Bán Power Pass Labs XA25

Discussion in 'Amplifiers' started by RuiNguyen, 29/1/20.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. RuiNguyen

RuiNguyen Approved Member

Cám ơn bạn. Sau khi google thì mình cũng không ấn tượng với con này lắm.

2. RuiNguyen

Thật ra mình cũng đang me con X350.8 :D

3. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chúc mừng huynh đã đi đúng hướng

4. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nhân tiện mình bá cáo cho anh em biết tại sao mình chọn Medusa .
    Tạp chí Everything Audio Network - 2012 đã so sánh Medusa & Pass Lab X-350.5.
    Kết quả bass như nhau , treble thì Medusa trội hơn . Stereo Image thì mỗi power có ưu thế riêng ( mèo nào cắn mỉu nào ? )-Các huynh có thể kiểm tra thêm .
    Giá thì Medusa 4000 ; X-350.5 giá 13 000 us .

5. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Vậy là bác lời to rồi. Còn Pass lab hãng này làm giá khiếp quá.

lenamvl likes this.
  6. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Cảm ơn huynh .
    Không chỉ Pass Lab làm giá do thương hiệu mà nhiều hãng khác cũng như vậy .
    Trong nghành thời trang còn kinh dị hơn . Cô em dâu mình đi Nhật mua túi hàng hiệu 2000 đô .Bà xã mình mua túi xách tại SG giá 150 us mà trông đẹp hơn thấy rõ & xài gần 10 năm nay không hỏng

7. caobobin

caobobin Advanced Member

Mình chỉ đóng góp thêm chút cho phong phú khu vườn âm thanh. Thật ra con ASR này tại Việt Nam theo mình thấy có khá ít người chơi và ngay cả trên VNAV này cũng không có hội cho sản phẩm ampply này. Qua google thì cũng rất khó để có thể ấn tượng với con này nhưng mình tin chắc nếu bác có thể trải nghiệm thực tế con amp ASR này thì sẽ khác đó.

Con amp này nó là một amp tích hợp nhưng có bộ nguồn rời nên có thể hiểu là pre & pow hoặc như nào cũng được nhưng theo mình cái hay nhất của nó là kỹ thuật thiết kế, chế tạo mạch rất tốt, âm thanh nó mang lại có sự ấm áp của đèn nhưng sức mạnh thì không hề thiếu, phần chi tiết, 3d, âm trường cũng rất ấn tượng.

Mình thì không rành về các chỉ số kỹ thuật như bác, về việc này thì bác quá giỏi nhưng do thấy bác có nhiều lăn tăn nên mình mạo muội chia sẻ thêm do trước đây mình cũng chơi đèn nhưng từ khi được thử qua con ASR này là mình kết luôn vả lại ình chỉ có điều kiện chơi con ASR I HD mà đã ấn tượng sâu sắc nên nếu có điều kiện bác cứ thử tìm nghe thử ASR II các đời cao từ 2005 trở lên, mình nghĩ bác sẽ có ý kiến khác đấy

Vài dòng chia sẻ

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình chưa nghe ASR II nhưng đọc qua tạp chí thấy rất ấn tượng .
    - một là con ampli này nặng 47 kg
    - hai là có 2 tăng phô , 2 kênh có mạch độc lập nhau . Chỉ có hàng cao cấp mới làm như vậy.
    - ba là giá new không rẻ chút nào . Giá used ~ 5000 us
    - công suất rất OK - 250 W/ 8 ohms

9. keiraija

keiraija Approved Member

Bác thớt có đề nghị rõ ràng chứ ko kêu tư vấn. Các bác đừng nhiệt tình quá thành ra lạc đề nhé :)

10. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.
    Không dám tư vấn đâu vì bác chủ cũng là cao thủ . Đây là anh em bình luận cho vui thôi

keiraija likes this.
  11. RuiNguyen

Bàn luận cho vui và dù sao cũng coi như là các bạn úp bài phụ mình vậy. Các bạn nói cũng đúng nhiều vấn đề về đồ hi-end hiện tại. Đồ mới cứ ra chất lượng cũng chỉ thêm chút chút mà giá tiền cứ gấp đôi gấp 3 lên. Không biết khi nào chất lượng mới theo kịp giá tiền nữa. Thông số đo đạc có thể nói lên đc ít nhiều về chất lượng thực tế so với những gì nsx họ công bố nhưng cũng không thể nói lên được tất cả. Bản thân mình cũng chỉ đọc review cho vui nhưng không bao giờ mua theo review mà chỉ kím đọc feedback của những người đã xài qua và cũng chỉ đi nghe thực tế trước khi quyết định mua gì đó, vì đồ âm thanh nói chung ko nghe qua ko dám mua.

lenamvl likes this.
  12. caobobin

caobobin Advanced Member

Ok bác, do thấy cặp loa của bác ấy khủng quá mà chất âm cặp loa đó thì thiên sáng và ăn công suất kinh lắm nên theo hướng pass labs là ok rồi, theo hướng đèn càng tốt sẽ hài hòa hơn nhưng để đáp ứng cho đôi loa đó thì cũng cần bộ pow đèn không ít tiền vì thế mình mới đề xuất thêm con ASR để bác ấy có thêm nhiều lựa chọn

