Pilot's Fans Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by phuclan, 18/8/15.

1. phuclan

phuclan Advanced Member

Nhãn hiệu Pilot mình thấy khá nhiều trên các dòng Amply đèn cổ thuộc hàng Vintage nhưng chưa rõ tiểu sử của hãng này là Nhật hay Mỹ và cũng chưa thấy fans nên lập ra Topic này để chia sẽ thông tin. Em xin mở màn bằng Receiver bán dẫn Pilot 540 phối ghép với loa BS cổ ERGO của Mỹ cảm nhận cũng rất ngọt và truyền cảm ở dòng vocal, nhạc nhẹ. Các Bác nào cũng chơi em này xin cho ít review về phối ghép hay các Sản phẩm khác cũng của Pilot để chia sẻ kinh nghiệm nhé. Trân trọng và xin mời các Bác! Hình chụp tạm phối ghép của e.

Attached Files:

Tags:
  2. VintageAudioStore

VintageAudioStore Advanced Members

Re: Pilot's Fan Club

Oh, bây giờ em mới thấy "phi công " club.. em ủng hộ . heheb . Em đã từng kinh qua Pilot 230, 240, 245, 245A, 246, 602. Con nào cũng hay, ngọt ngào, rất...rất riêng Pilot ... tuyệt vời !!!

3. phuclan

phuclan Advanced Member

CÔng nhận Bác cũng là cao thủ sưu tầm Pilot. E chỉ mới nghe lần đầu và rất ngạc nhiên về chất âm của nó từ lúc ra đời đến nay cũng hơn 40 năm rồi. Thế Bác Bossduc thấy Pilot hạp với loa nào nhất cổ hay kim, loa châu Âu hay Nhật thì hạp nhất và giữa bán dẫn và đèn chất âm có khác biệt nhau lắm không. Thân

4. phuclan

phuclan Advanced Member

Có Bác nào fans của Pilot thì xin kính mời các Bác vào chia sẻ kinh nghiệm với. E thấy fans Pilot hơi bị lép vế so với các nhãn hiệu khác. Vậy e mong chờ các bác yêu Pilot bổ sung cho sinh động nhé!

5. oldschool

oldschool Advanced Member

Em ghép Pilot 240 với AR2a, tiếng bass tuyệt vời so với mấy ampli đèn xài El84 khác.
    Nhỏ mà giỏi võ!

6. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

.................................

7. kevin chow

kevin chow Approved Member

Em có con Pilot như thế này, xin hỏi các cao nhân, mình đánh với loa nào thì hợp ạ? Mình đang để ý Sansui sp 1200. Và giá trị hiện giờ như thế nào ạ large_265337_5cfb2dc1d3b82.jpg.jpeg ?

Share This Page

Loading...