng "vision" với! Thanks

19. hardsteed

Bộ này bác dùng với POW gì và để "lái" loa gì vậy ah?

20. lvm

lvm Advanced Member

Hay là lắp active card card vào rồi bỏ phân tần của SF đi bác nhỉ ? cũng là 1 cách để loay hoay. Bắp chuối cho Linn thì ráng đợi e mấy bữa nữa nhé, e sâu luôn :d[/quote]
    Nghe cũng đáng để loay hoay đấy NDT nhỉ! Nói kỹ thêm về active card cho anh em được mở rộng "vision" với! Thanks[/quote]

bắp chuối chạy qua e có cả rổ, bác D để mấy cái cục dây lò thò nhìn ghê quá, mất hết phong cách của minima...

21. hardsteed

Nghe cũng đáng để loay hoay đấy NDT nhỉ! Nói kỹ thêm về active card cho anh em được mở rộng "vision" với! Thanks[/quote]

bắp chuối chạy qua e có cả rổ, bác D để mấy cái cục dây lò thò nhìn ghê quá, mất hết phong cách của minima...[/quote]

Welcome to Linn Club. :D

22. tungh

tungh Advanced Member

Lại loay hoay, mà anh cứ loay hoay đi để em vác cục LK100 về đánh mono, nghe cho nó analog :lol:

@vdung1972: Lúc nào rảnh bác ghé em xem LK100 thổi ProAc nhé, xem có lại được ES11 không :D Mà em quên chưa hỏi, bác Dũng Epos dùng pre gì ghép với LK100 vậy?

p/s: Em thấy toàn ông tên Dũng chơi Linn, có khi em bỏ... :wink:

23. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Có khi em cũng bỏ chơi ProAc vì thấy toàn ông tên Tùng chơi :mrgreen:

24. tungh

tungh Advanced Member

Úi, em bỏ đi để anh bê giúp cho :twisted:

25. cuoc_song_tuoi_dep

em nhà nghèo mà lại thích giao hưởng, nhưng lại chỉ thích loa Linn hoặc loa C.âu nào loại tầm dưới 10 triệu vì hết xiền rồi, theo các bác, loại nào đáp ứng tốt được yêu cầu cực khó này? Hôm tìm trên wed còn thấy cả loa Linn Index bán có 5,2 triệu, hỏi thì họ đã bán mất, thế mới tiếc chứ PS: Em đang có con Linn classik đã mấy tháng bỏ ko rồi :D

Share This Page

Loading...