Bộ dàn của HELLBOY MODWRIGHT updated 03/2012 !!!!

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by hellboy, 16/7/10.

1. Mike

Mike Advanced Member

Re: Niềm vui mới mang tên TW ACUSTIC RAVEN ONE 10/2011!!

Chúc mừng bác Hellboy, rất ấn tượng với cách chơi của bác...

2. hellboy

hellboy Advanced Member

cảm ơn bác Mike, thú thật thì e cũng chỉ nghĩ sao thì chơi vậy, thấy thế nào vừa ý thì chơi chứ cũng chẳng dám chơi chơi kiểu này nọ gì. nay mới kiếm đc mấy tấm granite kê lại toàn bộ dàn nghe thấy tiếng khác hẳn, âm thanh vững vàng hơn rất nhiều, bass êm hơn trước nhưng vẫn không giảm độ sâu và lực. đây là lần thứ 2 em thấy sự khác biệt khi thay thế đồ kê cho bộ dàn. đối với dàn nhà em sau 2 lần thay đổi vị trí em nhhận thấy khi độ cao càng giảm thì âm thanh càng tiến xa hơn 1 quãng. show mấy tấm chụp bằng máy ảnh còi các bác xem qua:

3. hellboy

hellboy Advanced Member

4. thaiduong

thaiduong Advanced Member

Chiều này em cũng vác được mấy tấm marble về kê loa với máy. Nă5ng khiếp, 2 người khiêng vẹo cả lưng hic

5. hellboy

hellboy Advanced Member

:lol: em cũng bị như bác, mất cả buổi chiểu để mang vác và kê kích!

6. sonrock

sonrock Advanced Member

tình trạng e bị các bác thuốc cho vào tt sắp nguy kịch đến nơi rồi. e ko biết j là e cứ bắt đền các bác thôi :D, chân ướt chân ráo chưa sờ đc vào cái TT các bác cho toàn hàng hiểm lên thế này :(. e thú thực là mấy đêm e nằm mơ thấy tt rồi đấy ạ :lol: . bác có kinh nghiệm và chiêu j về tt toàn tập thì chỉ cho e với nhé.

7. gadumuc

gadumuc Advanced Member

Re: Chario ursa major update part3 date 08/2011!!

:D thấy bác hellboy bán pow, em nhân tiện ghé thăm topic bác tí
    Em nghĩ cọng stealth chắc chắn phải hay hơn rồi, 2 chú này vốn không cùng đẳng cấp với nhau. Bác hellboy pm giúp giá cọng dây để em tham khảo với ạ, thanks bác

8. hellboy

hellboy Advanced Member

sau khi chia tay prima luna 4 em liến rước cặp mono cairn k1 của pháp về tẩn cặp ursa major của em. Khi ghép vào hệ thống cho 1 màu âm rất quyến rũ, vừa êm dịu ngọt ngào lại rất tinh tế; về công lực thì bộ này là mono block class a 100w 4 ohm nên cũng khá khỏe kiểm soát độ động khá tốt, nếu so với prima 4 thì nếu bộ này 10 thì prima cũng đc 8 nên từ đó em nhận ra prima kéo loa quá khỏe , chỉ có phần thiếu độ tinh tế và êm dịu hơn thôi.Tóm lại em thấy prima vẫn rất đáng để chơi với mức chi phí của nó. có tấm hình bằng mobile khoe các bác tuy không rõ lắm. vài ngày tiếp sẽ có 1 thay đổi ở phần pre nữa - theo lô trình em đặt ra :lol: :lol: tới đó sẽ khoe với mấy bác tiếp

9. thaiduong

thaiduong Advanced Member

Re: Bộ dàn của HELLBOY updated 03/2012!!!!

Chúc mừng bác có đồ chơi mới :) . Cặp này class A mà nhìn gọn gàng quá nhỉ. Xài có nóng không bác?

