Apple TV A1469 ( Gen 3 ) chơi nhạc Airplay không dây rất hay, thay thế cho bluetooth cho âm thanh dỡ

Discussion in 'Digital - Computer' started by Biu Lỳ, 24/1/24.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Biu Lỳ

Biu Lỳ Approved Member

Tên mặt hàng:
    Apple TV A1469 ( Gen 3 ) chơi nhạc Airplay không dây rất hay, thay thế cho bluetooth cho âm thanh dỡ
    Tình trạng, mô tả: hàng chính hãng, đã qua sử dụng, chưa sửa chữa hết bảo hành
    Giá bán: 790.000 vnđ
    Khu vực: huyện củ chi tphcm
    Điện thoại: 0977542739
    Giao hàng: coi hàng và test tại nhà, ưu tiên giao hàng trực tiếp miễn phí tận nơi khu vực tp.hcm ( nếu bác nào thích trả giá thì tự ghé qua nhà lấy), có ship COD đi xa, ship đi xa không bao phí ship, anh chị nào quan tâm xin vui lòng nhắn tin hoặc gọi vô số điện thoại,thanks

Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:
    ( không phù hợp cho các dòng đ.t Android và công nghệ Airplay độc quyền của Apple không có liên quan gì tới bluetooth)
    (bổ sung thêm chức năng chơi nhạc Airplay không dây cho những amply nghe nhạc 2 kênh stereo, vốn dĩ không có chức năng Airplay lâu nay) ông bạn già nhờ đăng tin rao bán giùm Apple TV ( thế hệ thứ 3 ) đồ nhà xài kỷ, cục này có cổng "optical out" dùng để chơi nhạc Airplay không dây, rất hay, hay hơn chơi qua bluetooth rất nhiều,đầy đủ phụ kiện kèm theo gồm 1 remote hộc điều khiển được đầy đủ mọi chức năng, 1 dây nguồn zin dài 1,8mét, 1 dây HDMI dài 1,4mét,1 dây mạngLAN bấm sẵn 2 đầu dài 4mét, hàng đang hoạt động hoàn hảo,không lỗi lầm, hàng còn rất mới không trầy sướt, hình chụp thực tế y như đã mô tả, hàng chính hãng, số serial number chính hãng, check số serai number trên trang web chính thức của Apple, ra nguồn gốc xuất sứ rõ ràng,( con này được kích hoạt vào tháng 4 năm 2014) cục này dùng để trình chiếu âm thanh và hình ảnh lên tivi, truyền raâm ly, phát ra loa, dùng để nghe nhạc và hát karaoke đều hay, đã chỉnh cài đặt sang tiếng việt dễ sử dụng,phù hợp cho tất cả dòng đ.t iphone và ipad.(không phù hợp cho các dòng đ.t Android và công nghệ Airplay độc quyền của Apple không có liên quan gì tới bluetooth)

Attached Files:

2. cuongnh81

cuongnh81 Advanced Member

Cái này amply stereo thì chơi làm sao bác? Phải thêm cái DAC nữa chứ nhỉ?

3. Biu Lỳ

Biu Lỳ Approved Member

bác cấm dây hdmi từ cục này lên tivi, rồi từ tivi bác lấy âm thanh từ cổng 3.5mm ra 2 đầu RCA ( bông sen) đưa xuống amply, nếu như bác không muốn xài DAC, nếu có DAC thì càng tốt

4. cuongnh81

Vậy tính ra cũng mắc công quá nhỉ? Lúc đó cái TV trở thành cái DAC rồi, mà phần DAC của TV thì cực kỳ tệ, Nếu chỉ để stream audio từ iphone vậy mua con Airport Express A1392 xuất thẳng ra 3.5 có vẻ hợp lý hơn phải không bác? Mà hình như các TV bây giờ có chức năng airplay hết rồi.

5. Biu Lỳ

Biu Lỳ Approved Member

bác nói sai béc hết trơn rồi bác, cái lỗ 3.5 trên Airport express a1392 nó thực sự là cổng quang học optical chứ không phải 3.5mm RCA, còn Airplay của tivi hiện giờ chỉ Airplay mỗi 1 youtube, còn tất cả các nội dung khác trên chiếc iphone ipad nếu không có thiết bị trung gian, bác làm cách nào để trình chiếu lên tivi, bác nói em nghe thử coi bác, bác nên tìm hiểu kỉ lại đi bác, trên đây nhiều người đọc bài của bác viết, bác nói lung tung thiên hạ cười chê, bác

6. cuongnh81

Hi hi có vẻ nhà bác xài mạng internet hơi phí tiền á. Nếu chưa trải nghiệm hay không biết thì google có ngay ấy mà. Nhà mình airplay phản chiếu tất cả từ iphone, macbook lên Tv Sony ầm ầm từ lâu, không tin thì coi clip này, có đầy trên youtube:

Còn cái Airport Express A1392 bác lại nói sai bét hết nó vừa là cổng mini toslink vừa cổng 3,5mm, mấy anh em vnav đây xài từ đời thuở nào rồi, đời 1 còn mod lại cho hay hơn, đời A1392 thì không thấy ai mod nữa, còn không biết cách search google thì coi cái này:

Không biết thì nên dựa cột mà nghe nhé bác, còn không dựa cột thì cầm cái điện thoại lên tìm hiểu, đừng như con ếch nhé!

anhthy_74 likes this.
  7. Biu Lỳ

Biu Lỳ Approved Member

HÀNG ĐÃ BÁN (SOLD) thanks

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...