Mình chỉ là người thích nghe nhạc thuần túy thôi chứ không biết gì về kỹ thuật nên không dám múa rìu qua mắt thợ...có gì thì mọi người thông cảm, không dám tư vấn gì hết...chỉ góp ý vui thôi

lenamvl likes this.
  13. caobobin

caobobin Advanced Member

Con ASR I HD lái cặp loa như hình avatar của bác lenamvl rất ngon luôn đó. Theo ý kiến nhiều người thì ASR này chơi tốt hơn gryphone diablo

lenamvl likes this.
  14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Huynh chỉ được cái nói đúng .
    Khoảng 10 năm trước mình lăm le nâng cấp nên lê lết khắp SG để tìm đồ .Sau hơn 1 năm thì vô tình gặp được Chario - Ý .
    Sau khi có loa rồi mới tìm pre ; power và cũng mất 3 lần tiền học phí mới tìm được Medusa . Anh em trên mạng rất tốt , cho nhiều lời khuyên bổ ích nhưng đại đa số nghe nhạc việt , hòa tấu , cổ điển nên không hợp gu với Heavy Metal .
    Thế là mình lại giống Vạn Lý Độc Hành Điền Bá Quang tự tìm pre , power . Riêng CD thì quá dễ , cứ con giá 2000 trở lên là OK hết ..
    Năm 2018 trên tạp chí Hi Fi.vn có đăng bài 5 con loa Hi End đáng mua nhất .Anh em nào chưa sắm loa nên tham khảo vì mình đã kiểm tra trước khi bài báo đăng lên = rất chính xác

15. keiraija

keiraija Approved Member

Revel Salon2 là trung tính nhé bác. Từ 29Hz đến 18kHz chỉ +/-0.5dB. Siêu khủng.
    Còn chỉ nói sáng, trung tính, ấm mà chỉ nói ko thì ko ai chịu ai đâu :)
    Loa mà Mid treb mà bị boost thì sẽ nghe ra sáng. Theo đường thẳng sẽ là trung tính. Còn bị chúi xuống dưới nghe sẽ có cảm giác ấm. Bên cạnh đó bass phòng nếu ko xử lí tốt cũng sẽ làm cho nhạc "có màu". Pre/ampli ko lái nổi loa cũng sẽ làm cho "có màu", còn định nghĩa lái nổi là ntn thì bác xem thông số con XA25 này làm mẫu, nó là ampli trung tính :)
    Còn con Medusa gì đó thì í ẹ :)
    À, trung tính tức là bản nhạc ntn nó tái tạo lại y như vậy, ko thêm màu làm sáng/ấm gì ráo :) nếu hứng thú mà ko hiểu thông số cứ pm mình giải thích cho :) bảo đảm hiểu thông số rồi thì ngồi nhà cũng bít pre/amp/loa nó ntn :)
    P/s: ko phải xem thông số hãng đưa ra đâu, xem bên thứ 3 đo đạc í

16. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Thế này là "trung tính" hay "trung thực" thì e chịu, khỏi nghe nổi:
    1- phòng thu:
    2- trực tiếp:
    E là cứ phải qua phòng thu, còn chất "live" mộc mạc e hổng nhá nổi. Nhất đoạn điệp khúc :)

Last edited: 13/2/20
  17. keiraija

keiraija Approved Member

Vấn đề chỗ đó :) mỗi người 1 gu :) bởi vậy ko cần bàn luận chi cho mệt mà ko đi tới đâu :)

hhiepbi likes this.
  18. RuiNguyen

Demo cái Keith Don't Go và Moonlight on the Spring River cho các bạn kham khảo nào :D Lái bằng XA25 ngon ơ, nghe Vocal nhạc Hoa là tê tái luôn.

19. jh50_cent

jh50_cent Advanced Member

cặp salon này đẹp quá. e mơ studio thôi mà chưa đc

20. RuiNguyen

Revel thì nhìu con ngon mà bác. F228BE cũng ngon phết mà nhẹ lái nữa

21. Chi_anh

Chi_anh Approved Member

Cũng thích trải nghiệm pow bechmark ahb2 nhưng hình như ko có đại lý tại Việt Nam và cũng chưa có bác nào chơi thì phải

22. RuiNguyen

Con này mua để dành chơi luôn thì đc chứ để "trải nghiệm" thì hơi chua vì thứ nhất ở VN thì gần như không có và con này tiếng của nó theo mình biết là nó rất Neutral, nghe rất gọn và sạch nên sẽ có cảm giác "mỏng" và "khô" nên sẽ không hạp với rất nhiều người nếu họ nghe dạng có màu quen rồi nên khả năng thanh lý sau khi "trải nghiệm" là lỗ rất nặng :D Sắp tới có người quen ở nước ngoài về cũng dự tính xách 2 con về xài Mono thử coi sao vì thấy nó đc rất nhiều trang và người dùng đánh giá rất cao.

23. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

“Neutral” là mỏng khô, còn nếu ấm áp dày dặn là bị “màu hóa” hả bác? Tks

24. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Rất nể các huynh luôn tìm tòi , trải nghiệm các âm thanh mới lạ .Sao các huynh không thử nghiệm các Product Of The Year nhỉ xem nó có đúng như bầu chọn không ?.
    Riêng mình rất mê tín các Product Of The Year do các tạp chí uy tín bầu chọn

25. RuiNguyen

Không hẳn là vậy bạn. Cái mình nói ở đây là dựa trên con AHB2 thôi. Con này mình nghiên cứu rất nhiều và cũng đã trao đổi với một số bạn đã xài qua ở nước ngoài thì họ đều nói chất âm con này rất là Neutral (thông số đo con này cũng nói lên cái này), và với nền âm rất tĩnh và distortion cực thấp thì nó trong vắt và cái amp này rất "nhanh" nên tiếng nó gọn cực kì nên nó sẽ cho cảm giác là "mỏng", đặc biệt là ở dãi bass.

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...