10. hellboy

hellboy Advanced Member

Cũng hơi nóng thôi bác, nhưng em thấy khi nóng lên thì tiếng hay hơn hẳn, lúc ấy bass rất sâu và êm cảm giác như sân khấu lùi ra xa hơn. em này cũng khá gọn, thiết kế bên trong thấy cũng rất kỹ lưỡng tuy là mono block nhưng mỗi bên bố trì 2 nguồn xuyến lớn để bảo đảm dòng điện ổn định, theo em điều này rất quan trong đối với 1 chiếc ampli công suất. chiều nay em có pre mới rùi cảm giác thật là thích thú mỗi lần trãi qua sư thay đổi trong hệ thống, có khi hay hơn nhưng cũng có lúc thất vọng nhưng em thấy sau mỗi lần vậy thì em thấy khả năng thẩm âm của mình đc tiến bộ hơn.

11. hellboy

hellboy Advanced Member

cuối cùng người tình mới của em cũng về với em lúc 17g00 ngày 22/03/2012. cảm nhận ban đầu:
    -Sao cái thùng gì mà to thế cứ nghĩ chắc do nó đóng gói kỹ choan toàn khi vận chuyển nhưng khi mở ra thì quá ngỡ ngàng với kích thước của chiếc PRE mới này, xem ra còn to hơn cài SONY SCD1 của em nữa, hic hic!!!
    -Thiết kế vỏ nhôm phay rất đẹp với các chi tiết sắc sảo không thể chê, trọng lượng vừa phải không nhẹ cũng không nặng, rêmot bé tí xíu chẳng xứng với cái pre chút nào :( :( 5s.
    -Cắm điện vào bật công tắc sau 45s warm up pre bắt đầu hoạt động bt, phải nói cái pre có vài tính năng em thấy cũng khá thú vị như: khi mở nguốn lên thì chế độ mute được kích hoạt và volume tự trả xoay về zero. khi warm up xong thì chế độ mute đc tắt đi :arrow: :arrow: chứng tỏ máy được thiết kế và tính toán khá kỹ lưỡng.
    -Khi tiếng hát cất lên thì quá ngỡ ngàng, mọi sự suy đoán và e dè của em đều tan biến. trước em luôn lo lắng sợ không biết liệu sự thay đổi này là tiến lên hay đi lùi vì thật ra em chưa hề nghe qua bất kỳ 1 sản phẩm nào của hãng này cũng như không có 1 thông tin nào từ bạn bè hãng này cả. nhưng tính em khoái chơi đồ lạ chẳng giống ai nên cứ đánh liều. tuy chưa đc nghe kỹ cũng như chạy rà tốt nhưng em cho là sự thay đổi này quá tuyệt!!

12. hellboy

hellboy Advanced Member

còn đây là vài tấm hình chụp bằng đt cùi, các bác xem tạm nhé!
    người tình cũ calypso khi modwright chưa về

13. minhbebe

minhbebe Advanced Member

pre này thì kinh đấy.............................................

14. Schumacher

Schumacher Advanced Member

Chúc mừng bác HellBoy !

Thế là Primaluna Club lại mất đi một thành viên VIP roài :(

Cá nhân em thì em vẫn thích cái Pre Aesthetix với thiết kế Dual Mono hơn ạ. Mặc dù cả hai cái pre của bác em chưa được nghe cái nào cả. :mrgreen:

15. Schumacher

Bổ sung cho bác mấy cái hình ruột gan của mấy em ạ:

ModWright LS 100:

Aesthetix Calipso:

16. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Với quan điểm cá nhân, em thì em vẫn thích em Aesthetix Calipso hơn rất rất nhiều.

17. thangvc

thangvc Advanced Member

Phê quá Bác hellboy hả? Bác review khác nhau giữa Calypso và LS100 đi Bác. Nhìn ruột gan em LS100 có vẻ k hoành tráng bằng Calypso bác hả.

