Bộ dàn của PAnguyen trên quê lúa Thái Bình.

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by panguyen, 7/2/10.

1. berryfun

berryfun Advanced Member

em có cái tính này giống bác rế cùn chổi rách em cũng muốn giữ. Mà đặc biệt đồ audio càng giữ càng có giá ạ. :lol:

2. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Em về quê chỉ nhìn thấy lúa thôi chứ ít qua thành phố, mỗi lần về cũng chỉ vài tiếng, thắp hương cho các cụ xong, và vội bát cơm rồi lại phải "xách bị gậy" đi kiếm ăn... Hy vọng lần nào về lâu lâu được gặp bác... :D

3. Elegant

Elegant Advanced Member

Cứ báng bổ các cụ, thể nào có ngày cụ cũng vật cho lòi ra lúc đó đừng có kêu. :lol:

Bác pannguyen ơi?: Em cũng có dịp hóng hớt Memory với Mcintosh MC275 + Rề conrad Johnson CT6, bóng công suất 6550 tungsol cổ rồi, nghe hay lắm bác ạ :lol: và cũng vẫn đôi memory đó nhưng đánh vào bộ KT88 pun pút 100w/ch nghe còn hay hơn nữa. Đúng như một cao thủ chơi tannoy ở quê em nói: Tannoy nghe với Jazz "trầm hùng, gai góc, đầy cá tính..."
    Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp trên quê hương 5 tấn. :)

4. panguyen

panguyen Advanced Member

------------
    Thanks các bác nhiều, hiện em đang đánh thẳng từ CDP qua Pow luôn nên chưa biết được chất âm khi qua Pre như thế nào! Có bác nói đánh qua pre hay, có bác nói đánh thẳng hay nhưng em nghĩ để cho âm thanh hay phải ghép đúng. Em cũng đang có dự kiến tìm Pre cho bộ này nhưng chưa biết dùng dòng nào cho hợp!? Còn đúng như bác nói, Tanoy Memory rất hợp với MC 275 vì em đã ghép thử rất nhiều Amply cho nó nhưng đều cho kết quả không hài lòng! Có bác nào đã từng ghép bộ này (ngoài phương án Conrad Jonhnson CT6) với Pre nào cho chất hay chỉ giùm em nhé!
    Thanks các bác nhiều!

5. cuonglxt

cuonglxt Advanced Member

Chào bác, bác thử ghép Memory với MC 2275 đi.

6. AnhNguyen

AnhNguyen Advanced Member

Nếu bác ghép rề với pow để nghe hơn nghe trực tiếp thì nôm na giá tiền mua rề thường đắt hơn tiền pow thì mới đc. Nếu không có rề bác để ý thấy âm hình không có trật tự chi hết, tiếng văng tung tóe ra hết. Nhưng nếu cho rề ít tiền vào nó lại gạt bớt hoặc bóp cổ những thành viên trong ban nhạc lại... Vấn đề bác phải tìm rề hợp với Mc275 nhưng điều kiện cần là tiền rề ít nhât phải tương đương tiền pow.

7. osinone

osinone Advanced Member

Em vừa nể bộ audio của bác, vừa nể bộ Nikon full frame D700 của bác.
    "Muối mặn tình người" rất đẹp bác ạ. Hôm nào về TB em ghé qua giao lưu cả phẩn ẢNH và phần AUDIO bác nhé :D

8. Muzich

Muzich Advanced Member

Bộ của bác quá đỉnh. Chúc mừng bác

9. garung

garung Approved Member

Bộ giàn đẹp quá !

10. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Bộ dàn đẹp, bác chủ hiểu biết, thẩm âm tinh tế, chọn tannoy là phải rồi. :D

11. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------------
    Ồ chắc người quen rồi đây! Sắp tới, 20 tháng 9 Khai mạc triển lãm ảnh Đồng bằng Sông Hồng, mời bác về chung vui cùng anh em nhiếp ảnh Thái Bình nhé!

