ANTHEM MRX 1120 11.2 flagship

Discussion in 'Hometheater' started by thanhlamqwe, 4/2/20.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. TrueHD

TrueHD Advanced Member

Yess, mình cũng qua lần lượt JAV rồi Cambridge, Arcam, Harman Kardon (bản đặc biệt - xuất EU), Lexicon..., Anthem thì đi mượn 1 tuần về trải nghiệm. Anthem được cái ĐẸP (nhìn ngoài lung linh luôn, ngang ngửa với dòng TOTL của Pioneer thời còn làm mặt nhôm nhu AX8-10), công nghệ đầy mình (có Anthem rồi thì gần như ko cần thêm thắt gì nữa..).

2. Maple_Man

Maple_Man Advanced Member

Đang topic bác chủ bán hàng nên mình không đánh giá Anthem mạnh hay yếu, hơn hay thua Jav, mình chỉ đề cập Anthem họ thiết kế Class D cho 6 kênh phụ (SurrBack & Heights) nên hiệu suất có phần cao hơn toàn bộ class AB

TrueHD likes this.
  3. Maple_Man

Bác trải nghiệm gần như toàn bộ rec gấu rồi :)

Last edited: 5/2/20
  4. thanhlamqwe

thanhlamqwe Approved Member

đây là thông tin công xuất anthem ạ, chỉ 5 kênh đầu 140w thôi, các kênh atmos còn lại là 60w

5. Chou Thu

Chou Thu New Member

Chuyện đắt hay rẻ thì người VN có câu : "tiền nào của đó", nếu giá 26tr mà là hàng có tem của Nguyễn Audio phân phối thì cũng là rẻ vì tại các show giá sale hàng mới còn 50% giá tương đương 40tr, dùng điện 220v nên phù hợp với thị trường VN, Nếu là hàng này thì chơi được vì dù sao cũng là hàng chính hãng, có bảo hành đầy đủ nên cũng tương đối an tâm. (bên nước ngoài Anthem bảo hành tới 5 năm)
    Còn mấy hàng trên đây toàn gọi là "hàng tuồn nhà máy" mình hiểu là hàng không có nguồn gốc rõ ràng,không có CO, CQ gì cả!! Chất lượng thì không ai biết được !? Chưa kể dùng điện 120volt và tần số 60Hz không phù hợp với VN (mấy bác đừng nói là điện 60hz không ảnh hưởng gì nhé), khi mua giống như đánh cược, lỡ 1 ngày nào đó nó lăn ra ngủm thì coi như mệt, vì nó là đồ digital chứ không đơn giản và bền bỉ như 2 kênh, đồ digital này hư có thể vứt đi luôn. Cách đây mấy tháng có shop ở ngoài HN (xin phép giấu tên vì nhạy cảm) bán chỉ 27-29 triệu và bảo hành tới 1 năm, do đó giá 26 triệu này thì cũng chẳng có gì là ngon cả.
    Còn về phần cảm nhận chất lượng âm thanh thì chắc phải xem lại vì theo đánh giá của bác trong topic bán Pioneer Lx82 của bạn kia mà bác tâng bốc trên mây thì bác nói bác bán LX82 có phòng đẳng cấp và pro, trong khi đó em nhìn phòng của bác đó loa front và surround của bác ấy, mỗi loa 1 loại, trở kháng mỗi loa mỗi khác nhau sắp xếp lủng củng.... mà bác cho là pro thì..... chắc là phần thẩm âm của a dễ dãi quá.

satan85, dividi4, namlp70 and 2 others like this.
  6. Maple_Man

Vâng bác, bản thân mình và nhiều anh em trong nhóm cùng chơi cũng là dân chơi amateur thôi mà bác, một thú vui sau giờ làm việc thôi, chứ có phải một tổ chức chuyên nghiệp hay chuyên gia gì đâu, nên phát biểu cũng chỉ mang tính cá nhân mình thôi, nếu mình có mạo phạm đến bác thì mong bác lượng thứ, còn thì diễn đàn là nơi phát biểu công cộng mỗi người một ý, người chơi giờ không nai đâu, họ đều tự có quyết định của riêng mình.
    Bác có chính kiến riêng thì cứ phát biểu để anh em được học hỏi và tham khảo, cùng là người chơi với nhau trên diễn đàn, mà bác chê mình review dễ dãi, chê phòng bạn kia lũng cũng là không nên bác ạ.

