SABA Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by vitduc, 22/8/12.

1. vitduc

vitduc Advanced Member

Ampli Saba

Em thấy nói ampli SABA của Germany cũng là một dòng ampli rất hay. Em thấy lạ là sao dòng này toàn receiver (liền đài) chứ không thấy loại Intergrated. Em đang định nghiên cứu SABA 9241. Các bác cho em hỏi một chút kinh nghiệm về dòng ampli này với ạ. SABA 9241 đã phải dòng lớn nhất chưa hả các bác? Cảm ơn các bác.

Tags:
  2. Steelman

Steelman Advanced Member

Re: Ampli Saba

Dòng này cũng bị đồn thổi nên thành ra nhiều ảo tưởng bác ạ!

Tiếng mạnh những sạn kiểu California, Caver...rẻ tiền!

Em thấy thế!

3. vitduc

vitduc Advanced Member

Ôi thế hả bác. Em phải cân nhắc cẩn thận mới được. So với Telefunken có bằng đc kô bác nhỉ? Tks bác nhé.

4. vitduc

vitduc Advanced Member

Em xin phép lập SABA Fan Club ạ. Mời các bác đã và đang dùng ampli SABA vào đây chia sẻ kinh nghiệm ạ.

5. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Chỉ ampli thôi hả bác.
    Receiver hay loa hay radio có được k?

6. syen

syen Advanced Member

Em xin 1 chân nhé. Hiện em đang giai đoạn thi công dự án loa thùng theo kiểu "resonanz" box như thế này ạ (mượn tạm hình trên mạng)

Gia tài em chỉ có 2 cặp Saba: SABA PERMADYN 19-200-5298-U8, 5 ohms and tweeter SABA 1670-DU-20 đều là Greencones. Nam châm Alnico.

Tomthoi likes this.
  7. thienhaipt

thienhaipt Advanced Member

Nói chung lựa chọn đều phải dựa vào đôi tai của mình thôi :)

8. vitduc

vitduc Advanced Member

ôi, dự án của bác đẹp quá. em thấy nói loa của saba rất hay mà chưa đc nghe thử. dòng ampli thì ơ vn chỉ thấy loại receiver liền đài hay sao ấy các bác nhỉ. không biết hãng này có còn sản xuất đồ audio không hả các bác?

9. vitduc

vitduc Advanced Member

xin lỗi bác caithang, cứ đồ saba là được bác ạ, bác có gì hay vào chia sẻ cho rôm rả. không cứ gì phải là ampli. em sơ xuất mong bác bỏ qua. tks

10. vitduc

vitduc Advanced Member

11. vitduc

vitduc Advanced Member

cũng vì tò mò muốn tìm hiểu dòng ampli cua saba, em lên mạng xem và được biết saba 9421 giá bán ở germany khoảng 150 eur và rẻ hơn 9420 s, giá khoảng 250 eur. khong biết có phải model 9420 s hay không nữa. thêm vào đó dòng intergrated của saba cái nào trông cũng bé xíu các bác ạ. hãng sản xuất dòng ampli này là schwer und sohne gmbh. vài thông tin gửi để các bác tham khảo.

12. phiduc

phiduc Advanced Member

em có một đôi loa Saba monito 80 cho em xin gia nhập fan Saba với đôi loa này em chưa kiếm được bạn cho em nó cho xứng đôi vừa lứa em nó đang buồn thiu đứng nhìn các em khác nhảy múabanj nào đã từng qua cho tư vấn với ạ

13. phiduc

phiduc Advanced Member

Fan chơi đồ sa ba nên có vẻ buồn ghê

14. Binhuyvu

Binhuyvu New Member

Amply Saba cho ra chất âm hay, đặc biệt là âm chung. SX từ trước những năm 78, đồ cổ. Chuyên trị những loa khó tính.

