MERIDIAN fan' Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ThuyLT, 6/10/08.

1. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Ghép ổn bác ạ, e ghép và chơi được khá lâu.

2. hieu-audio

hieu-audio Registered Member

kính ae Meridian FC ,hiện tôi đang thừa mấy món :1. 3 cái remote Meridian 500 seri (1c mầu silver new giá 3tr & 2c mầu đen giá 2tr/chiếc)
    2.thanh lý Pre Meridian 562V (D/A 517 Pre: 4 coaxial IN, 2 OUT & 2 optical IN ,1 OUT) D/A được đánh giá cao một thời nhưng vẫn hay hơn rất nhiều những chiếc MD hàng đỉnh, giá thanh lý 6tr ko remote
    bạn nào có nhu cầu LH:01235928788 (U50)

3. lehoangdong

lehoangdong Advanced Member

Các Bác vào lại cho vui, VNAV thây đổi quá.

Em dư Meridian 508.24 tuyệt đẹp Bác nào có nhu cầu call em (Đông 0983670270).

4. sontuoc

sontuoc Advanced Member

Delete

Last edited: 21/3/17 at 13:47
  5. multinhac

multinhac Advanced Member

Các bác đã chơi Meridian G08 & G08.2 cho mình hỏi hai em này khác nhau ở những điểm nào, ưu & khuyết điểm, nên chơi em nào hơn?. Thanks

6. tuanj

tuanj Advanced Member

Em chưa dùng nhưng trước cũng định tìm hiểu để lên đời thì có vài thứ còn nhớ như sau:
    -G08 được bọn khoai tây đánh giá là không hơn nhiều 508.24 và 588.24 (độ truyền cảm, sự giữ nhịp điệu chắc chắn bass kém 588). Chắc 2 con đời trước tạo nhiều dấu ấn làm mấy reviewer hụt hẫng chút con đời sau nên hơi hắt hủi nó.
    -G08.2 được cho là cải tiến nhiều hơn, được cho là toàn diện hơn. Nhưng với đời này page lâu lâu trước có nói về vấn đề các bác ko thích cửa nuốt đĩa và đĩa cong vênh nó kém thế nào đấy em chưa dùng nên cũng chưa biết được thực tế. Em thiết nghĩ bác cứ làm con G08.2 về rồi review cho anh em là ngon, con này h giá cũng tốt nếu bác thích chất tiếng của cdp anh chắc nó sẽ không làm bác thất vọng.
    Thân,

7. lehoangdong

lehoangdong Advanced Member

Em đã dùng rồi Meridian G08 G08.2 không khác nhau lắm, về nguồn và dac thì gần giống nhau chỉ khác bộ cơ, G.2 có cải tiến.
    So với Serial-5 thì G có chất âm khác nhau rõ rệt: như Bác tuanj nói ở trên, em thêm chút ít.
    Serial-5: thiết kế khác đẹp mắt và không lẫn vào đâu được, chất âm dẻo, mịn, đều dãi, dãi cao đẹp (nhất là 508.24 nói về tổng thể vẩn là 588.24 không còn đệu đà như đàn em có phần gai gốc nhưng vẫn dịu dàng), chậm rãi
    G08 thiết kế quá pro, chất thì lại khác nhiều so với Serial-5 không mịn, dẻo nhưng mạnh mẽ hơn, đặt biệt dãi míd zầy, rõ nét nghe analog hơn.

Đây là ý kiến cá nhân của em.

Share This Page

Loading...