Ampli 300B cực độc và bóng 6SN7 Vt231

Discussion in 'Amplifiers' started by Nguyen Phong, 16/7/21.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Pioner

Pioner Approved Member

[QUOTE="3800USD? Nó là giá xuất xưởng mà Audio-Space định giá (RP - Retail Price), và giá đó là do hãng công bố, còn Tây lông mà e biết, thì bán có 1000$ thôi, gửi luôn link cho bác tham khảo, không lại bảo chém: https://www.stereonet.com/forums/to...-audio-space-as-6i-300b-integrated-amplifier/ . .[/QUOTE]
    .......
    Đúng là bác Taddyellow "trả biết rì", trang web ở trên là của Australia, ban đầu nó là: stereo.net.au 1000$ trên là đô Úc bác nhé chứ chả phải Mỹ đâu ;)

Vietvutien likes this.
  2. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Vài hôm mới quay lại, thấy sôi nổi phết :)

Bác lớn tuổi rồi, ăn nói nên cầm chừng, nói ra câu nào thì nên chắc chắn câu đó bác ạ.
    xxx hay khôn, không đến lượt bác phán, bác là cái gì mà cho rằng riêng mình khôn, còn người khác xxx?

Mời bác đưa ra dẫn chứng đàng hoàng, rõ ràng, giải thưởng ở đâu, chỗ nào, tổ chức nào trao tặng?
    Mời bác đưa ra cái đống mà bác gọi là tài liệu để cho mọi người thấy nhục hết.
    Mời bác đưa luôn ra dẫn chứng amply mạ vàng.

Giải thưởng của tổ chức nào, trao tặng năm nào, về hạng mục nào, thì nếu là tổ chức uy tín, người ta đều có vết, có link cả. Tôi hay toàn thể mọi người bị bác chửi xxx ở đây, đúng là dốt, chưa tìm thấy thông tin đó. Bác khôn, bác giỏi, mời bác dẫn chứng.

Tài liệu cũng thế, tôi lục tung cái site của hãng, một số các site tham khảo, thì chưa thấy có bất kỳ tài liệu nào nói rằng nó không phải là của China, mà là của Hong Kong sản xuất. Bác khôn và giỏi vậy, mời bác attached lên google driver, rồi phổ cập cho mọi người ở đây biết, để tự nhục.

Amply như bác nói, mạ vàng, ok, vậy quá đơn giản, bác cạo hay mang cả cái amply đó ra hàng vàng để kiểm chứng, xem vàng mạ là vàng gì. Kiểm chứng xong đều có triện đóng dấu, chụp cái ảnh và để lên đây, cho mọi người và cả tôi đều biết, ố á, và được mở mang tầm mắt.

Amply đó so với Sun Audio, Tango hay so với amply nào mà bác bảo chúng không có cửa so sánh, thì mời bác chụp ảnh lại và dẫn chứng cụ thể = hình ảnh, clip rõ ràng, thế người ta mới tin.

Chuyện đã không còn mua bán nữa, mà là thể diện. Trừ phi bác dốt tới mức sẵn sàng to miệng mặc kệ sĩ diện bản thân thì tôi nghĩ không cần phải nói thêm. Nhưng vẫn còn chút tự trọng thì nên làm đúng.

Mà có khi tôi nghĩ, bác nên cạo nó lớp "mạ vàng" đó ra, bán riêng cũng đủ tiền mua 1/2 con amply, có khi hơn, mà vẫn lời nguyên con amply Trung Của đó :)) Ba nghìn đô, gần bảy mươi triệu tiền việt, chứ ít ỏi gì, nhất là thời buổi covid đói kém này, nhể :))

3. Vietvutien

Vietvutien Advanced Member

Tưởng trên này nhiều gà mà “hàng hiếm, sưu tầm” cũng khó bay phết bác nhể[​IMG]

anchoi likes this.
  4. choitetga

choitetga Approved Member

Thích bác ghê luôn. E ko thích a dua nhưng thấy 2 Post của bác thật đáng học hỏi. Mong rằng ae chơi đều thể hiện cái tâm. Cư xử đúng chừng mực thì niềm vui Audio tuyệt biết bao.

5. iolom

iolom Approved Member

Em thấy bác chủ này phản ứng như kiểu bị vạch trần nên nhảy đỏng lên vậy ấy .
    Em không biết bác ấy bị thuốc thật hay cố tình tỏ ra vậy để lấp liếm mà cứ lảng tránh vấn đề , nói đi đâu đâu rồi vùng vằng ra chuyện thế này thế nọ .
    Còn hàng china thì nổi tiếng nói quá rồi nên anh em ai chả rõ . Có vài hãng china thì bán đồ đúng giá trị của nó . Còn vài hãng thì thuê văn phòng ở nước ngoài , đưa giá retail cao ngất ngưỡng trong khi chiết khấu cao ngất có khi đến 70-80% để dụ dỗ tìm kiếm đại lý đi thuốc người dùng .

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...