ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. syen

syen Advanced Member

Thế mà chẳng i ới, chém gió mới đi chứ chém thật có cho xèng cũng chả dám đến. Hôm nào kể cho nhau nghe chuyện hay hay nhé :lol:. Mà thôi, đã là cao thủ chém gió như ông thì sợ dề, post đê cho xôm diễn đàn :lol:

2. ADN

ADN Advanced Member

Em xin bác, em cũng đang "chém gió" thế mà bác tin.......... như đúng rồi.
    Chỉ là mấy anh em cà phê nói chuyện Audio và làm cách nào khai thác cặp LASCALA thôi mà. :lol: :lol:

3. syen

syen Advanced Member

Thì có gì post được thì cứ post thôi. Có cớ để anh em đổ dầu vào nữa chứ :lol:

4. Liam

Liam Advanced Member

KHông biết con này là Serie nào nó to kinh khủng âm thanh nó hay lắm trung âm kêu kiểu màng gốm nghe nó trong như pha lê treble bass cũng vậy thôi, nhưng tốc độ của nó thì cực nhanh nhất là khi con treble kim cương nó phát huy.

Nếu nghe như kiểu bác đang nghe thì bác lại đánh giá là trung âm nó mỏng :lol: Còn cái trung loa của tôi tôi cũng lựa chọn kiểu âm này bác có thể nghe thấy trung âm nó cao vút lên nhiều loa không lên nổi bác nghe qua Anh Thơ chắc bác đã thấy điều đó.

Sự lựa chon nhiều khi phải chấp nhận thôi , thời gian thay đổi cách nghe cũng thay đổi theo để đổi lấy cái trung âm cao vút trong trẻo thì sẽ phải mất đi sự dày dặn mộc mạc. Cuộc chơi là vậy sẽ không có cái đích nào cả thấy hay là cứ chơi phải DIY nó mới phê :lol:[/quote]

Em không hiểu?

5. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Em không hiểu?[/quote]
    Khi nào bác đứng trước đôi Kharma này và nghe qua thì sẽ thấy vấn đề ngay, muốn nói gì thì nói vẫ phải cần có tham chiếu phải không bác ?

6. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Chúc mừng bác vụ này, Tôi nghĩ bị bên HF này thuốc rồi , họ bảo rằng loa của bác là một trong những đôi loa hay nhất VN :lol:
    http://www.hifivietnam.vn/home/trien-la ... -show-2009

7. Hai72

Hai72 Advanced Member

E cũng là fan của KL chỉ tiếc là ở Cẩm phả mỗi mình E độc diễn lên không biết chia sẻ cùng ai, may là vào diễn đàn gặp đcj các Bác E cũng vỡ ra đc rất nhiều
    Qua sự tranh luận của các Bác E thấy Bác nào nói cũng có lí, không ít thì nhiều cũng nói lên đc 1 phần cái hay cái dở của KL E rất ấn tượng về kiến thức của các Bác đặc biệt là Bác Hỏa và Bác ADN
    E hỏi thật bác ADN là Bác đánh giá như vậy có chủ quan quá không? vì một người có kinh nghiệm như Bác Hòa mà nghe bộ dàn như vậy để có kinh nghiệm tranh luận sâu sắc như thế thì thật tình E chưa hiểu. theo E bộ dàn dù có đắt đến đâu cũng chỉ là phương tiện để ta thưởng thức âm nhạc chứ không phải để nghe âm thanh, mà âm nhạc có hay thì lại phụ thuộc vào thiết bị mà thiết bị hay mới cho ta cảm nhận đc một phầnnhư mình đang nghe ca sĩ hay dàn nhạc đang chơi ngay trong phòng nhà mình. Mọt trong những cái hay của thiết bị mang lại đó là âm hình mà thiết bị của một người như Bác Hòa mà nghe như Bác đánh giá thì thật sự là E kh hiểu :roll: E cũng mới chuyển sang nghe KL thôi nhưng rất ấn tượng về KL ( cái hay của Kl mà các bác đã nói E thấy thiết bị của mình dù ít hay nhiều cũng đều thể hiện đc) ở đây E muốn nói thêm một chút về âm hình
    Phải nối thật là âm hình cùa E ( AE Audio CP đã thừa nhận ) là âm hình rấi rõ và vững. Âm cụ chi tiết đến từng vị trí,khi các bác đặt loa ở vị trí tối ưu nhất thì bao giờ ca sĩ và trống cái đều phát ra
    ở trung tâm, các nhạc cụ khác tùy theo từng CD có thể kêu ở vị trí khác nhau tuyệt nhiên không có chuyện mọi âm thanh đều phát ra từ hai loa. khi thưởng thức những bản nhạc hay thì gần như e không còn khái niệm về thiết bị nữa mà chỉ còn âm nhạc
    Vài lời chia sẻ cùng các bác :wink:

