Vandenhul interconnects THE FIRST ULTIMATE

Discussion in 'Phụ kiện' started by StereoPhe, 22/8/06.

1. StereoPhe

StereoPhe Advanced Member

CÁC BÁC CÓ AI BIẾT EM NÀY KHÔNG Ạ.CHẤT ÂM ,GIÁ CẢ(TP.HCM)RA SAO?GIÚP EM VỚI

Tags:
  2. De_non

De_non Advanced Member

Chào bác !
    Loại này cấu tạo bên trong là sợi Carbon chứ không phải là dây bạc hay đồng, cho chất âm trung thực (có sao qua vậy), bass ấm, mid tốt, phát huy rất tốt khi ghép với ampli đèn. Nghe nói vì dây này làm bằng sợi Carbon nên không thể tự hàn như mấy dây interconnect khác, và chỉ có hàng hộp. Cách đây 2 tháng Shop Sơn Hà bán 140$ nguyên hộp dài 1mét, còn ở Công ty DPN - Đại lý phân phối của Vandenhul (Trần Hưng Đạo - SGN) hoặc ở anh Long (chợ Nhật Tảo) thỉ bán 170$/hộp. Không biêt tại sao lại có giá bán quá chênh lệnh nhau như vậy !!!??. Bác nào còn biết thêm thông tin gì về loại dây này thì cho bác ấy biết nữa nhé
    Thân

3. LeCuong

LeCuong Advanced Member

Thanh Tùng HN đang bán với giá mới 180$.
    Âm thanh trung thực, chậm rãi, chi tiết.

4. Vincin

Vincin Advanced Member

có xài qua ICs này, đồng ý là tiếng trung thực. Đừng nối giữa pre đèn và power amp đèn có trở kháng cao, cấu tạo dây sẽ làm cho nó biến thành một cái antenna hút nhiễu - nhà sản xuất khuyên vậy, em cũng chẳng biết thế nào.

5. StereoPhe

Em xin chân thành cảm ơn các bác.chiều nay em cũng mới dạo một vòng và thấy rằng dây Van den hul mỗi nơi bán một giá và chênh lệch rất lớn..không biết có hàng giả không ạ.?(trước đây em mua VDH The Name với giá 65usd có nơi bán đến 85 usd)

6. De_non

De_non Advanced Member

Em thấy mua dây giống như mua DTDĐ hàng chính hãng hoặc hàng xách tay vậy đó mà !!

7. StereoPhe

chắc là vậy,mong rằng đừng mua trúng hàng xách tay từ CHINA các bác nhể :)

8. De_non

De_non Advanced Member

Em nghe các bác bán hàng ở Công ty DPN - Đại lý phân phối của Vandenhul (Trần Hưng Đạo - SGN) nói rằng dây của hãng Vandenhul không có làm giả được !! không biết có thật vậy không đây ? xe gắn máy mà TQ vẫn còn làm được huống hồ gì mấy cái dây đồng, dây bạc lẻ tẻ phải không các bác !!

9. PDT

PDT Advanced Member

dây VDH The first nghe tiếng bass hơi đục & dải cao hơi chói, thiếu chi tiết, nếu bác thích dây VDH, bác nên chọn VDH Jubilee, chất âm mượt mà, bass dầy.

10. De_non

De_non Advanced Member

dây này có giá khoảng bao nhiêu vậy bác ?

11. TITAN

TITAN Advanced Member

Thế còn dây loa the third thì sao hở các bác? Em đang nhăm nhe revalation hay revolution , khoản 40usd /met đơn. Ruột dây to khiếp, ko biết có bác nào nghe qua dây này chưa?

12. LeCuong

LeCuong Advanced Member

Cũng tùy cách phối ghép thôi bác ạ. Để đánh giá được 1 sợi dây tốt, ngoài tai mình ra em còn phải đọc thêm review và kiểm tra ví mình nữa :D

Em đang ghép với CD SONY mà cũng không thấy treble chói.

13. De_non

De_non Advanced Member

Bác LeCuong nói rất có lý !! và xin hỏi bác PDT là hiện nay bác đang phối ghép với dàn như thế nào (đầu đọc, ampli, loa, dây loa) ? bác có thể cho các bác trên 4rum biết được không ?

