Bán Power Pass Labs XA25

Discussion in 'Amplifiers' started by RuiNguyen, 29/1/20.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Tks. E thấy từ neutral này dc nhắc nhiều, ngay cả natural nữa nhưng đến nghe thì mỗi người 1 HT 1 chất tiếng khác nhau, nó như vô hình ấy. Giống như mấy bác nghe altec hay jbl sẽ không thể nghe sang loa khác vì tiếng khô khô (vì cá nhân e cảm thấy thế chứ chưa chắc nó thế ) đến lạ của nó.

Last edited: 23/2/20
  2. RuiNguyen

RuiNguyen Approved Member

Cơ bản đến bản thân mình ăn món ăn thấy dở hay bình thường mà người khác lại khen ngon và ngược lại mà. Khẩu vị mỗi người mỗi khác và gu nghe nhạc cũng vậy thôi. Người A nói loa A Neutral. Người B nói loa B mới Neutral. Nên thôi mạnh ai nấy nghe và tự thõa mãn là đc. Và thật ra gu cũng thay đổi theo thời gian nên ai cũng cả thèm chóng chán cả. Giờ chê loa A mua loa B nhưng 1 tg sau lại bán loa B xách loa A về :)

3. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Như vậy bạn cũng giỏi tiếng Anh và chịu khó tham khảo ý kiến của bạn bè .Không biết trước khi mua con XA 25 bạn có tham khảo ý kiến các bạn Khoai Tây không ?

4. keiraija

keiraija Approved Member

POTY mà bác nói ko hẳn là hay, vì mấy trang review viết bài vì $$$ là chủ yếu, và nó ko bao giờ chê sản phẩm của hãng nào, vì nếu nó chê thì hãng ko gửi sản phẩm cho nó review nữa, và nếu ko có sp review thì trang review tự chết :) vì kinh tế cả, nên bác chỉ đọc bài chữ mà ko đọc thông số đo của bên thứ 3 thì mình thiệt thòi rồi. Về cơ bản, thông số bên thứ 3 tốt chứng tỏ trình độ về kĩ thuật làm điện và thiết kế mạch của hãng, con nào ko qua đc thì coi như vứt :)
    Như mình, khi đọc review, ví dụ trang Stereophile, thì nhìn trang đo thông số cuối là bít nó ntn rồi, đọc chữ mấy trang đầu về cơ bản ko có nghĩa lí gì :)
    Mấy con bác thớt đề cập đều là thông số đạt chuẩn và neutral hết ráo. Đặc biệt là con AHB2
    Lời khuyên chân thành: tập đọc thông số và nhìn biểu đồ đi bác, ko khó như bác nghĩ đâu

Last edited: 23/2/20
  5. RuiNguyen

Có chứ bạn. Trước khi mua mình kham khảo rất kĩ về thông số và nói chuyện với một số người đã sử dụng qua nó. Mình không mua theo review mà tìm feedback của người mua và hỏi trực tiếp họ (facebook, forum, mail,...) vì con này ko có để nghe demo ở vn. Và về ghép với Tannoy Kensington GR quả thật rất hay. Tuy nhiên sau khi ghép đc tầm 1 tháng thì hứng lên đổi loa khác luôn. Thật sự mà nói thì con XA25 này cũng là nguyên nhân khiến mình đổi loa. Vì sau khi phối nó nữa thì cảm thấy đã đủ ép phê và trải nghiệm với con Tannoy rồi. Và loa mới độ nhạy quá thấp để XA25 kéo nổi dãi trầm bung hết cỡ nên đành...bán rồi đổi típ. Mà thật ra hiện tại cũng rất hay khi ghép với salon 2 ở mid và high rồi nhưng cần có một amp đủ lực để kéo đc dãi trầm bung ra ở những thể loại khó nhằn hơn :D

6. lenamvl

lenamvl Advanced Member

ngày 8/5 /2018 tại tp HCM có rao bán con Pass Labs X350.5 giá 130 tr . Nếu huynh khi đó chộp mua ngay thì giờ yên tâm rung đùi nghe nhạc rồi