7. rollroys

rollroys Approved Member

Bác mua shop đó đi rồi lỡ có chuyện gì sẽ biết ntn, mua trên này nhiều khi lỗi còn trả lại được mua ngoài nó nó ko cho đổi mà còn giam vài tháng để bảo hành, nhiều khi bảo hành rồi về lỗi tiếp, nó cũng chung nguồn gốc với mấy hàng trên này các bác ấy đang bán thôi(✷‿✷).

8. Pilkingtons

Pilkingtons Advanced Member

Cứ có mấy cái hàng " thanh lý nhà máy " này lên chợ là y rằng có mấy cái nick clone các kiểu vào đưa lên mây xanh . chê jav các kiếu . sau có " bạn " nhờ nâng cấp bán LX này kia lại xúm vào . nào là 30tr không có amp 2 kênh nào địch nỗi con rec này . khiếp đen . mà có ai đâu . toàn mấy ổng tự biên , tự diễn ...

Thanh Lâm and namlp70 like this.
  9. thanhlamqwe

thanhlamqwe Approved Member

ủa các bác cho e hỏi, trong hệ thống xem phim thì các loa có trở kháng (ohm) đồng đều với nhau mới hay hả các bác, e mù vụ này mong giải đáp ạ

10. tran tan trieu

tran tan trieu New Member

Trở kháng thay đổi theo dải tần bác. Loa hay ko phải do trở kháng. Chỉ là đồng bộ thì phối ghép dễ thôi.

thanhlamqwe likes this.
  11. Chou Thu

Chou Thu New Member

Chuyện tôi có chê bác bán LX82 set up loa lủng củng cũng là xây dựng nếu bác ấy có vô theo dõi topic này, chê để mà rút kinh nghiệm và chú ý nếu có nâng cấp cũng là điều nên làm chứ không phải là hơn thua, không phải để vùi dập và để bán được hàng của mình bác ạh.
    Còn chuyện nói bác "review dễ dãi", ca ngợi và tâng bốc món hàng nào đó chắc là do bác cứ bán hàng suốt nên đó là mục đích là cách thức bán hàng của bác thôi, tuy nhiên trong buôn bán chuyện chê, và vùi dập sản phẩm khác và đi so sánh trực tiếp với sản phẩm của mình là việc tối kỵ đấy bác, chưa kể mà nếu nói sai, quá sự thật thì nó cũng là vi phạm đạo đức buôn bán đó.
    Còn quan điểm của tôi khi set up bộ xem phim cho trường hợp của bác và bạn của bác là nên chơi các loa front, surround thậm chí có khi cả center là nên chọn cùng 1 hãng để chất tiếng nó tương đồng, âm thanh nó sẽ "đẹp" hơn.

12. khactuyen

khactuyen Advanced Member

Đều cùng từ 1 nhà máy mà ra thôi bác, miễn sao test các kiểu chuản là được (vì có ai làm giả được đâu), còn điện 60hz chỉ khổ cái biến thế nóng hơn khi dùng với điện 50Hz mà thôi, sau biến thế là điện DC cả rồi. Tôi chơi bao năm điện 60Hz có sao đâu, nhiều hãng còn ghi trên vỏ máy là 50/60Hz luôn ấy chứ.

Maple_Man likes this.
  13. TrueHD

TrueHD Advanced Member

Mình nhất chí với chuyện GIÁ CẢ. Hàng không rõ nguồn gốc xuất xứ thì tầm 20% -30% giá niêm yết là vừa, tùy độ máu của người mua và hiện trạng hàng hóa (thực tế theo mình biết thị trường đang giao dịch như vậy), cũng ko thể so sánh mức độ mất giá so với hàng 2 kênh vì như bác nói, hàng REC đã hỏng thì khỏi sửa (nhất là loại đời mới, toàn vỉ mạch với IC..).

