ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. caithang

caithang Advanced Member

Đây mới là điều kiện cần thôi ạ, điều kiện đủ là đao pháp phải thuần thục.

2. fatman

fatman Advanced Member

Đôi Klipsch la Scala có phải huyền thoại không thì quan trọng lắm không nhỉ ? Cần thiết là nghe có vừa ý của chủ nhân không và giữ với nó chơi được bao lâu ?
    Đôi loa đóng mà chỉ có mỗi củ bass klipsch thì đâu có thể gọi là Klipsch la scala được , chỉ có thể gọi là một giai thoại được tạo ra của Mr.H thôi !
    Em mà mua được cái eton thì đóng lấy cái hộp rồi đặt tên là huyền thoại Kharma Exquisite cho nó máu , bảo đảm em mod hay hơn hãng !!!

3. tvquy

tvquy New Member

La scala giá cực mềm, nhưng chất âm hay, chi tiết, tách bạch,... hay hơn các dòng loa có giá gấp đôi. Như vậy chính là huyền thoại.

4. jimbivn

jimbivn Advanced Member

hôm qua pác hrv có mang một bộ monoblock audio-note đến đánh thử thì thấy dải trầm lên rất tốt đấy các pác ạ. còn về trung và cao cử em này thì các pác biết rồi tôi nghĩ ít đôi loa vượt được em nó. vấn đề là với âm li tầm mà ra được tiếng cả 3 dải mới khó chứ nếu muốn hay ngay thì cứ có vài chục kìn đô là ok

5. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác này nói linh tinh quá. Tầm trên 40 triệu/cặp loa này mà bác kêu cực mềm???. Thế nào là "hay hơn các dòng loa có giá gấp đôi"???
    Em đề nghị các bác thôi tâng bốc lên rồi lại khổ người chơi. Tốn kém không cần thiết.

Vài chục nghìn đô la thì không cần loa, chỉ cần ngó cũng đã thấy hay rồi. Bác làm em nhớ đến 1 bác DIY loa, khách hàng nào kêu loa không hay thì phán luôn "Do đồ đánh nhà bác nó không tới!".
    Chán!

6. Only Time

Only Time Advanced Member

Bác làm em buồn cười quá, đang ngồi trên giường tí lăn xuống đất :lol:

7. jimbivn

jimbivn Advanced Member

đề nghị pác hòa lại mang audio- note đến nhà em rồi mời pác này đến nghe để tai trâu mở mang xem la scala nghe có hay không nào

8. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Em thấy lại sắp quay về vấn đề muôn thủa rồi : tôi nghe thấy hay, còn anh không thấy hay là do cảm thụ của mỗi người mỗi khác :(

Ngay như mấy đôi dây tín hiệu của bác H.RV "chế tác" ra đã có nhiều ý kiến trái chiều nữa là 1 đôi loa .

9. HP_audio

HP_audio Advanced Member

Em đọc từ đầu đến cuối topic này vẫn chưa thấy amp nào đánh đều được 3 dải với đôi loa này không biết đã có Bác nào tìm được ra bài toán này chưa nhở

10. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Em thì thấy muốn hay thì phải MOD lại , mà Mod lại thì không còn là Lascala nữa từ đó suy ra Lascala không phải huyền thoại mà loa Mod từ Lascala mới là huyền thoại

11. hscc

hscc Advanced Member

Klipsch la Scala ơi! topic này mà PR thành công thì chú mày lên đời ở sân chơi bé bỏng VIỆT NAM nhé. Xin lỗi các bác em bông phèn chút, chả là vì em cứ thấy hễ có topic nào mà rì viu hay nhận định hay gì gì đó mà được khán thính độc giả hưởng ứng nhiệt tình và có lời khen ngợi thì Y như rằng sau đó hàng họ lên giá -> trở thành "dở trong tầm tiền" -> sẽ có nhiều bác đăng trên mục rao vặt (vì lúc mua là theo phong trào, mua về mới thấy là chả hợp với đôi tai trâu của mình (sorry mod nếu đụng chạm nhé))

12. ADN

ADN Advanced Member

Với topic này thì bác chủ là người chơi, em đã gặp trực tiếp nên em biết_ko phải bác chủ TP này Pr gì hết đâu :mrgreen: >> bác chủ Topic này là bác Jim nhé. :lol:
    Quay lại với cặp loa Lascala, đây là 1 cặp có mid khá hay, tuy nhiên em thấy rất khó phù hợp cho những đôi tai cần dải trầm sâu và uy lực.
    Về giá thì em cho rằng tầm trên 50tr thì là 1 lựa chọn và quyết định nên cân nhắc khi xuống xiền, với giá này với em sẽ chọn Altec Valencia. :)
    Về phối ghép, có lẽ sự đòi hỏi và kỳ vọng ở dải trầm quá trong khi triết lý và thiết kế bass cho dòng loa này không phải là thế mạnh cho nên kết quả để cho dải trầm tốt là nhiệm vụ ........... bất khả thi, em nó chỉ cao 1m6 đừng bắt em nó đi thi hoa hậu. :lol: :lol:

13. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Đấy là nguồn của Bác chẳng ra gì đấy, Chứ nguồn theo bộ thì không phải bàn cãi gì nữa. Phải nói là hay đi chớ có cãi làm gì mất thời gian. Mỗi kênh 8W chạy 2 đèn ECL82.
    Hôm qua bác thấy rồi đó " Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt " :lol:
    Có bác nào muốn mua Scott , Macintos thì đến nhanh nhé :lol:

14. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Vẫn biết so sánh là khập khiễng, nhưng nếu lấy tiếng mid của Altec để so sánh thì giọng mid LaScala này thế nào cao thủ ADN ?

15. ADN

ADN Advanced Member

bác Hòa mới chuyển sang nghề môi giới ah bác Hòa, thảo nào, em thấy chữ ký đã ghi số điện thoại. :lol:
    Hôm qua em bận đi Thanh Hóa ko em cũng chạy qua coi em Audio note tẩn em Lascala ra sao. :lol:
    nghe nói ghép xong, nghe..........sau đó bác phải chạy về lấy thêm Ê Qua Ly Dơ thì phải. :lol:

16. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Đấy là đồ nghề đấy chứ, vì muốn kiểm tra xem cái nguồn của Bac Jim sai bao nhiêu DB.
    Nói chung cái CD cua bác Jim theo tôi đánh giá không chuẩn bằng cái DVD 1 triệu.
    Do vậy khi phối ghép mình cần phải có một tiêu chuẩn. Thông báo cho bác biết Scott của bác chuẩn bị lên đường .

17. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Nguồn sai bao nhiêu DB nghĩa là thế nào ? DB = decibel chăng ? Bác HoaRV là dân kỹ thuật cơ mà viết khoai quá

18. Hai72

Hai72 Advanced Member

Thông báo cho bác biết Scott của bác chuẩn bị lên đường .

Scott lên đường L84 telefunken để lại Bác chủ nhé. E kết rồi đấy

19. Hai72

Hai72 Advanced Member

e cũng không hiểu DB của Bác Hoarv có nghĩa là gì :D

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

noi thật với các pác là tôi thấy oải với em này lên định đổi loa khác lên hôm qua vác bộ pre+pow mcintosh ra bác dân định đánh xem hợp đôi loa nào thì đổi đôi loa đó nhưng sau khi thử 4 đôi loa là B&W, bozak, praun đức.vv bốn anh em ngồi nghe thì thấy so với em la scala thì mặc dù đánh chưa ra hết nhưng so với em nó thì mấy chú vừa thử đúng là mấy anh nông dân,máy ủi so với nàng công chúa tuy có đỏng đảnh nhưng vẫn tinh tế quí tộc hơn. vì vậy thôi đành giữ lại công chúa tuy có mệt vì tính đỏng đảnh của em nó nhưng đành chịu vậy.(đã chót yêu chân dài thì phải khổ phải thiệt thôi, ai bảo)

21. caithang

caithang Advanced Member

Nếu đã thấy có vấn đề, chỉ vì chưa tìm được thứ ưng ý hơn nên tạm thời giữ lại thì em nghĩ cũng nhanh phát sinh quan hệ ngoài hôn nhân lắm :wink:

22. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Đổi công chúa thì phải đổi cả hoàng tử chứ, giữ khư khư hoàng tử Mac rồi tìm công chúa cho chàng thì dễ râu ông nọ cắm cằm bà kia, cửa chọn lựa sẽ hẹp. Đừng nghe lão Cai xúi dại, ngoại tình, con ngoài giá thú mệt lắm. Chân dài mà không biết làm gì thì để ngắm thôi.

Đã edit bởi tai_trau.

23. jimbivn

jimbivn Advanced Member

24. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Bác ADN nói rất giống ý em Nếu trên 50 củ em là em múc em Altec chứ không bao giờ mua đôi này .

25. ADN

ADN Advanced Member

em bổ sung cho chuẩn >> trên 50tr đến dưới 60tr. :lol:
    Còn trên nữa thì lại là câu chuyện khác. :p

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...