RuiNguyen likes this.
  7. RuiNguyen

Cập nhật lại một số amply mình quan tâm muốn đổi :D
    MCINTOSH MC452/MC462/MC601, MC611.
    BENCHMARK AHB2 (1 CẶP)
    ANTHEM STR POWER AMP
    MOON NEO 400M
    Ngoài ra thì một số amp tích hợp sau cũng ok :D
    Gryphon Diablo 300
    McIntosh MA9000
    Hegel H590

8. RuiNguyen

Dời kệ nên sẵn siêng chụp thêm hình luôn. Chưa quét bụi lại nên hơi bụi tí nhé :D

Attached Files:

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Đông Thành-Hòa Phúc bán toàn đồ xịn nhưng có cái dở là không thu hàng về khi khách hàng muốn nâng cấp .
    Nhiều Shop có chính sách nếu khách hàng sau khi mua về muốn trả lại để nâng cấp thì Off 30 -50% giá mới tinh. Điều này tạo điều kiện cho anh em có thể nâng cấp dễ dàng và anh em nghèo có thể xài đồ xịn giá mềm

10. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Có chứ bác, không thì lấy đâu ra DEMO? Có điều giá 50% list thì họ cười khẩy vì người mua hớ nhiều bác ơi. :)

11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Viết ngắn quá dễ hiểu lầm .Có thời hạn thời gian ở đây .
    Nếu xài lướt thì 30% off còn nếu xài thật , nghĩa là vài tháng tới 1 năm trở lên trở lên thì off sâu hơn

12. RuiNguyen

Mình cũng ko biết là hãng có thu về không nhưng theo mình
    Thật ra xài lướt còn BH thì mình thấy để giá rẻ hơn tầm 15% giá sau ck chứ nhỉ? Hết BH thì 25-30% sau ck nếu bán lại cho người khác. Còn shop thu lại 50% giá list là...hợp lí cho shop vì giá họ mua vào từ NPP cũng chỉ 50% giá list thôi thì tại sao họ phải mua giá cao hơn trong khi khó bán lại hơn nhỉ :D Thật sự theo mình biết thì shop họ mới thu lại cho KH nâng cấp nhưng thực tế số lượng hàng lướt hay qua sử dụng họ vẫn còn tồn kha khá vì đa số đều muốn đập hộp nguyên thùng hơn và không phải đồ nào KH có nhu cầu đều có sẵn hàng cũ :D

13. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Rất đúng , chứng tỏ bạn có tham gia buôn bán . Theo mình biết thì tùy đơn hàng mà nhà SX bán cho shop giá bao nhiêu . Có shop nói cho mình nếu đơn hàng trên 40 000 us thì nhà SX mới bán giá =50 % giá niêm yết trên tạp chí còn nếu đặt mua số lượng ít thì bọn Tư Bản nó cũng off ít thôi .
    Mấy năm trước mình có mua đồ nguyên thùng. Sau mấy tháng xài thì bán lại để lấy đồ chiến hơn thì bị off 30% . Tuy nhiên nếu trên 1 năm thì tùy mặt hàng vì nếu mặt hàng không ăn khách thì họ chỉ bán hộ thôi , không thu vào . Khi đó off 50% là rất OK .
    Mình đang tìm con monoblock giá sách 6500 . Bây giờ có ai bán lại giá =1/2 là mình chộp luôn nhưng hỡi ơi , có ai bán đâu ?? - Có 1 người bán nhưng họ ở Mỹ nên nếu mua được về đây thì thà thêm ít tiền mua nguyên thùng cho nhẹ người .
    Tóm lại là đam mê nào cũng có giá của nó và ta chấp nhận vì nó mang lại niềm vui

14. RuiNguyen

Mình ko hề tham gia buôn bán mà chỉ thanh lý mấy món ko xài thôi bạn. Lí do mình biết 1 là do mình đã từng cho shop thu khi mua lần đầu do máu lên não làm vậy cho gọn lẹ và cũng từng bán ra ngoài cho giá cao hơn đỡ lỗ hơn ở lần thứ 2. Ngoài ra thì 1 lần mình vô tình thấy đc hóa đơn đỏ của cửa hàng nên biết sơ qua về giá họ nhập thôi.

lenamvl likes this.
Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...