MARANTZ fansclub

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by vqthuthach, 23/5/07.

1. vqthuthach

vqthuthach Advanced Member

Trong các thương hiệu am thanh tại VIÊTNAM thì MARANZT la 1 thương hiệu rất dược ưa chuộng trong dòng binh dân,dược nhiều anh em audio ua chuộng. từ pre, pow. amply tich hợp dến các loai cd. chất âm của maranzt mêm mại , ngọt ngào có cá tính . phù hợp với gu nghe nhạc của người việt. amply phù hợp với các loai loa của yamaha. loa có do nhạy cao . loa AR , JBL.
    Em là 1 fan hâm mộ của thưong hiệu maranzt. dã sưu tập dược 2 chiếc amply của maranzt là pm74d ma pm4. loa maranzt mini monitor LD 50 DMS. dầu cd chưa có vì dắt quá.
    theo em nghĩ trong thời diểm hiện nay dầu cd dắt. bác náo thich nghe nhac vàng thì có thẻ mua 1 cặp yamaha ns 470 giá khoảng 1.8tr. 1 amply maranzt pm74d khoảng 3.5tr. 1cd sony 333esd khoang 750k là có 1 bộ am thanh nghe nhac vang, tiền chiến, nhạc trẻ rất hay. sau này mua thêm dược 1 cd maranzt là tuyet vời.
    dây chỉ là 1 phần kinh nghiêm của em. các bác nào có kinh nghiẹm phối ghép chất am maranzt, các loai cd. amply thì tư vấn cho anh em nhe. tất tần tật những ghì liên quan dến MARANZT thì càng tuyệt vời.
    bạn nào có thăc mắc ghì về maranzt cứ pos bài nhé

Tags:
    ngô việt anh likes this.
  2. oceans

oceans Advanced Member

Em cũng mê Marantz, em đang tìm CD marantz 880J hoặc cao cấp hơn một chút, bác nào có để lại cho em nhá.
    Nhân tiện bác cho em hỏi chút, Marantz PM4 và PM5 con nào ngon hơn, PM5 giá khoảng bao nhiêu thì mua được

3. donquixote

donquixote Advanced Member

Bác vào địa chỉ dưới tham khảo nhé.
    http://www.audio-heritage.jp/MARANTZ/amp/

Em chưa xài PM4, PM5 nên không rõ. Em đang dùng PM6, theo Em MR nghe Jazz, Vocal rất được.
    PM5 hình như trên 3tr gì đó nhưng có vẻ khó tìm.

4. vqthuthach

pm4 cong suất nhỏ hơn pm5 nhung tieng rát có lực va hay dều 3 dải. bass manh hơn pm74d. tớ mua pm4 của anh thanhtam trong sai gon cả vân chuyển ra ha noi la 2.5 tr. pm5 esotec vỏ sắt hang thuong ko phải vỏ gỗ mặt phay vang hang limited ngoai ngoai hanoi co mot anh dang ban gia 2.7 tr. pm4 ngoai ha noi lau nay ko thay có con nào. pm5 gio cung hiem

5. 130_hn

130_hn Advanced Member

em thấy cả pm4 và pm5 thì đều có thêm seri esotec, ko bít dòng esotec thì có gì khác dòng ko phải là esotec ạ?
    em dùng loa bookshelf 8 ôm 89db thì ko biết đánh pm4 hay pm5 có 15w thì ổn không ạ?

6. 130_hn

130_hn Advanced Member

bác thuthach ơi, bác đang đánh pm4 với loa gì vậy?

7. snake_koi

snake_koi Advanced Member

Em mong ước gia nhập fanclub này từ lâu rồi, nhưng tìm chưa ra thẻ thôi.
    Các Bác cho em hỏi pow marantz SM6 nếu không tìm ra pre cùng loại thì ghép với pre nào được vậy các Bác?

8. quocthai

quocthai Advanced Member

trong này iem ko thấy PM74D, sao kỳ dzậy, hay là .......hic hic

9. hungis

hungis Advanced Member

Cho em nhập hội với, em cũng đang chơi em Marantz PM74D và CD63.

10. vugia

vugia Advanced Member

bác vqthuthach trưởng bản ơi, bác sửa lại cái tên topic cho đúng marantz chứ . nhầm lẫn nghiêm trọng. hi hi

cho em nhập hội với, em chơi đầu đĩa marantz gần 4 năm nay rồi từ cỏ đến cd94, cd 954, cd16, em mới tậu được cd7 về nghe 3 tháng nay.
    Em cũng có chút kinh nghiệm về CD.
    mấy bữa nữa em sẽ revew chia sẻ chút kinh nghiệm.

Em khoái marantz nhất trần đời

11. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

12. anvn

anvn Advanced Member

[quote="vugia"đến cd94, cd 954
    Bác ơi CD 954 à?Hay CD 95?
    Em cũng đang xài Marantz CD95 đây,định thay đổi mà cũng cứ vương vấn mãi.....

