Loa Pioneer S-AX10

Discussion in 'Loa' started by sakura, 13/2/14.

1. sakura

sakura Advanced Member

Chào Các Bác .

Có bác nào trong diễn đàn mình đã được nghe hoặc sở hữu Cặp loa này chưa nhỉ Review chút chất âm của nó giúp E . E đang tìm hiểu thông tin về E này . Phối ghép ra sao ? Mời các Bác .

Cảm ơn các Bác .

Hình đây ạ :

Attached Files:

Tags:
  2. sakura

sakura Advanced Member

E tra thông tin data Base của nó thì đôi này mục đích chính là để cho Video Audio , và có lẽ sản xuất ít( hoặc lý do nào đó ?) mà không thấy Review gì cả ! Nhưng E suy đoán khả năng trình diễn của nó chắc cũng không tồi vì giá rất đắt :lol:

3. doanvanhieu1979

doanvanhieu1979 Advanced Member

em cũng đang sưu tầm em nó , chắc ở Việt Nam mình ít ai chơi hiếm quá. không biết chất âm thế nào , nhưng nhìn thôi cũng đủ phê
    thêm bộ đôi này cho đủ bộ

Attached Files:

4. sakura

sakura Advanced Member

E lôi cái topic này lại vì E đã tha được đôi loa E rình cả năm trời rồi mất công sức tha được nó về VN :D dù hơi vất vả cho việc mua một đôi loa chẳng biết nghe nó có hay không :shock: chỉ vì nó hiếm ( chí ít ở vùng của E :lol: )
    E đang đánh bằng 2 Amply một đèn 811 và 1 bán dẫn loại cũng tương đối nặng cân :) . PMA-S10III của Denon .
    E không biết tả ra sao về chất âm E nghe được( ngoài Low Mid và Bass có âm hưởng của TAD ) vì 2 món đồ đánh của E khả năng không đủ sức để lái E nó nên E hơi buồn .
    Bác nào biết đồ đánh cho dòng loa củ TAD này ra hồn giúp E với nhé . E cảm ơn .

Attached Files:

5. SonPru

SonPru Advanced Member

Ở VN hàng AX10 gồm loa, pow.pre, recieiver hiếm quá , mình tìm mãi không có con nào, Chỉ thích thích kế của nói, nhìn thu hút quá.

6. Hieu_bcj

Hieu_bcj New Member

Tìm được đồ trị cái loa AX10 chưa Bác ơi, âm thanh thế nào Bác? Em là fan của pioneer đê... nhìn thích thật.
    Nếu Bác vẫn chưa trị được nó, Bác gả nó cho em, em thử tìm cho nó thằng chồng vũ phu xem sao.

7. Hieu_bcj

Hieu_bcj New Member

Tìm ra đồ trị em này xong chưa Bác, nếu xong thì Bác preview cho anh em biết với. Em cũng là fan của pioneer đây, em cũng có 1 cặp 99 như Bác chủ, vẫn thèm con ax10 này. Chừng nào chơi chán Bác gản nó cho em nha, em sắm sẳn roi mây trị nó.... :D

8. Liem

Liem Advanced Member

Hihi bác Sakura ơi, em đề nghị bác tổ chức bữa offline để ae tới cùng thưởng thức nhận xét lun. Nhìn bộ dàn hoành tráng quá, xin chú`c mừng bác.

9. sakura

sakura Advanced Member

Lâu quá ko vào đây, xin lỗi các Bác nhé .
    E vẫn đánh bằng amp 811SE của TV nghe nhạc nhẹ kiểu Acoutic thì cũng đc.
    Offline thì ko đc rồi ! Nhà E mới thêm baby .

10. sakura

sakura Advanced Member

E mới rước A09 oánh cặp này :) khá bất ngờ .

Có bác nào đang chơi cặp loa này không vào đây hàn huyên về phối ghép cho xôm .

Share This Page

Loading...