14. PDT

PDT Advanced Member

Muốn đánh giá dây tốt thì mình phải nghe thử & so sánh với các loại dây khác trong cùng tầm giá.
    mình đã từng sử dụng The first 1 thời gian dài, mình nhận thấy âm thanh của nó nghe đục, không trong trẻo & chi tiết như dây kim loại. Sau đó mình đã đổi sang dây VDH Jubilee ( 170USD) có cùng tầm giá như The First. Khi mang về phối ghép mình nhận thấy thì Jubilee nghe hay hơn chi tiết hơn.
    Mình cũng đang sử dụng rất nhiều (toàn bộ ) dây của VDH,
    dây tín hiệu : Jubilee
    dây loa : Revelation
    dây nguồn: Mainsstream HB
    Trên đây là vài lời góp ý theo hiểu biết của mình, thông tin với anh em.
    thân

15. StereoPhe

Bác P D T hiểu biết về dây nhiều quá.em xin cảm ơn các bác .Em nghĩ dây Jubilee mắc hơn The 1st chứ a.em đang dùng dây loa VDH CS-122 có hợp kg ạ.em thích bass mềm trung âm ngọt...tiếp tục xin ý kiến các bác

16. phonoaudio

phonoaudio Advanced Member

Hỏi bác PDT

Bác PDT cho em hỏi ké chút.
    Em cũng đang quan tâm một số loại dây của VDH. Em dùng tín hiệu từ đĩa than qua pre bán dẫn - monoblock bán dẫn.Em rất muốn chọn dây VDH loại nào cho tín hiệu trung thực nhất, đừng quá màu sắc, đừng sáng quá, có một nền trong sâu và tĩnh lặng.... trong tầm 200USD
    Em cũng đã nghe thử Intergration: thấy nó rất trong, tĩnh, chi tiết tuy nhiên hơi sáng và hơi màu sắc nên độ trung thực và ấm có bị giảm đi....
    Nếu so với Intergration thì dây Jubilee bác đang nghe khác nhau ở điểm gì....
    Em mong tin bác...

17. PDT

PDT Advanced Member

Re: Hỏi bác PDT

Chào bác,
    Thật ra mình không biết nhiều về VDH, mình chỉ sử dụng 102MKIII, The First, Jubilee. Trong đó Jubilee có cấu hình giống 102MKIII ( rất được khen ngợi), nhưng Jubilee cho âm thanh ấm & mượt như nhung, bass dày và xuống sâu hơn 102 & The First.
    Mình chỉ so sánh 3 loại dây của VDH này mà thôi.
    Đó là nhận xét của mình về 3 loại dây trên. Tuy nhiên vẫn còn nhiều sự lựa chọn khác, mà mình cũng đang tìm kiếm.
    thân

18. De_non

De_non Advanced Member

Lúc trước em cũng đã dùng qua VDH CS-122 rồi, sau đó em chuyển sang xài dây VDH Magnum nghe phê liền, bass mềm,sâu, mid ngọt dịu và tép nhuyễn hơn nhiều, bác StereoPhe thử tham khảo nghe dây VDH magnum xem (Công ty DPN ở SGN bán 28$/m chưa có jack, 15$/jack VDH), mình chơi thẳng vào loa và ampli luôn, không cần mua jack (hiệu quả cũng rất cao) nên tiết kiệm được 15$ x 8 jack = 120$, nếu không mua jack thì bác phải lưu ý là vì lõi dây của Magnum rất lớn (gấp 4 lần dây VDH CS-122) nên bác phải ướm thử hoặc so thử với cọc loa và ampli của bác xem sao nhé, nếu vừa thì mới mua, vài hàng cùng bác
    Bác PDT ơi ! bác nghe qua dây The Second (180$) của VDH chưa ?
    Thân

19. PDT

PDT Advanced Member

Chưa bác à.

20. De_non

De_non Advanced Member

Em chưa nghe qua Jubilee, nhưng vì có lẻ Jubilee là dây Metal còn dây The First bằng Carbon nên bass nó dày và sâu hơn The First chăng ?

21. phonoaudio

phonoaudio Advanced Member

Cảm ơn bác PDT nhá.
    Em trao đổi thêm: thấy dây SECOND ghi là có thể dùng cho tín hiệu từ tonearm của cơ đĩa than đến pre...thì có thể kết luận nó có độ truyền dẫn trung thực hơn không.
    Bác có thể cho em hỏi tòm mua dây Jubilee ở đâu, em ở HN, nếu mua ở SG có thể hỏi bác Huy?

22. PDT

PDT Advanced Member

Ở SG bác thử hỏi DPN, Anh Long (Nhật tảo), 48-56 Huỳnh thúc Kháng...
    lúc trước mình mua của anh Long bác à.

23. tepriu

tepriu Advanced Member

chào các bác
    em thì thấy chỗ a long( nt)giá cả hợp lý nhất,mấy chỗ khác nói giá làm em chạy dẽ tóc không dám ngoái cổ lại,

24. De_non

De_non Advanced Member

Anh Long (NT) và công ty DPN chắc chắn có mối quan hệ thân thích !! :)

25. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Sao chênh lệch dữ vậy Bác, hỏng biết có tem bảo đảm chính hãng không?
    Làm sao biết hàng thiệt bi giờ nhỉ?

Share This Page

Loading...