12. panguyen

panguyen Advanced Member

------------
    Thanks các bác nhiều, không hiểu sao em lại kết chất âm của Tannoy thế các bác ạ! Cho dù Tannoy chơi hạn chế một số thể loại nhạc nhưng nó một nét riêng, không lẫn vào đâu được!

13. Audion

Audion Advanced Member

Bộ dàn của bác panguyen ở "quê hương 5 tấn" oách quá nhể, nhưng em nghi là quy ra lúa thì bộ dàn của bác phải đến 10 tấn đấy. Không hiểu em tính có sai không các bác ơi? :D

14. thanhaudio99

thanhaudio99 Advanced Member

Bộ dàn đẹp quá .
    Chúc mừng bác chủ .

15. KING

KING Advanced Members

Bộ dàn của "nông dân" quê lúa sắp sửa bổ sung thêm KHỦNG LONG CHÚA về. Em quên mất không kiểm tra hàng, "sâu" lên trước gia chủ.

Đề nghị gia chủ cùng bang hội Diêm Điền chuẩn bị xà beng, kìm cộng lực để phá dỡ thùng kiện, xong xuôi "sâu hàng" nhanh chóng nhé. :p

Tối nay lại có người mất ngủ đây !!

16. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------------
    Có lẽ mất ngủ thật bác ạ! Đêm nay em sẽ cố gắng post vài hình ảnh em nó trong gia đình mới! Và đặc biệt sẽ có hình ảnh chiếc thùng đặc biệt của bác! Thanks bác rất nhiều!

17. KING

KING Advanced Members

Hình đâu nhẩy hả cụ Doanh nhân. Chưa kể về góc độ "săn bắt con nghệ thuật", cụ là người có nghề, ai lại để chậm thế nhỉ? Chẳng lẽ lại chậm hơn cả việc em "vác" nó từ "trỏng" ra ngoài này ??? :p

18. panguyen

panguyen Advanced Member

Xin chào các bác! Sau một thời gian nghiên cứu và tham khảo, em đã sắp xếp lại những thiết bị để phù hợp với không gian và từng thể loại nhạc theo nhu cầu của mình. Em xin được ra mắt các bác phòng nghe nho nhỏ của em!

19. panguyen

panguyen Advanced Member

Tiếp... với những thành viên mới!

20. panguyen

panguyen Advanced Member

...chi tiết 1 chút. Trong đó có cả những chiếc máy ảnh cổ Rollei mà ông nội em đã từng dùng từ rất lâu!

Attached Files:

File size:
      211,8 KB
      Views:
      728
      File size:
      222,5 KB
      Views:
      730
      File size:
      237,2 KB
      Views:
      727
  21. panguyen

panguyen Advanced Member

... 2 chiếc Radio cổ, em sưu tầm để sau này cho con cháu! :) Nó còn rất mới nên âm thanh không phải suy nghĩ gì!

22. phongktvt

phongktvt Advanced Member

[]

Cứ báng bổ các cụ, thể nào có ngày cụ cũng vật cho lòi ra lúc đó đừng có kêu. :lol:

Bác pannguyen ơi?: Em cũng có dịp hóng hớt Memory với Mcintosh MC275 + Rề conrad Johnson CT6, bóng công suất 6550 tungsol cổ rồi, nghe hay lắm bác ạ :lol: và cũng vẫn đôi memory đó nhưng đánh vào bộ KT88 pun pút 100w/ch nghe còn hay hơn nữa. Đúng như một cao thủ chơi tannoy ở quê em nói: Tannoy nghe với Jazz "trầm hùng, gai góc, đầy cá tính..."
    Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp trên quê hương 5 tấn. :)[/quote]
    ------------
    Thanks các bác nhiều, hiện em đang đánh thẳng từ CDP qua Pow luôn nên chưa biết được chất âm khi qua Pre như thế nào! Có bác nói đánh qua pre hay, có bác nói đánh thẳng hay nhưng em nghĩ để cho âm thanh hay phải ghép đúng. Em cũng đang có dự kiến tìm Pre cho bộ này nhưng chưa biết dùng dòng nào cho hợp!? Còn đúng như bác nói, Tanoy Memory rất hợp với MC 275 vì em đã ghép thử rất nhiều Amply cho nó nhưng đều cho kết quả không hài lòng! Có bác nào đã từng ghép bộ này (ngoài phương án Conrad Jonhnson CT6) với Pre nào cho chất hay chỉ giùm em nhé!
    Thanks các bác nhiều![/quote]
    Nếu bác ghép rề với pow để nghe hơn nghe trực tiếp thì nôm na giá tiền mua rề thường đắt hơn tiền pow thì mới đc. Nếu không có rề bác để ý thấy âm hình không có trật tự chi hết, tiếng văng tung tóe ra hết. Nhưng nếu cho rề ít tiền vào nó lại gạt bớt hoặc bóp cổ những thành viên trong ban nhạc lại... Vấn đề bác phải tìm rề hợp với Mc275 nhưng điều kiện cần là tiền rề ít nhât phải tương đương tiền pow.[/quote]

-Ngoảnh qua ngoảnh lại mà phòng nghe của Bác PAnguyen đã quá đẹp như vậy (cả thanh lẫn sắc ); chắc Mình phải chạy ngay về quê lúa để ngắm quá !

-Tiếp lời Bác Anhnguyen ; Mình hiến kế nhá ( C 2200 , C 2300 ) ;Bác PAnguyen xem được thì lập kế hoạch đê ? Bác còn lăn tăn balance & unbalance không ?

23. phamhavn

phamhavn Advanced Member

Tuyệt vời quá, phục vụ cho nhiều thể loại, phong phú kiểu nghe.
    Mong được gặp bác vào một ngày gần đây.

24. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Nhà, bộ dàn và Bác chụp ảnh đẹp quá, thiết bị audio cũng rất tuyệt.
    Chia vui cùng Bác PAnguyen và E sẽ cố thu xếp cùng AE QN đến nhà giao lưu nếu Bác rảnh/
    Thân, :D

25. panguyen

panguyen Advanced Member

------------
    Thanks các bác nhiều![/quote]
    Nếu bác ghép rề với pow để nghe hơn nghe trực tiếp thì nôm na giá tiền mua rề thường đắt hơn tiền pow thì mới đc. Nếu không có rề bác để ý thấy âm hình không có trật tự chi hết, tiếng văng tung tóe ra hết. Nhưng nếu cho rề ít tiền vào nó lại gạt bớt hoặc bóp cổ những thành viên trong ban nhạc lại... Vấn đề bác phải tìm rề hợp với Mc Intosh 275 nhưng điều kiện cần là tiền rề ít nhât phải tương đương tiền pow.[/quote]

-Ngoảnh qua ngoảnh lại mà phòng nghe của Bác PAnguyen đã quá đẹp như vậy (cả thanh lẫn sắc ); chắc Mình phải chạy ngay về quê lúa để ngắm quá !

-Tiếp lời Bác Anhnguyen ; Mình hiến kế nhá ( C 2200 , C 2300 ) ;Bác PAnguyen xem được thì lập kế hoạch đê ? Bác còn lăn tăn balance & unbalance không ?
    [/quote]
    --------------
    Hì hì... Cảm ơn bác đã ghé qua thăm nhà em (bằng cách dòm vào)! Hiện giờ em đang thẩm âm xem Wadia cho em nghe tiếng hát của em nó như thế nào! Nhưng chắc rằng, để có Pre hay hơn Pre trong máy của Wadia 850 này thì cũng mất khá nhiều đạn đấy! Mới nghe thử đêm hôm qua thôi nhưng em cũng khá hài lòng với em nó!

Share This Page

Loading...