ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. jimbivn

jimbivn Advanced Member

sau khi đã nghe khoảng gần 3 tiếng mà không thấy mệt, ù tai khó chịu. tôi đã chính thức duyệt cấu hình đang ghép và rut ra kết luận như sau (đây là với gu nghe nhac giao hưởng thính phòng, hoa tấu, độc tấu ghita violoin, kèn piano và một chút nhạc trịnh và vai cd của kim anh. nhạc audiofile nhạc opera rồi nữ cao, nam cao, nam trầm nói chung là đủ loại. của tôi thôi nhé chứ các pác tôi không dám bình loạn)
    1/tôi nghi la scala không hợp với âm li công xuất lớn vì em này độ nhạy cao, ampli công xuất lớn sẽ ồn
    2/ không hợp với âm li đèn el84 hoạc el34vif thiếu trầm phải thêm sub mà thê thì nghe mát sướng
    3/ em này độ nhạy cao lên rất nhậy với dây dẫn nếu ghép với ampli solid thì dây dẫn phải là dây đồng tốt một chút, nói chung là không dùng dây lợi sáng
    4/ nhiều người nói dùng đèn 2a3 thì nghe như phê thuốc phiện nhưng tôi chưa được nghe lên không dám bình loạn. mấy bác chủ shop bảo từ từ đợi đèn 2a3 nhưng tôi thấy như bây giờ là phê lắm rồi không cần đợi nữa

2. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Cho em hỏi, bác hiện đang ghép cặp loa này với ampli gì mà nghe phê thế :roll: :D

Cám ơn bác

3. jimbivn

jimbivn Advanced Member

tôi đã ghép 3 phương án mà tôi cho là được
    1/ nghe được gồm la scala+tín hiệu đồng+arcam(khoảng 30w/c)+tìn hiệu đồng+cdp audiolab kết quả trầm hơi nhẹ, trung tốt cao hơi gắt nhung chi tiết
    2/ hay; thay arcam= linn 33w/c (hoạc naim nac90+nap 92) bass tốt hơn có hồn hơn
    3/ tôi thích nhất vì tôi nghe mcintosh quen lên thích bass phải nặng và uy lực lên tôi ghép thế này
    la scala+tín hiệu đồng+linn+pre c32+tín hiệu đồng+cdp cali audiolab mk3
    kết quả bass uy lực của mcintosh trung âm gần gũi dải cao chi tiết không gắt. nói chung là xứng đáng là tiếng bass 40cm
    em nó không để sót bất cứ một loại nhạc cụ nào trong một dàn nhạc, kể cả nhạc giao hưởng và hòa tấu. đến giờ thì có thể nói tôi không ân hận như mấy hôm trước nửa mà tháy đúng khi bỏ ra hơn 5 chục triệu mua me nó.
    p/s pác nào mà thích nghe bộ dây và hơi hay piano thì ôi thôi, em nó nẩy tưng tưng, khò khè, réo rắt lắm

4. tai_trau

tai_trau Moderator

Ôi, ôi, ôi, ôi, ôi, ôi...em hoan hô bác. Cũng may mà bất động sản mới lại CK đang chững nên giới chơi audio có cơ duyên thấy bác và thêm được cách trị cặp Scala nổi tiếng là bass không thấy đâu này.
    Em chúc mừng bác!.
    P/s: 50 triệu cặp Scala, vậy cặp Horn của tay kimtien80 không lại roài.

5. jimbivn

jimbivn Advanced Member

rất tiếc pác wildbirb ở miền nam chứ nếu ở hn mời pác đến tôi thẩm mâm. tôi đâng lâng lâng đây bõ công bực tức nửa tháng trời. vợ nó còn bảo dạo này ông hâm hay sao mà cứ loay hoay loa với đài điếc cả tai hiiiiiiiiiiiiiii

6. ADN

ADN Advanced Member

mai ban ngày cụ có nhà ko cụ, em sẽ lôi kéo vài tay thẩm âm hạng nhất và chém gió hạng nhất (em) qua cụ thẩm MÂM. :lol:

7. ADN

ADN Advanced Member

Vậy mà bác lại đi chọn LA SCALA ? :idea: :idea:
    Suy nghĩ quá. Suy nghĩ quá. :D

8. jimbivn

jimbivn Advanced Member

quên cái này nữa dành cho các pác chơi đĩa lp. nghe đĩa lp qua em loa này rất hay đấy. tôi đang dung cái đấu đĩa sony cỏ thôi mà nghe vivaldi cứ ngọt lịm đi. đúng là cậu với mợ mà

9. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em lại không nghĩ cặp này hợp với ampli bán dẫn mà ghép với ampli đèn công suất nhỏ thì hay hơn. Tuy nhiên, mấy cái ampli mà bác đương ghép em chưa nghe qua nên cũng có thể cho chất âm hay. Em cũng nghe một bác ghép cặp này với ampli Qụat nghe cũng khá. :roll: :D

@Tai_trau: Giá thị trường của cặp này đúng như vậy đấy, bác có thể tham khảo vài shop trên VNAV. Riêng cặp Horn của cụ Kimtien80 bán, bác nào thích thì nên xúc khẩn trương vào vì ........ rẻ hơn tầm giá. Em không mua nổi cặp Horn nên phải xuống đời bằng cặp La Scala đó. :roll: :D

10. hoalh

hoalh New Member

Cặp Horn đấy không hiểu sao giá rẻ giật mình. Scala em đang ghép với ampli đèn heartkit nghe tạm tạm

11. jimbivn

jimbivn Advanced Member

pác adn để hai hôm nữa mai tôi bận rồi sao không đến tối nay. bác chim hoang tôi đồ rằng thàng này hợp với ampli anh quốc công xuất nhỏ.. bác cứ ghép đi có gì cho anh em trham khảo

12. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em đang ghép với ampli Pioneer SA-90, vẫn chưa hài lòng tiếng bass nên em cũng đang nghiên cứu qua đèn.

13. jimbivn

jimbivn Advanced Member

bác chim hoang; tôi đã ghép với dèn dynaco, eico, scott toàn bóng el34 el84 12au7 v.v nhưng không được bác ạ. bác cứ thử lại xem. với lại tôi không thich âm màu của đèn lắm lên nghe không thấy thich. mà khi ghép chẳng thấy bass đâu cả

14. ADN

ADN Advanced Member

Em ko đi được tối hay nói đúng hơn ít đi được buổi tối ạ.
    Hôm nào rảnh em qua vậy. :D
    Chúc mừng bác vì bác đang Happy ! :p

15. QD Audio

QD Audio Advanced Members

Chú có được đi buổi tối thì chú cũng không tìm được nhà đâu. Anh đi ban ngày còn bị lạc, may là địa bàn của mình đấy ! :D

16. jimbivn

jimbivn Advanced Member

bác dân ơi em loay hoay ra rồi bác ơi không [phải tìm 2a3 cho em nữa đâu hôm nào cf nhe

17. QD Audio

Chúc mừng bác,rảnh em sẽ tới thẩm tửu với bác! :lol: :lol: :lol:

18. ADN

ADN Advanced Member

anh rủ em đi cùng với nhé. :mrgreen:

19. QD Audio

OK! Cứ chuẩn bị đi. :mrgreen:............................................................................................................................................

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

bác nào có cai pre mcintosh cứ mạnh dạn ghép vao với power đèn có khi bass đánh rung salon ấy chứ

21. ADN

ADN Advanced Member

đầu giờ chiều cụ có nhà ko em qua xin cụ chén trà.
    Em ko uốn được CHIVAS. :p :p

22. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Cụ nghe xong nhớ vào đây review nhá :roll: :D

Em chờ tin cụ

23. ADN

ADN Advanced Member

bác chủ thớt ko thấy phản hồi, chắc bận công việc.
    Mấy cái cậu Klipsch này mà ghép bằng bán dẫn ra được tiếng bass thì quả là đáng quan tâm lắm lắm cụ chim nhỉ.
    Em ghép với 1 số AMP bán dẫn bass ra ko tốt, trung âm thì........... ko thể hiện được đúng chất của Klipsch. :p

24. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Chúc mừng bác có cặp loa huyền thoại, ghép gì thì ghép không dưới 4k Omaba thì không thể huyền thoại được :lol:
    Pre 2000
    Ampplifier 2000 . Đó là cái giá rẻ nhất của sự huyền thoại.Thân

25. ADN

ADN Advanced Member

Khiếp, bác Hòa mang ông Ô BA MA ra hù bác ấy thì em chịu rồi.
    Chả cần phải ngần ấy đâu, có cái AMP đèn hơn 10tr ở cái Shop bác ấy mua loa, bê về ghép thử biết đâu chả ngon hơn 4000 Obama ây chứ.
    Ko bê nhanh là em đến mua nợ đấy. :lol: :lol:

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...