Còn chuyện nói như thế nào để bán hàng thì khó bình luận...khi người bán cũng ko chỉ đích danh tiêu chuẩn tham chiếu. Ngoài ra, như bác @RTTrung nói, người mua trên VNAV điều có trình cả ạ. Mình bán con CRX200 (không xuất sứ) mãi hơn tuần mới bay. Đến X2500H còn nguyên tem Anh Duy, chỉ giảm 50% so với giá hãng, thì chỉ cần 3 tiếng là xong. Thậm chí có con REC tương đối cổ nữa ở nhà vì nghịch ngợm mình tháo máy ra xem (đương nhiên rách tem..) mà có bác vẫn hỏi mua bằng được.

14. Maple_Man

con CXR200 mà bác nói không xuất xứ thấy thảm cho em nó quá :D, nó là hàng Cambridge UK - lắp ráp tại nhà máy Anam - Khu Công nghiệp Đồng Văn - Hà Nam. Hàng này có làm giả được đâu bác! nếu nói hàng không có hoá đơn shop hay không có tem shop thì hợp lý cho em nó hơn - mạn đàm vui thôi bác nhé :) cũng ko có ý gì, người mua đủ trình phân tích mà, quan trọng là người bán có uy tín hay không (có bao test, bao money back khi không đúng cam kết) còn ai sợ thì đừng mua, cứ mua hàng nhập khẩu chính thức của shop (kiểu iPhone xách tay hay iPhone FPT vậy mà), cũng đơn giản.

thanhlamqwe likes this.
  15. TrueHD

TrueHD Advanced Member

À, vâng. Ý mình là không có tem nhà phân phối thì vẫn có rủi ro là hàng đưa ra ngoài theo đường không chính thức nên có thêm rủi ro chưa qua kiểm định QC cuối cùng (từ đó có rủi ro phát sinh là hàng lỗi, không pass QC được).

Maple_Man and muakhonguotdat like this.
  16. Hungparis90

Hungparis90 New Member

Đồng quan điểm với bác. Nhiều hãng có yêu cầu loa center và loa front cùng một dòng để cho âm thanh được đồng giọng và tạo không gian và hiệu ứng tốt hơn.

Maple_Man likes this.
  17. Maple_Man

vâng bác, thì vậy nên giá mới rẻ, may mắn thì gặp con máy xịn sò có số serial và QC test hẳn hoi, cho nên hàng này cần uy tín người bán, nếu uy tín thì bao test các kiểu + money back khi có trục trặc, trường hợp hàng có tem nhà phân phối chưa hẳn là không bị lỗi, vẫn quan trọng là uy tín của shop bán (hầu hết receiver châu âu tự các shop bảo hành, vì chưa có authorized service center chính hãng tại Vn)

TrueHD likes this.
  18. Vuan181189

Vuan181189 Approved Member

Cùng 1 hãng giống như jamo hay klipsch mà các shop đang bán ah bác. Các loa e lựa chọn la
    Về mặt lý thuyết thì cùng một hãng loa và cùng đời sẽ cho ra hiệu ứng tốt nhất. Nhưng em nghĩ điều đó sẽ đúng khi dùng loa tốt vd như full dàn b&w 8 seri. Chứ kiểu như full set jamo hay klipsch thì e nghĩ cũng ko tới đâu. Nên e mua và setup những gì e nghĩ phù hợp nhất với gu nghe của mình. Cảm ơn bác đã góp ý. Âm thanh thì phải nghe mới biết hay dở. E vẫn mời các bác lăn tăn đến nhà e nghe thử rồi mới quyết định mua hay ko. Nên vấn đề của e là ko cần phải tâng bốc để bán dc hàng. Ae quen có ghé e chơi nên có nói giúp vài câu cũng là bt thôi bác.