18. hellboy

hellboy Advanced Member

đối với PRIMA LUNA em vẫn là 1 fan hâm mộ đồ hi âm thanh của hãng này, tuy nhiên em nghĩ mình chỉ dừng lại ở seri prologue vì nó qua hay so với giá tiền trong khi dialogue thì giá hơi đắt và có những lựa chọn cũng rất hợp lý khác. hôm rồi em định lấy prologue mono block model 7 nhưng hàng không tìm ra nên đành lấy bộ cairn k1 chơi qua cho biết chất âm của hãng này.
    To all các bác comment về calypso và modwright: AESTHTIX và MODWRIGHT là 2 trường phái khác nhau và cho đến bây giờ em thấy chẳng hề thất vọng với cả 2. AESTHETIX thiên về độ chi tiết và độ động còn MODWRIGHT thiên về độ tinh tế, sự mêm mại của chất âm và cả 2 đều không hề kém cạnh ở các mặt còn lại. Về nội thất thì em hoàn toàn đồng ý với các bác là AESTHETIX hơn nhiều, từ thiết kế mạch đối xứng cho đến các chất lượng linh kiện kể cả mức giá xuất xưởng của sp cũng vậy nhưng em nghĩ tất cả đều không có ý nghĩa 1 khi âm nhạc cất lời :wink: em cũng từng e ngại khi làm 1 cuộc thay đổi này. nhưng đến lúc này em thấy chọn lựa của em đối với calypso và LS100 là hợp lý. hiện cả 2 em đều đang ở chỗ em và luôn welcome các bác đến giao lưu!!

19. nhattruong

nhattruong Advanced Member

:D Chúc mừng em vui với đồ chơi mới, tốc độ update kinh khủng thiệt, CN này rảnh không, Anh xẹt qua phê cái :mrgreen:

20. hellboy

hellboy Advanced Member

ok chiếu tối nay cũng ok luôn!!

21. Schumacher

Em cũng đọc nhiều review về Modwright. Trước cũng đã từng có ý định mua một em Sony SCD-XA5400ES rồi chuyển cho ModWright mod lên thành CDP Tube. Sau khi chuyển sang LP thì em mới tạm thời hoãn lại ý định này. Hôm vừa rồi lại mua trượt cái Phono của ModWright trên Audiogon, giờ vẫn còn tiếc. :D

Đối với Primaluna dòng Prologue thì đúng là quá hay trong tầm giá rồi. Em dùng bộ Three - Seven cũng được khá lâu rồi, cũng có lúc định nâng cấp, nhưng nghe ngóng mãi rồi vẫn quyết định "Chung thủy" với em nó. :D Tiếc là em ở HN không thì cũng xin phép đến chiêm ngưỡng em ModWright của bác.

:D

22. hellboy

hellboy Advanced Member

vâng em cũng rất đắn đo khi mua modwright vì ít review, hãng này cũng mới, ở vn chẳng thấy ai dùng, trong khi tham khảo giá xuất xưởng thì LS100 thấp hơn calypso nhiều. Đắn đo rất lâu rồi em quyết định làm chuột bạch và đến giờ càng thấm thía vấn đề "giá cả không nói lên được điều gì" trong cuộc chơi audio này.
    em rất thích bộ prima prologue số 7 nhưng ngặt nỗi hàng không còn và model này cũng ngưng sx rồi nữa, prologue premium và dialogue thì thực sự em cũg chưa thấy hơn prologue nhiều lắm trong khi giá thì chênh lệch quá nhiều.

23. hellboy

hellboy Advanced Member

cuối tuần rãnh rỗi dọn dẹp lại phòng nghe, có mấy tấm hình nghịch phá shơ cùng các bác
    MODWRIGHT LS 100 dường như mang lại sức sống mới cho phòng nghe của em, thật là vui!!! :D :D ngày ngày em lại càng khoái ánh sáng xanh xanh huyền bí từ cái LS100 của em, quả thật mê hoặc 1 cách là thường!

24. Seamen

Seamen Advanced Member

.

Mình giống Bác ở mấy điểm: Đã từng sở hữu sony SCD1, hiện đang sở hữu aesthetix calypso, cũng định bán nhưng do hay quá nên giữ lại không bán nữa. Và điểm đặc biệt nhất là nhà mình với nhà Bác ở gần nhau. Nhưng điểm khác là phòng nghe của Bác đẹp quá. Mong được giao lưu cùng Bác. Thân.

25. Mike

Mike Advanced Member

Dàn bác đẹp quá bác hellboy à. Tuy nhiên e chưa biết chất âm vì chưa đc nghe.

Share This Page

Loading...