ADVENT fanclub

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by danmiennui, 27/9/10.

1. navan

navan Advanced Member

có bác nào dùng qua ADVENT HERITAGE chưa ạ, cho em ý kiến với, em thấy ông bạn có cặp này định rinh về thử mà thấy to và nặng quá nên đang phân vân

2. Tungmit

Tungmit Advanced Member

Cám ơn bác

3. hoang964

hoang964 Advanced Member

avdvent loudspeaker bây giờ giá chừng bao nhiêu vậy anh em.Hôm trước có nghe ở cửa hàng ghép với sansui(không nhớ model) nghe cũng khá hay,hình thức bình thường.Hỏi giá thì bác chủ bảo 10t5.

4. hoang964

hoang964 Advanced Member

Bác mổ bụng em nó ra là biết chứ gì.Em cũng đang quan tâm em này,nghe nói cs 15w.

5. hoangnq29

hoangnq29 Advanced Member

7,5 - 8 triệu thôi bác ơi.

6. thinhkappa

thinhkappa Advanced Member

bác nói chuẩn quá,................

7. hoang964

hoang964 Advanced Member

hcm nơi nào bán giá đó vậy bác.cho em địa chỉ hay số đt với.em đang quan tâm.

8. thinhkappa

Làm đôi này đi bác ? một trong những dòng hay của Advent. :D

9. adoonis

adoonis Approved Member

Bác nào biết về loa advent legacy làm ơn cho chút nhận xét. Em đang nghiên cứu em này.

10. nguyentrungha

nguyentrungha New Member

các bro cho mình hỏi cặp loa advent laureate phối hợp như nào hay nhất ạ (amp, sup, ....)

11. linhvn1976

linhvn1976 Approved Member

Em mới được ông chú cho đôi loa này, các bác cho em hỏi đôi này thì đánh bằng ampli gì thì hợp.
    Em cám ơn các bác nhìu.

Pham Hai Duong likes this.
  12. DDR

DDR Approved Member

Tiếng " cứng cứng" là do SS555 rồi bác ơi, trước tôi cũng chơi Advent1 vời Amp này sau chuyển sang Heathkit thì ổn hơn rất nhiều.

13. Tungmit

Tungmit Advanced Member

Bác 9999 sao hay chấm chấm ...... thế ?

14. khanhduy122012

khanhduy122012 Approved Member

chào các bác trên diễn dàn.em là thành viên mới của diễn đàn mong học hỏi kinh nghiện tù các bác.tuy ít tuổi nhưng em rất đam mê âm thanh em cũng mới sắp được đôi advent loudspeakers hiện em đang ghép với sansui 777DG và CD sony 228Esd cảm nhận đầu tiên của em là tiếng mid lùi, tress ổn nhủng bass nghe không được mềm cho lắm có vẻ hơi cứng , bác nào đã chơi quá chỉ bảo giúp em nên thay âm ly gig thể loại em nghe nhạc chứ tình, nhạc vàng sau 1975 như phi nhung , hồng trúc , trường vũ.
    chân thành cảm ơn các bác

15. danmiennui

danmiennui Advanced Member

âm bass của loa advent rất hay , nhưng cũng giống như dòng ar loa advent thường hợp với những amp mỹ cổ .

16. thinhkappa

Advent ghép đèn nghe ngọt quá , kính các bác Fan Advent.

