Bản tin Giá cả Thị trường Thiết bị Nghe Nhìn

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by Aries, 7/5/06.

1. tunghathanh

tunghathanh Advanced Member

Chiều qua em đi lang ra phố Huế thấy 01 đôi loa Braun còn khá đẹp, ông chủ nói giá 15,5T :( ,đắt thật! nhìn em này chăng khác gì em ADS L170 mà sao giá cao gấp đôi.Các bác ơi không biết chất âm em Braun này có hay gấp đôi em ADS L170 không mà giá khủng vậy ta :(

2. jiji

jiji Advanced Member

không có tỉ lệ này được :)

3. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

So sánh thế này thì chết :(

4. tunghathanh

tunghathanh Advanced Member

Ôi các bác ơi đây chỉ là cách nói quá lên vậy thôi mà :) > thực sự em chỉ muốn tìm hiểu về chất âm của hai em này có sự chênh lệch nhiều hay không thôi mà.

5. bv

bv Advanced Members

Bạn ơi! BV buồn chứ sao hông buồn, choáng chứ sao hông choáng! :(

Hôm nay, BV xin thú thật là hồi năm ngoái, lô hàng này về gồm trên 2.000 chiếc đủ loại từ DVD recorder, Blu-ray các loại từ thấp nhất đến LX91 (09FD). Và chủ lô hàng này chuyên nhập đồ linh kiện vi tính, có chào bán cho BV bổ đồng với giá 2.000.000đ /chiếc và toàn bộ là không remote. Nhưng BV không có gan để làm giàu cho nên không có mua. Vì nếu mua thì phải mua xác máy, không có cho kiểm tra. Thời điểm này, người ta gọi là "blu-ray 2.500.000đ/cái ve chai gánh đầy đường!" :(

Có lô hàng này về thì cũng giúp ích cho người tiêu dùng được giá rẻ. BV cũng mừng giùm. Nhưng cũng chua cay và sính vính, chao đảo cho người làm kinh doanh Pioneer xưa nay như BV. Nó như là một cú đá ngược cho BV vậy. Mình xây dựng thương hiệu cho pioneer đã 10 năm, nhưng cũng đau vì chuyện này và buồn... cười hơn là mình cứ quảng cáo, rồi review, viết bài... cho người ta bán. Thậm chí họ còn copy nguyên cả bài viết về Blu-ray LX70 của BV để rao hàng trong shop online của họ. :( Và người xem lại còn đi so sánh giá của những hàng hỏng phần mềm, phần cứng, cũ, lắp ráp sơn sửa lại đó với mặt hàng mới nguyên thùng của BV.

Đúng là xoa muối lên vết thương của người ta mà.

Bởi vậy cho nên gần đây BV phải nuốt nước mắt ngược, bán bluray nguyên thùng toàn lỗ đi gần một nửa để... cạnh tranh với hàng cũ bị lỗi, lắp ráp sàng lọc từng bộ phận được tuồn ra từ tổng trạm bảo hành của Pioneer. Rồi còn bị ông khách đổi loa sub lấy LX71 (mà BV đã phải bán lỗ) với giá 8.500.000 mắng lên, chửi xuống, làm tổn thương đến uy tín và danh dự của BV chỉ vì vài triệu chênh lệch giữa hàng cũ và mới nữa.

Hôm nay đọc thấy cái này, bức xúc quá nên buồn tâm sự. Chắc phải làm một chuyến đi du lịch Hà Nội giải khuây quá. Hu hu... hic hic... :(

Mà thôi,

Vì đời là phù du mà. Phải không các bạn?

Chẳng có gì là vĩnh cửu!

Hoa hậu rồi cũng sẽ già!

Trai tráng rồi cũng sẽ cụ!

6. gossiper07

gossiper07 Approved Member

Chia buồn cùng BV và giận ông Pioneer 1 thương hiệu lớn mà quản lý kém để nhân viên bảo hành tuồn hàng kém chất lượng ra thị trường. Có cách nào để Pioneer bít việc này không nhỉ ?
    Cheer!