13. vqthuthach

ciocera và maranzt la 2 dòng amply có cá tính khác nhau. tiếng cycocera mới nghe thì hơi lạnh, ko ấm áp nhưng nó mộc mạc, nhừa nhựa. dều 3 dải , khống chế các dải tốt âm hình rất tốt. có cá tính và rất hiếm, thấy bảo chỉ có khoang 2 chiếc o hà noi và 1 chiec 1 hai phong. còn maranzt thì ngọt ngao. ciocera kéo hơp dựoc các loại loa thuoc dòng monitor va gia dinh. con maranzt kéo các loai loa gia dinh. tớ da dùng maranzt kéo thử thì thấy amply của maranzt rất hợp với loa ar cả do nhay thap lan do nhay cao dều hợp , loa bộc lộ dươc tính chất ngọt ngào của maranzt. yamaha các dong ko thuộc monitor. và jbl. tớ luc thì dùng maranzt de ghep vói ar, luc thì ghép vói 1000m. nghe thay dổi áy mà.
    pm74d thuọc dòng lanh tính, it hong vặt. tớ thấy thợ nói có 1 con tụ STK nàm phia tren chay cho toàn bộ máy dùng lâu se hỏng và thay thì cũng rất sẵn. chỉ khoang 200k dổ lại.
    pm74d là con amply maranzt lần dầu tiên tớ dùng ghép với ar 2ax. nghe tuyet vòi luôn. cục kỳ giàu nhạc tính, truyen cảm. nge dã quá tớ sưu tàm thêm con nữa ngắm chơi. sau bán loa vì loa cũ qua. rồi bán nốt 2 cái amply cho bạn. sau nay vẫn tiec cặp ar2 ax. hôm nọ mua của bác trần_ cuơng_pc1 con 74d rồi lại cũng bán cho ban thằng em vì nó thich. bây giò lai mua lai 1 con pm4 va 1 con 74d. dong 74d rất nhiều ngưoi thích vì tiếng nó chi tiết và duoc danh giá cao hơn 84. pm84 khoe hon nhung tieng ko mựot mà bang. pm94 thì dăt quá mà dễ nóng lệch vế. pm94 có vẻ lắm bệnh, dùng cũng hãi. còn các dòng duói 74d thì tớ chuă dùng nhưng nói chung vẫn có cá tính hơn sansui

14. vqthuthach

he he.tớ cũng thích cd marantz lắm nhưng dắt quá, vì bây giờ bà con mình chuộng quá.tớ dùng cd sony tiếng nó trung tính, ko có cá tính lắm ghép với amply maranzt thì khi ra loa amply marantz sẽ nắn tiếng theo giọng maranzt nghe ngọt ngào lắm.còn dựoc cd maranzt ghép nữa thì quá tuỵet. tớ thì có bệnh thích chơi amply. ngắm amply.nhìn con pm4 thì nó gióng như amply dèn. pm74d thì dẹp. sang trọng
    receiver maranzt tó tháy moi ngưoi nói 2270 hay lắm. bây giò dang phong trào recever, sờ vào chắc cũng trên 4tr

15. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

sorry: ciocera, maranzt, cycocera là thương hiệu nào bác ơi, em search bằng GG không ra??? :wink:

16. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Mời các bác cho thêm ý kiến ạ!

17. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

CD Marantz <10tr rất cá tính, nghe thêm thì được nhưng để nghe chính có khi lại chóng chán vì chơi nhạc nào cũng 1 giọng chung, là giọng... Marantz.

Amply Marantz <10 tr có vẻ dễ phối ghép, nhưng để hay và ưng ý lại đâm khó, ít serie có khả năng trị được loa đần, chơi phóng khoáng quá, gần như buông phần trầm ;- )))

Mấy serie sau này tiền ngàn thì ổn nhưng vấn đề lại là đầu tiên???

Kính

18. caithang

caithang Advanced Member

19. vqthuthach

em chưa hiêu ý bác :D :D :D

20. vqthuthach

bác cứ trêu em :lol: :lol: :lol:

21. thangctvt

thangctvt Advanced Member

Em cũng mê Marantz, em đang tìm Amply PM88 hoặc cao cấp hơn một chút, bác nào có để lại cho em nhá. 0913516769

22. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Em thì đang sài PM-14SA và đang tìm 1 em CDP để sánh đôi, các bác có cao kiến gì không ạ?
    và các bác thấy ghép với MARANTZ CD-16 : 7,500,000 VND được không ạ!

23. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

CD 16 của bác chưa tới 500$ thì kiểu gì chẳng hợp ;- ))) Có giá đó thiệt hả bác, ở bển có khác, ở đây mắc hơn nhiều bác ạ, muốn chơi cũng khó.

Bác dùng để uýnh loa gì đó, tiết lộ cho tụi ẻm được không? Thế chỗ bác có Marantz 15 không ạ? Em thấy thằng này được đánh giá ngang với LHH 1000 của Phillips.

24. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

@ Dạ có giá đó thiệt bác ạ ! tình trạng còn 75% ạ. (không chọt, ngoáy; chỉ 1 chút trầu xướt bên ngoài)

@ Dạ Marantz 15 : tìm tìm đỏ mắt mà chưa được ạ.

@ Dạ em đang dùng SPK : V2 Black Diamond của Audio Pro ạ.

25. vugia

vugia Advanced Member

Em co thấy một con CD 15 ở chỗ Q-C audio cách đây 1 tháng, hình thức khá giống CD 7 của em đang dùng.
    đúng là đồ hiếm thật. các bác thử đặt hàng xem chứ đồ này mà xuất hiện chẳng nằm trên giá được quá 2 ngày đâu.
    Khi trước CD7 marantz khi còn chưa được lau chuì em đã ôm rồi chứ không thì chẳng đên lượt.

Share This Page

Loading...