ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. hai72audio

hai72audio Approved Member

Bác lên mắt thấy tai nghe mới thấy đc cái mình cần Bác ạ. nhiều khi họ chỉ đánh giá theo chủ quan của họ, vì thế mà mới chơi E mua nguyên bộ dan ngoài quan bê về nhà nghe thì thất vọng tràn trề

2. hai72audio

E quên mát trước đây khi mới chơi E có giao lưu với Bác Tùng ( hình như là Tùng Revox) thì phải nhà bác ấy chơi 1 lascala 1 klipsch honr nhả Bác ở khu đầm trấu< từ Bên Lương yên di xuống đường ra bv108 qua ccaay xăng rẽ phải qua cầu chui khoảng 5- 70 m là đến E thấy Bác ấy am hiểu khá tường tận vê klipsch đấy sdt của Bác ấy 0913216621. Các Bác thử giao lưu xem

3. hai72audio

thật ra ở hội audio CP cũng chỉ có mình E chơi klipsch nên cũng chua biết là mính đúng hay sai hay hoặc chưa hay. nhưng các Bác trong hội dến nghe thì ai cũng có thiện cảm với nó ngày đầu E đùa với Ae bảo là nghe bản Mid Night suger như ma hát Ae cú cười nhưng bây giơ thí AE thưa nhânj đúng là chỉ có ma mới hát đc như vậy. gặp đc các Bác E thấy như tìm đc đồng minh lên chia sẻ hết mình chứ không phải E khoe hàng đâu các Bác nhé

4. hai72audio

làm thế nào để quote nhiều post liên một lúc vậy các Bác? Chứ E cứ thế này các MOD lại bảo E câu bài :lol:

5. ADN

ADN Advanced Member

6. hai72audio

E mời Các Bác ghé qua QUÁN NGHE NHÌN CẨM PHẢ trang 710 bộ dàn cỏ của E ở đó, Thân mời các Bác giao lưu cùng hội Audio CP

7. jimbivn

jimbivn Advanced Member

ơ ơ ơ pác pác hai72audio là chủ shop audio à. thế thi pác cũng bán đồ rồi nhỉ. vậy tôi đề nghị thế này pác có cách nào cho tôi thử leden đi. nếu hay hơn ampli của tôi thì pác bán hay đổi cho tôi.
    p/s hội audio cp quy củ ra phết nhẩy

8. ADN

ADN Advanced Member

Bac jimbivn mai ở nhà lúc nào để em qua bác chơi ạ. :p

9. jimbivn

jimbivn Advanced Member

buôi trưa đi bạn ơi. 2h30 tôi đi họp phụ huynh rồi pác đến từ khoảng 11h đến 14 h nhé

10. ADN

ADN Advanced Member

nhà bác có Mỳ Tôm ko bác ?

11. hai72audio

Không phải bác ạ. Hội audio Câm phả có cái topic nho nhỏ lương nhờ bên HDQN mang tên Quán nghe nhìn cẩm phả, còn E là công nhân thôi Bác ạ

12. ADN

ADN Advanced Member

Em đã được nghe.
    Có nhiều vấn đề cần phải "bàn luận" ở bộ dàn nhà bác dưới góc độ khả năng em biết. :wink:
    Cơ mà bác chủ đừng nghe em chém gió mà bác có ý định bán loa vội nhé cả cái đầu CDP cũng vậy, nên giữ lại dùng. :D :lol:

13. syen

syen Advanced Member

Vừa mới đi đáo hạn về :D, tiếc quá không được tham gia vụ mỳ tôm với lão và bác chủ! Tình hình sao roài, chém đi thôi chứ!

14. jimbivn

jimbivn Advanced Member

này ADN cho anh cái địa chỉ shop bán cái môn block để anh liên lạc với chủ shop cái xem nếu được còn hạ giá power mcintossh 2125 lấy tiienf mua

15. ADN

ADN Advanced Member

bây giờ anh quyết GIỮ LOA hay GIỮ AMPLY MC ?
    Em thấy anh còn lăn tăn giữa 2 cái này quá.
    Nếu giữ loa >> tìm AMP đèn mà chơi, chứ bán dẫn ko ra được hết mid (vốn là thế mạnh của dòng loa này) và em chưa nói đến bass, bass hiện ghép như ở nhà anh nó sâu như cơi trầu ấy. :lol: :lol:
    Nếu giữ lại AMP MC thì >> xem các bác đang dùng JBL (như anh nói thích JBL) đang ghép là loa gì (với AMP tương tự như của anh) rồi múc về chơi thôi, cách này dễ hơn vì MC và JBL nhiều bác đã và đang chơi hơn so với KL.

16. ADN

ADN Advanced Member

Nghe giống như loa của anh hôm em nghe. :p
    RÌ VIU như vậy đủ chưa ạ. :lol:

17. syen

syen Advanced Member

Vậy thì giờ huyền thoại thua xa em nó rồi. Chắc amp chưa hợp hoặc do phòng ốc. Nhưng phòng ốc chỉ ảnh hưởng nhiều đến bass thôi chứ trung va tép thì cũng ít thôi. Vậy chắc là do amp roài

18. ADN

ADN Advanced Member

Phòng ốc của bác ấy có thể được coi là niềm mơ ước của rất nhiều anh em chơi Audio. :D

19. jimbivn

jimbivn Advanced Member

tôi đã đến nhà pác hoa revox và nghe thử đôi la scala của pác hoa revox thì có cảm nghĩ như sau
    1/ dải cao tốt, trép tơi
    2/trung chân thực. pác ấy mở chế linh nghe cứ lồ lộ bên tai
    3/ trầm (rất thích, thế mới xứng là đôi loa huyền thoại. với tai trâu của tôi thôi nhé) lan tỏa, sâu, gọn khi ầm ỉ thì như là sub khi dồn dập thì như loa đức chắc gọn và đặc biệt là rất trung thực (khi nhạc công gõ đến cái trống nào là biêt trống đó. nói trung là hài lòng và cũng chỉ mong la scla của mình ho như đôi của pác hoa revox là ok

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

tôi thấy có một giải pháp cho la scala dùng ampli tube công xuất nhỏ rồi thêm sub nhưng chắc dải trầm sẽ không hay được như của pác hòa. vì loa sub diễn tả bộ trống không chân thực, người nghe không phân biệt được từng loại trống trong dàn nhạc

21. chungvanson

chungvanson Advanced Member

Thế nhà bác Hòa dùng với amly gì vậy bác? Hồi hộp quá

22. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Bác chủ thớt lại nói sai rồi nó là Kìu La scala chứ. Tiêu chí là lấy La Scala thực chất ra nó chỉ có mỗi cái loa Bass thôi :lol:

23. Nero

Nero Advanced Member

Đầu năm chúc bác HoaVR thêm nhiều chuyện nữa :roll: bác có quá nhiều " Vấn đề".
    Đầu năm mới mà bác đã dám so găng với La scala huyền thoại thì chắc nội công của bác cũng " Thâm hậu" lắm. Mai e sẽ rủ mấy AE qua bác .

24. chungvanson

chungvanson Advanced Member

Em cũng ẵm về một cặp nhưng chưa khai thác hết được các tố chất của em nó , vẫn cưa loanh quoanh bán dẫn, đèn.. nhưng chưa được kết quả ưng ý, bác nào có cấu hình ghép tốt nhất phổ biến cho anh em được biết, em cảm ơn lắm lắm :)

25. jimbivn

jimbivn Advanced Member

pác hoa revox dung cd phillip + ampli revox + la scala tự đóng thùng + đĩa cd cỏ bán 15k đầy đường bạn ạ

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...