7. tamvinhlong

tamvinhlong Advanced Member

Các bác cho em hỏi: Marantz PM 14SAver.2 bi giờ giá khoảng bao nhiêu hả các bác ?!
    :?: .
    Bác nào đang nghe em này cho em vài dòng đánh giá với !
    Cám ơn các bác :wink:

8. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Các bác cho em hỏi mua CD của Thúy Nga "xịn" ở HN ở đâu rẻ nhất ..Em nhờ bên Mỹ mua về có zin thật đấy nhưng đợi hơi lâu :D

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Hình như shop bác Đức Hàng Bài có bán ạ còn đắt rẻ thì em không biết :D

10. tamvinhlong

tamvinhlong Advanced Member

Đừng buồn chị Vân ơi !.
    Người ta có thể lợi dụng...BV để làm ăn, nhưng chưa chắc thành công !. Hơn nữa copy của chị cái gì thi cóp, còn uy tín thì không thể !. Do đó cứ vui lên mà...bán hàng tiếp ! :lol:

11. xuanhung

xuanhung Advanced Member

Em đang ngắm cặp loa Tannoy M15. Giá 3.800.000 đồng mua được không các bạn.
    Mong sự tư vấn của các bạn. Thân mến

12. GTC

GTC Advanced Member

Các bác nhiều kinh nghiệm cho em hỏi: loa B&W 804s 2nd giá tầm bao nhiêu là mua được ạ?
    Thank :)

13. nong-dan

nong-dan Advanced Member

Theo em thì khoảng từ 2600$ ~ 2800$ tùy theo độ mới cũ thì mua được, em cũng mới gán lại con loa của em mua mới tinh và dùng khoảng 7 tháng, mua mới 3200$ và gán lại 2800$.
    Thân

14. khanh.na

khanh.na Advanced Member

Chào các bác !
    Mình có một người bạn, kèm vào Container hàng một cặp pre- pow khủng của Pioner là M7 -C7, hắn nói bán, nhưng không phát giá :( , hắn bảo mua được bao nhiêu, nếu được thì hắn Ok liền :lol: , các bác giúp cho mình với nhé . TKS !

15. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E phát cái giá đầu tiên: 1000$ :lol:

16. khanh.na

khanh.na Advanced Member

:shock: :shock: Giá sách của bộ này là trên 3 triệu yên các bác ạ

17. tantan

tantan Advanced Member

Em nhìn thấy gấu, thèm quá :: 1500$ di Bác :lol:

18. true sound

true sound Advanced Member

Em mà gặp thì em trả 2000, lấy về nghe thử. Nếu không hạp thì nhìn cũng sướn :lol:

19. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

hị hị, M7 là mono block, total cả bộ 3.2t Yên vào lúc đó :twisted:

20. tklinh

tklinh Advanced Member

Em có người bạn thường xuyên đi Sin, nhờ mua 2 ổ cứng 1,5tb samsung giá rất mềm có 1,5tr. Đem về nhà em lỡ làm rớt hư cả 2 cái, em nhờ anh bạn đem qua bảo hành. Lúc đầu tưởng là khó đổi được, nhưng không ngờ bạn em đem qua Sin họ bảo hành = cách đổi 2 cái mới trong vòng 3 nốt nhạc :mrgreen: . Nếu ai có dịp đi sin thì em nghĩ mua HDD giá rất hợp lí.

21. bqldd

bqldd Approved Member

Cách đây vài hôm Em đi Sài Gòn công tác thấy một số cửa hàng bán Amly Luxman L505U: 35 tr; L550AII: 40 tr. Thế mà thấy Tienthanh Audio đăng giá 505U 40 tr; 550AII 44tr, còn ở HaNoiHiend 505U: 2400 USD; 550AII 4000 USD. Giá chênh nhau nhiều quá. Không biết có hàng chính quốc và hàng SX tại nước thứ 3 không. Bác nào nắm được thông tin cho cả làng biết với.

22. tantan

tantan Advanced Member

Cho em hỏi altec 605a nay bi nhiêu zậy các Bác, loa này hợp với dòng nhạc nào ,thanks

23. cuoctinhthu2

cuoctinhthu2 Approved Member

Các bác cho em hỏi giá em Philips 500R thời điểm này khoảng bao nhiêu ạ?Giá 15tr500 có cưới được không a?Thanks!

24. badmanSG

badmanSG Advanced Member

Đang tính phương án đổi chác các bù nên em hỏi tí : amp. Denon PMA 2000 IV hàng nhật điện 100, mặt mũi còn ngon bây giờ bán được bao nhiêu ạ? ( không còn thùng xốp sách )

25. maika

maika Advanced Member

Cho e hỏi amp denon s10II, còn đẹp, zin, giá bao nhiêu thì mua đc ạ? 22,5tr đắt o bác?

Share This Page

Loading...