17. oldman

oldman Advanced Member

Tôi xài cặp Advent Heritage này khoảng 18 năm rồi. Hồi đó mua 200 đô đó là giá open box 1/2 giá chính thức. Bass hơi yếu nên tôi kèm thêm với 1 power sub 50W của Sony. nói tóm lại là rất hài lòng xài với Receiver Sony , sau này là Pioneer. Cách đây khoảng 7,8 năm có ông bạn nhờ thử 1 cặp loa rất lớn, giá tới 3600 đô. Loa Bass tới 15" nằm bên hông nên loa phải và trái không thể gắn lộn qua lộn lại đươc. nhưng âm thanh tôi so với cái Advent này chỉ hơn về tiếng Bass thôi đó cũng là điều đương nhiên vì loa Bass của Advent chỉ có 6". Cách đây khoảng 10 năm nghe thấy bị rè tiếng bass mở cái mặt ra thấy viền bị mục. Thật ra cái vụ này tôi sơ ý nếu thỉnh thoảng mở ra coi thì đã không bị nặng rồi. Tuy nhiên cũng sửa được tuy coi xấu xí nhưng âm thanh vẫn hay. Nếu bạn nào bị tình trạng viền loa bị gần mục thì làm như sau. Mua tube "Fast dry Acrylic latex Caulk Plus Silicone" ở chỗ bán vật liệu xây dựng. Bơm ra 1 cái đĩa rồi pha thêm 2 phần nước. Sau đó lấy cái cọ loại của hoạ sĩ vẽ mà quét lên viền loa là nó sẽ như mới. Hồi trước tôi thấy nhiều loa cái viền của nó có 1 lớp như cao su mà bóng và như là không bao giờ khô. Sau này mới biết nó cũng dùng cái này để quét lên. Nhớ mua loại " clear" nó cũng trắng đục như sữa nhưng khi khô thì nó trong xuốt thấy cái nền đen của viền loa rất đẹp lại bảo vộ viền loa không bị mục.Cái của tôi sớn xác tôi xài loại "White" nên lúc khô nó trắng trông kỳ cục nhưng mình xài chứ đâu có bán mà lo.
    Hình của nó đây.

Attached Files:

18. oldman

oldman Advanced Member

Đây là hình của ống tube Latex.

Attached Files:

19. thinhkappa

Rất bổ ích và hay ,cảm ơn bác ,
    nhưng giờ viền loa rẻ quá , hư thì mang bác VH thay mới thôi.

20. oldman

oldman Advanced Member

Nó chưa hư hẳn mà chỉ mới mục vài chỗ nhỏ thôi. Hoặc viền đã bị khô quá có thể mục bất cứ lúc nào. Quét lên vài lớp là trông như mới coi hình loa Fisher của tôi thì thấy.

21. vietnamrices

vietnamrices New Member

Bác Oldman ơi cho em hỏi cái, em có người bạn thanh lý cặp Advent heritage giống của bác, nhưng kg biết trả giá sao cho vừa....sợ trả thấp quá mích lòng bạn bè....Bác cho em ý kiến với ạ ?
    Cặp này ghép với ampli Harman kardon hk6350r ổn kg Bác ?
    Mong tin Bác sớm ạ ! tks Bác
    em vietnamrices

22. University

University Advanced Member

Tôi có ampli Advent model 300, cs 15w/ch. Công suất nhỏ thì nên chọn loa nào?

23. University

University Advanced Member

Chào các bạn fan advent, tôi có ampli Advent model 300 công suất 15w/kếch. Xin hỏi mua chọn loa nào chơi được?

24. sonaxphung

sonaxphung Approved Member

Chào các bác bên fan Advent, hôm rồi em có nghe con Advent 1 khung tranh dòng có chữ ký của người thiết kế (bác chủ shop nói thế) thấy hay thật, mê mẩn. Bass nghe sao mà êm thế, trung ngọt tuyệt vời còn tiếng tép thì em thấy chưa được đủ lắm, có thể do amly ghép chưa đúng. Hý hửng tưởng ngon khoảng 8 hay 9 triệu thì múc em này luôn khỏi nghĩ, ai dè bác chủ shop quát 11 triệu. Hic... em từ trên trời rơi xuống, nhìn em nó mà ngậm ngùi vì biết nó quá khả năng. Có bác nào chán cặp này ko để lại cho em với, em từ hôm ấy về mà cứ mơ mẩn em Advent này ngớ cả người hết rồi.

25. khanhduy122012

khanhduy122012 Approved Member

bác cho em hỏi họ ghép voi âm ly gi vậy ạ em đang có cặp advent 1 này ghép sansui tháy chán bác thích em nhuong lại cho nếu ỏ gần moi bác qua xem trục tiếp đảm bảo loa đẹp không lỗi lầm ạ,các bác có nhu cầu alo em so diện thoại 0949844799 em sẽ chụp anh truc tiếp gui cho các em công khai giá 8t ạ vì truoc e mua 9t rội a

Share This Page

Loading...