8. ADN

ADN Advanced Member

Bác Hải bớt chút times đọc kỹ lại nhé, em có chê Lascala đâu bác. :)
    Em là em nói cảm nhận của em về cặp loa của bác Hoa RV cơ mà_nó đâu phải là Lascala, chả có tí nào liên quan đến Lascala.
    Cơ mà em cũng đang chơi KL đây bác, ko ít thì nhiều em cũng biết tí ti. :p
    Mà hình như bác dùng 2 nick thì phải. :idea: nick hai72audio chắc cũng của bác ????????????

9. Hai72

Hai72 Advanced Member

Những gì mà Ae mình nói ở đây là đều nói theo cảm nghĩ của riêng mình. Mình không nói là ADN chê thiết bị của bác Hòa là không hay vì âm nhạc thì có thể hay với người này nhưng chưa hằn đã hay với người kia. Ae mình đang nói về Lascala lên mình nghí bác nói về lascala. cũng may là không phải là nó chứ không thì mình cũng phải xem lai cặp las của mình, vì mình cũng dành nhiều ưu ái cho nó lên không để ý đến mặt trái của nó. Quan điểm của mình là chia sẻ đam mê las cùng các bác.
    Cơ mà em cũng đang chơi KL đây bác, ko ít thì nhiều em cũng biết tí ti. :p
    Thật sự mình rất phục về hiểu biết của ADN và các Bác trong diễn đàn này cũng như diễn đàn khác khi có bài của ADN
    Hai72 audio cũng là mình không phải mình dùng 2 nick mà post thế nào mà nó mất đi avata Klipsch. mất công bác hiểu nhầm
    Thân

10. ADN

ADN Advanced Member

Cặp loa em nói đến đây bác >> viewtopic.php?f=43&t=70817
    Cơ mà bác đừng phục em cái gì ngoài khoản chém gió bác nhé.
    Cặp Lascala em đánh giá rất cao, nhưng để ghép ra thì đến giờ em vẫn chưa được chứng kiến cái AMP nào như vậy, tiếc là bác ko ở Hn, ko em cũng xin phép qua nghe thử xem em Leben đánh với nó thế nào.

11. Hai72

Hai72 Advanced Member

mình không dám hứa trước nhưng sang tuần mình lên Hn mấy ngày, nếu có thể mình sẽ mang Amp lên để các bác ghép thử. cho mình xin sdt vào hôp thư để mình liên lạc nhé

12. ADN

ADN Advanced Member

Bác cứ báo trước 1 hôm và PM vào hòm thư cuả em, em online hàng ngày để chém gió mà. :D

13. syen

syen Advanced Member

Lại có vụ thẩm âm hay roài đây, các cụ đi nhớ hú anh em 1 tiếng nhé :mrgreen:

14. ADN

ADN Advanced Member

Edit..................................................................................................... :mrgreen: :mrgreen:

15. tai_trau

tai_trau Moderator

Nhắc nhở và cảnh cáo 1 thẻ vàng thành viên ADN về ngôn từ thiếu văn hóa trên VNAV.

16. ADN

ADN Advanced Member

Em sorry, cơ mà có 1 món đồ trên 1 SHop đang bán mà em hỉu lịch sử của nó nên em hơi tức.
    Em nhận thẻ vàng này là đúng rồi. :wink:

17. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Các cụ ngày xưa có câu "nói dài, nói dai thành nói dại". Em không có ý phản pháo bác nhưng diễn đàn này có chục người như bác pots bài thì newbie đọc chết liền. :( . Em phục bác một điều là bác online liên tục không ngủ, không nghỉ và không làm việc luôn.... :lol:

18. ADN

ADN Advanced Member

Cảm ơn bác đã phục em, vậy là em vui rồi. :)
    May mà em không dám tư vấn cho ai, ko thì..... :lol: '
    Còn về khoản làm việc thì ......bác động vào nỗi đau của em rồi đấy ak, em đang thất nghiệp, bác xem có việc gì giúp cho em có việc với, nhàn cư vi bất thiện mà bác.
    Thành viên VNAV với nhau, bác giúp em đi để em có xiền mua 1 cặp Lascala, em là em kết cặp loa này rồi ạ.

