ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Quá chuẩn ,cũng như ta cho người bị bệnh gan ăn càng ngon, càng nhiều thì ...càng thấy thương cái "loa" đó hơn mà thôi .Ngày trước e chơi Lascala vì thấy tiếng trung,tep của e nó hay và lạ đồng thời cũng thấy hơi "oai,oai"vì nổi tiếng huyền thoại và cái chính là loa rất to nhưng giá lại ko "to"
    Về sau nghe kỹ thấy tiếng bass đanh quá lại cứ om, om e mới tìm hiểu thì thấy dải trầm xuống có 55hez thì làm sao mà sâu, mà mềm,mà tròn, mà....đc Lại loay hoay thì thấy Khoai tây toàn nghe Lascala với Sub ,thế là e cũng ghép luôn 2 cục sub (cho nó cân) vào nghe thấy cũng khoái cái lỗ nhĩ ,đc một thời gian mới phát hiện ra là mình toàn nghe 2 ban nhạc đánh cùng một lúc .Lúc hát thì Celin deon nhưng trống đệm thì lại là Filcolin... Thế là e tỉnh ngộ bán ngay may mà lúc đó có bác cũng thấy nó to mà rẻ mua cho nên e chỉ lỗ có 3vé .Cảm ơn các bác đã đọc tin

2. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Chêt không ! Quả này bác nào ôm mấy em La scala chạy tháo thân không kịp mất :roll:

3. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

To bác HoaRV :e chỉ tâm sự cảm nhận của cá nhân e mà thôi :) Còn mỗi người lại nghe theo kiểu (gu) riêng của mình thậm chí có khi lại còn trái ngược hẳn nhau :wink: Cũng như hồi trẻ khoẻ thì e thích "gầy",bây giờ có tuổi yếu rồi thì e lại thích "béo" để chỉ phải lao động ít thôi mà vẫn sướng bác ạ .thân chào bác :lol:

4. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Klipschorn là THẦN THOẠI :lol:

5. Elegant

Elegant Advanced Member

Tại bác chơi 1 đôi súp nên giải tán nhanh. Nếu bác chơp 1 Súp thì chưa chắc bác đã giải tán :lol: .

6. HoaRV

HoaRV Advanced Member

To : Bác Cao béo tôi nghĩ rằng nghe khác thì đúng hơn là nghe ngược. Khác với đa số đã là vấn đề rồi chứ đừng nói là ngược.
    Đúng là " Thần Thoại" Thật không có đôi loa nào mà người chơi chém gió khiếp như đôi này.
    Theo các thông tin của nhưng người chơi trên thế giới cũng như VN nó chung đánh giá nó là một đôi loa hay đấy, nhưng cái vấn đề có phối ghép được nó ra không mới là điều quan trọng, bác nào dư giả kinh phí cứ ném vào 4000 Omaba cho - Pre Pow là hay hết, chứ mới ném vào chưa tới 1000 mà cứ kêu ca than phiền :mrgreen:

7. Hai72

Hai72 Advanced Member

Bác cứ giảm 3 vé so với giá thị trường đi. E làm cặp nữa cho thằng cháu ngoại :lol:

8. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác ơi cho em hỏi nhỏ tí giá tt của cặp loa này hiện là nhiêu ạ? Nếu không tiện ở đây bác pm cho em cũng được,
    Em cám ơn bác.

9. ADN

ADN Advanced Member

Cần 1 cái tên bác cho cụ thể ?

10. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Theo e nếu như ko phải "bảo lãnh"về lập trường chơi Lascala ...thì e sợ 4000 obama vẫn chưa đạt đâu ạ
    mà nếu có đc thì với một cặp loa có hơn 2000 mà lại phải dùng tới 4000 obama cho amp thì với đk và hoàn cảnh ở ta thì đấy có phải là người biết phối ghép ko ạ ? :mrgreen:

11. ADN

ADN Advanced Member

:) :) bác vui tính thật.

12. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

To bác ADN :có thật là bác khen e vui tính thật ko? :D Chỉ cần bác ko chê e là e đã vui rồi :lol: .Thân

13. tamhoi

tamhoi Advanced Member

các bác chém gió lạnh quá ,làm cho thằng cu e vác ngay một e huyền thoại về sưởi ấm. :lol:

14. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Bác ơi , giá trị thật của nó cao hơn 2000 của bác chứ đấy là giá Secondhand rồi.
    Tôi mới test thử amp 2000 USD thôi mà đã nghe thấy tiếng siêu trầm rồi trên cái loa của bác Jimbi nghe giật cả mình.
    Với một đôi loa có cả một thời gian vài chục năm và để phối ghép với đồ đánh rẻ tiền thì cúng phải mắt công sức chứ, Phải Mod lại tất từ loa đến Pre-pow CD, dây nhợ, phân tần, nguồn thì mới có thể trở thành huyền thoại được, tại sao tôi nói vậy vì tôi đã mode qua nó rồi nên có cơ sở để kiểm chứng. Cứ nghĩ như bác thì chắc chắn bác sẽ phải bán loa vào ô chia thôi :lol:

15. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Đưa ra một cái tên cụ thể thì bác làm gì còn cơ hội mua La scala vào ô chia nữa. Với lại đồ đánh cũng phải Mod lại mới OK được :mrgreen:

16. jimbivn

jimbivn Advanced Member

thôi các pác mai tôi có nhận cái leden của chú hải cẩm phả mang lên rồi, mời các pác đến nghe thử xem sao rồi tranh luận có phải huyền thoại hay khong cũng chưa muộn.
    ở nhà em đao kiếm có đủ cho các pác mượn chém thoải mái. dưng mà ngõ sâu không gọi được xe emergency đâu

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Vậy em nghĩ đôi loa này đâu có phải là huyền thoại, mà người có khả năng Mod lại nó cùng đồ đánh mới là HUYỀN THOẠI bác nhỉ? (Và em thấy bác chính là một huyền thoại, hoặc chí ít cũng là 1 nghệ nhân). :wink:

18. ttanh

ttanh Advanced Member

Ô chia là gì hả bác, em thấy bác hay dùng từ này

19. ADN

ADN Advanced Member

Em cũng có câu hỏi như bác T.Anh đây. :p

20. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Thank bác quá khen,
    Chẳng qua cứ thấy hay là làm thôi, Cái Bass của La scala phối sai một tý thôi là nó Om Om như tiếng trong hang là đúng đấy, để cho nó hêt om om đồ đánh không hề ít tiền và tốn kém thời gian.
    Mod nó bằng cách làm thoát âm trên nóc loa rồi mới cho thoát ra sau loa bass hay hơn nhiều mà đồ đánh lại rẻ, Nhưng có ai dám khoét loa ra không ?? Với lại cái phân tần cất vào kho ngay. Kể cả cái trung, treble nó cũng trong tình trạng thôi. Nói chung quan điểm của nhiều bác là phải Nguyên bản.
    Với đồ đánh cũng thế thôi, Mỗi đèn mỗi biến áp xuất âm nó có một giọng, được cái nọ mất cái kia, chưa kể đến CD, AD, Nó phải phù hợp nó mới hay bác ạ. Tham gia trên diễn đàn cũng nhiều năm rồi Nick cũng bị out nhiều rồi :mrgreen: thế mà vẫn chưa đươc gặp bác để luận cái sự của Audio thật là đáng tiếc, Rất mong một ngày gần nhất mời bác thưởng thức món thịt Kìu. Thân

21. tommyteo

tommyteo Advanced Member

hơn 60 năm trước , nếu có người như bác HoaRV thì bác Paul W.klipsch lu mờ rồi.

22. Penicillin

Penicillin Advanced Member

Kỹ sư hãng này xxx thật, không biết cải tiến sang MKII cho thoát tiếng bass lại dễ đánh hơn mà bán cho dân chơi audio toàn thế giới.
    Bác HoaRV cho hỏi sau khi bác mod loa đi, chất giọng vẫn thế, chỉ dễ đánh, rẻ đồ đánh hay chất giọng nó khác hẳn. Mà bác bỏ luôn trung tép phân tần à

23. tommyteo

tommyteo Advanced Member

24. Penicillin

Penicillin Advanced Member

Nếu như bác HỏaV mod thùng loa, bỏ phân tần, bỏ cả trung tép thì còn gọi gì là LaScala nữa, đặt tên khác cho nó hoành

25. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

Bác có câu miêu tả này hơi khó hiểu

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...