Namskagen and Maple_Man like this.
  19. Vietfastfood

Vietfastfood Approved Member

Nhiều bác cứ phán phần pre của receiver giống preprocessor cùng hảng e thắc mắc hảng sản xuất preprocessor làm ra bán cho ai? Rời vẫn hay hơn chứ, giá bộ pre pow 2ch lúc nào cũng cao hơn amp

20. Maple_Man

Dễ mà bác, mở ruột 2 con ra so thì biết thôi bác. Bác xem Lexicon processor MC-10 và Lexicon Receiver RV-9 nhé
    MC-10:
    RV-9:
    [​IMG][​IMG]

Last edited: 6/2/20
    Namskagen, rollroys and TrueHD like this.
  21. khactuyen

khactuyen Advanced Member

Chi phí ko giảm vì có thêm cổng Balanced output đấy bác, chi phí cho món này ko rẻ đâu.

Maple_Man likes this.
  22. TrueHD

TrueHD Advanced Member

Cái mông của RV9 chán nhỉ. Còn ko bằng RV5 cổ điển. Hình như càng ngày các hãng Hi end càng dùng linh kiện kém.

Maple_Man likes this.
  23. Chou Thu

Chou Thu New Member

1. Khi biến thế nóng hơn bình thường là nó hoạt động không bình thường rồi, các biến thế thông thường có thể hoạt động quá tải khoảng 30% tuy nhiên trong 1 thời gian t nào đó thôi (khoảng 2 giờ), nếu vấn này kéo dài, sẽ sinh ra trường hợp quá nhiệt, hỏng lớp cách điện giữa các vòng dây..... --> máy giảm tuổi thọ là chắc.
    2. Còn chuyện sau biến thế là điện DC và không liên quan thì theo tôi các hãng audio có lẽ nên dẹp đi các thiết bị xử lý nguồn điện như biến áp cách ly xịn, lọc nguồn, dây nguồn "for audio" đi vì chẳng có tác dụng vì cái biến thế của máy nó giải quyết hết rồi, điện có nhiễu có bẩn cũng ko bị gì hết.
    3. Khi các hãng ghi trên vỏ máy là 50/60Hz có nghĩa là thiết bị đó đã được xử lý phần nguồn dùng được cả 2 tần số, giiống như các thiết bị ghi AC input 100-240v có nghĩa là sử dụng dc auto volt trong khoảng đó, còn nếu thiết bị nào đó chỉ ghi 100v mà bác cắm thử 220v thì thấy nhanh nhất (cháy ngay). Đa số các thiết bị có thể cắm sai số điện áp khoảng 10-15% như điện 120 cắm 110 nhưng với 1 số máy như CD Esoteric chỉ cần chênh lệch tầm 6-7 volt là nó treo ngay không cho sử dụng, hoặc CDP Krell 120v/60hz mà xài 50hz nó cũng lock ko cho xài ngay. Do đó thông số hoạt động nhà sản xuất khuyến cáo không phải chỉ để chơi đâu.
    4. Bác chưa bị sao không có nghĩa là sẽ không bị :) , ở đây nhiều người bị hỏng rồi, nhất là sub Velodyn Optimum 10 120v/60hz.

24. TrueHD

TrueHD Advanced Member

Mình ko rành kỹ thuật được như bác, nhưng cứ theo quy luận thông thường thôi. (1) dùng đúng thông số (2) hàng xịn sẽ xịn từ cái vỏ đến remote. Đặc biệt nhìn cái mông sẽ ra rất nhiều vấn đề, phần khuất mà được thiết kế tốt và linh kiện khủng thì đương nhiên các phần còn lại sẽ tốt. Một trong những lý do mình ko theo các đời Pioneer mới nữa vì vỏ nhựa.

Như cùng đời, RV6 cọc loa nhựa - RV9 cọc loa đồng nguyên khối. Hay như RV 8 nó thế này cơ mà.

RV-5 hoặc phiên bản clone của nó HK 745 xuất EU (công suất 1220W, điện 230V)

Maple_Man likes this.
  25. cuongnh81

cuongnh81 Advanced Member

Klpisch cũng là 1 thương hiệu nên chú ý khi chọn đồ xem phim ấy bác, giá cũng hợp lý, anh em trên đây cũng dùng rất nhiều, không cần phải full dàn b&w seri 8 đâu. Bác thử Combo Klipsch RF7 ii, center Rc 64 ii, Rp502 S xem sao.

Maple_Man likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...