@ buong_chuoi : bác làm việc chắc chăm chỉ, chắc kiếm được nhiều xiền lắm nhỉ, em ngưỡng mộ bác quá. :p
    Diễn đàn có nhiều bác sử dụng nick ảo như bác thảo nào số lượng thành viên đông thía.

19. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Code:
    Qua sự tranh luận của các Bác E thấy Bác nào nói cũng có lí, không ít thì nhiều cũng nói lên đc 1 phần cái hay cái dở của KL E rất ấn tượng về kiến thức của các Bác đặc biệt là Bác Hỏa và Bác ADN
    Với La Scala thật sự đó là một đôi loa hay đấy. Hay với những người đã trải nghiệm với thời gian và phải trả giá cho cái sự nghe lần lượt từ thấp đến cao cảm nhận nó từ từ. XIn chúc mừng bác đang bước vào một giai đoạn mới của sự nghe.
    La scala nói chung nó là một dòng loa nghe tinh tế, theo tôi thì dùng để nghe Audiophile là hơn cả. Để phối ghép con này rất khó khăn được cái này hỏng cái kia " Công suất lớn cung không được nhỏ cũng không xong" Tôi cũng đã bỏ ra nhiều thời gian ngâm cứu nó rồi , nó là một đôi loa bước đầu dẫn dắt người chơi lao vào con đường đau khổ của loa kèn , mà con đường này thì không có điểm cuối , bao nhiêu người bước vào đều te tua cả. Trên mạng đang chào bán driver kèn cổ Western Electronic giá 15,000 USD.
    Với kèn của Klipch chỉ là bản nhạc dạo đầu thôi, Treble cũng vậy thôi, Nhưng tôi đánh giá cao bass K33-E của Klipsch " Trầm ấm, rất sâu" nhưng khai thác nó không hề đơn giản . Mua La scala về một thời gian rồi mới thấy nó thiếu thiếu cái gì ấy chính cái âm trầm ấy đã mê hoặc người nghe. Nhưng trầm của Klipsch chỉ có thế thôi muốn nữa cũng không có. Đây cũng là một lý do mà tôi DIY cái vụ này, bác nào đã chơi La scala rồi thì xin mời các bác đến nghe để mà luận ra cái sự nghe.

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

pác hai-audio72 nếu vác amplier lên cứ vác đến tôi đấu với em la scala của tôi đi xem sao nhé. địa chỉ kiên lạc tân 0982599474

21. davidphongtl

davidphongtl Approved Member

em đã ghép thử scott 272 với 4 bóng công suất L34 mullard F2, 6 bóng 12Ax tele, 44w/kênh nhưng đến ghép thử ko ra gì luôn ah, em không nói là loa không ra gì mà là với amply của em ghép vào thì nghe ko muốn nghe nữa ah, kê loa kịch tường theo các chỉ dẫn đàng hoàng rồi ah

22. syen

syen Advanced Member

Ha ha.... giờ mới biết có vụ yellow card này :lol: .

23. Elegant

Elegant Advanced Member

Bác hoarv đã nghe Gauss etopia 3820 chưa hử? nếu chưa qua hungtranh nghe thử đê, biết đâu về lại loay hoay với gauss 3820 clone... :lol: :lol: :lol:

24. caithang

caithang Advanced Member

Bác Elegant hay thật đấy nhỉ, bác như thế k được, quá k được, đây là forum chứ ngoài quốc lộ là cả phụ cả lái xuống đánh nhau to rồi đấy.
    Đốt vía, đốt vía

25. Elegant

Elegant Advanced Member

Vía lành thì ở vía dữ thì đi. Vía ông caithang dữ lắm thôi em lượn đây. :lol:

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...