Nhờ tư vấn mạch hybrid này

Discussion in 'Đèn điện tử' started by hola, 15/2/16.

1. hola

hola Advanced Member

Em lần đầu tiên...dòm ngó sang tube..., đang có 2 bóng 12ax7 nên định lắp thử theo mạch trên trang này http://digilander.libero.it/essentialau ... _+sche.htm
    Nhờ các bác xem qua và cho ý kiến để em biết đường..tính tiếp ạ.

Attached Files:

Tags:
  2. buiducbac

buiducbac Advanced Member

Mạch này có ưu điểm đơn giản, chạy SE ClassA âm thanh ấm áp hơn. Có thể chạy 1 đến 3 cặp fet.

Nhược điểm: sẽ rất nóng 200W nhiệt cho 2 kênh nên tản nhiệt phải to. BA Nguồn dòng lớn, tụ nguồn lớn theo.
    Tube driver ecc88 lái trực tiếp fet theo mạch Visai sẽ hơi đuối về dòng và trở kháng nên băng thông bị hẹp lại. Điện áp cho ecc88 +35v hơi thấp so với vùng làm việc tối ưu.
    Gain của mạch chỉ khoảng 20 lần cũng hơi thấp nên cần phải có Pre tiếng mới hay.

3. hola

hola Advanced Member

Em cám ơn bác nhiều ạ! chắc là em phải đợi dự án Pow hybrid của bác rồi vì khí hậu chổ em.. vốn nóng quanh năm :mrgreen:

4. Thái Gió

Thái Gió Approved Member

Mạch được đấy. Con IRF540/940, em thay bằng các loại thông dụng như IRF9210/210 hoặc 9610/610 được không bác nhỉ?

5. duyminh1984a

duyminh1984a Advanced Member

Attached Files:

6. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Lắp thêm tầng vas nữa ok liền vi sai và vas nguồn tách biệt với power cao nguồn cho power khoảng trên 10 V đẩy áp lên áp của VAS lên khoảng 65-75 VDC. Thì ECC78 chạy mới chuẩn. Power chỉ nên chơi ở class AB or AB2 thôi. Chọn lateran MosFet mới ổn cho mạch này ko thì trôi nhiệt khiếp lắm. Phải có mạch đóng trể loa trên 1 phút khi đèn đã chạy ổn định

Share This Page

Loading...