15. zorro68

zorro68 Advanced Member

Em xin gia nhập với hai món:
    SABA Ultra HiFi Box 705
    Stereo Receiver SABA 9240 S
    Với tai trâu của em thì quá hay so với tầm tiền, em trước là fan của đồ Nhật nhưng do kinh tế eo hẹp mà vẫn muốn ăn ngon nên giờ chuyển sang đồ Châu âu... cũng vì thế mà phải mua thêm một số CD nhạc nước ngoài :lol: :lol: :lol:

16. cheetah

cheetah Advanced Member

e xin 1 chân với hifi box IIIa, e duyệt

17. stentorian1936

stentorian1936 Advanced Member

Em xin góp 1 chân với Saba receiver Meersburg F nghe toàn dải ấm áp, sâu lắng, nghe FM khá hay đấy ạ.

18. lieuhongquan

lieuhongquan Advanced Member

chào các bác trong saba clup.e thì chưa có đồ saba nên chưa nhập hội đc.hiện nay mới đang tìm hiểu 1 con âm ly để ghép loa toàn dải.nghía thấy em saba receiver meersburg có vẻ hợp lý nhưng vẫn còn nhiều điều chưa thông.xin mạn phép hỏi các bác là trong dòng receiver meersburg thì model nào hay nhất ạ.thank các bác.

19. ng hai

ng hai New Member

Minh mới chơi âm thanh, mới mua em saba mi 215 đang ghép với loa quart thấy nghe rat vừa tai, thậm trí là hay, hơn các amply trong cùng tầm giá, mình muốn ghép 2 đôi loa vào để cho amply kéo thì sẩy ra vấn đề sau : khi đang phát nhạc đấu loa thứ hai là loa bose 301 vào, nghe tuyệt cú mèo luôn, nhưng khi tắt amply đi ( tắt nguồn ) và bật trở lại thì amply không thể kéo lên được , phải tháo bớt đường loa bose ra thì ok , các bác cho em cao kiến để đấu nghe đc hai đôi theo dạng cổng a+b với ạ ?

audax likes this.
  20. Jamesnguyen

Jamesnguyen New Member

Mình cũng xin gia nhập hội Saba......xin ae chỉ giáo thêm. Em vừa có đôi Saba 1300 em ghép với ampli Saba 8080... Xin hỏi các ae ghép vậy có hợp chưa.....xin các ae gợi ý thêm về dòng ampli Saba 9241 và các dòng khác của Saba

21. hiendth

hiendth Advanced Member

Em thấy saba rất dễ ghép loa nghe hay so với giá thành , mà toàn đồ bãi đẹp

22. Đỗ Ngọc Tài

Đỗ Ngọc Tài New Member

các bác cho em hỏi em có amply saba 8090 em đang muốn mua đôi loa canton ct 800 để ghép thì có
    ok không ạ các bác tư vấn giúp em với

23. Đỗ Ngọc Tài

Đỗ Ngọc Tài New Member

Em là lính mới ạ ,các bác fan clup saba tư vấn giúp em với ạ em có đôi canton ct800 em ghép với amply saba 8090 có ok không ạ
    em ở quận Long Biên ĐT 0904 662 872 , bác nào có thời gian rảnh đến nghe giúp em với chỉ báo cho em vỡ cái lỗ nhĩ ra

kuku88 likes this.
  24. Tascam

Tascam Approved Member

Bác đấu thế chẳng khác nào giết amply, cũng may là con amply của bác chưa bốc khói, vì amply đánh với trở kháng 4ohm, con loa quart của bác là 4ohm rồi bác đấu thêm con bose 301 8ohm nữa trở kháng xuống khoảng 3ohm amply kéo rất nóng và dễ chết sò, amply thường không đóng mạch trong trường hợp này vì quá tải, nếu bác muốn đánh a+b thì phải xem amply có kết cấu A+B không, còn không thì bác đánh dualamply theo kiểu mono. Chúc bác sớm tìm được giải pháp ưng ý. vài lời có gì chưa đúng mong các bác chém nhẹ tay.

25. shotokan

shotokan Approved Member

Loa bose dùng nghe nhạc ko thể cho âm thanh hay do cấu tạo loa chỉ để hát. Ko hiểu sao bác lại thấy hay

Share This Page

Loading...